Hỏi về báo cáo THSD hóa đơn

• Thread starter bimbim88
  • Ngày gửi
B

bimbim88

Sơ cấp
29/12/09
45
0
0
TPHCM
Các bác ơi! Báo Cáo THSDHD quý bây giờ vẫn làm ở excel hay là làm ở phần BC26/AC trong HTKK 3.1.2 vậy hả các bác? và em có vấn đề thế này: Do DN của em từ đầu năm 2012 không có hoạt động (nhưng chưa đăng ký tạm ngưng kinh doanh) nên cũng không đặt in hóa đơn GTGT kể từ khi hủy hóa đơn mua của chi cuc thuế. Bây giờ nếu làm BC THSDHD trong phần mềm BC26/AC thì 2 cột Ký hiệu mẫu hóa đơn và Ký hiệu hóa đơn phải bỏ trống (vì cty không có hóa đơn) nhưng mà như vậy thì không in được BC vì cái phần mềm đó báo sai cần phải điền 2 cột đó vào. Vậy trường hợp của em phải làm thế nào hả các bác?

Khóa học Quản trị dòng tiền
quynhhuong0291

quynhhuong0291

Always be patient
Ðề: Hỏi về báo cáo THSD hóa đơn

Chào bạn
_ Báo Cáo THSDHD quý bây giờ bạn làm ở phần BC26/AC trong HTKK 3.1.2.
_ Trường hợp DN chưa có hđ sd, nếu trước đây làm bằng EXCEL nộp bảng trắng, bây giờ thì bạn ko thể thực hiện in BC 26/AC trong HTKK 3.1.2 nên bạn ko cần làm, nhưng để chắc ăn, trước khi bạn nộp bc ở quầy theo quy định , bạn ghé qua bộ phận hổ trợ tuyên truyền về thuế, bạn trình bày về trường hợp của mình xem họ có yêu cầu gì thêm ko ?Thân

N

nguyendinhhungquynhon

Trung cấp
18/2/12
69
1
0
quy nhon

Các bác ơi! Báo Cáo THSDHD quý bây giờ vẫn làm ở excel hay là làm ở phần BC26/AC trong HTKK 3.1.2 vậy hả các bác? và em có vấn đề thế này: Do DN của em từ đầu năm 2012 không có hoạt động (nhưng chưa đăng ký tạm ngưng kinh doanh) nên cũng không đặt in hóa đơn GTGT kể từ khi hủy hóa đơn mua của chi cuc thuế. Bây giờ nếu làm BC THSDHD trong phần mềm BC26/AC thì 2 cột Ký hiệu mẫu hóa đơn và Ký hiệu hóa đơn phải bỏ trống (vì cty không có hóa đơn) nhưng mà như vậy thì không in được BC vì cái phần mềm đó báo sai cần phải điền 2 cột đó vào. Vậy trường hợp của em phải làm thế nào hả các bác?
Không cần phải báo cáo hóa đơn đâu . Chúc vui vẻ .

B

bimbim88

Sơ cấp
29/12/09
45
0
0
TPHCM

Cảm ơn các bác nhiều!

H

hanhkt3

Sơ cấp
15/10/10
1
0
0
Binh duong

Cả nhà ơi cho em hỏi tí nhé!
- Hóa đơn trong quý hủy nhiều số thì chỗ chỉ tiêu số 15 em đánh nhiều số hủy trong cùng một dòng thì phần mềm 3.1.2 báo lỗi.
- Chả nhẽ mỗi dòng ta đánh một số hủy, vd: trong quý I hủy 30 tờ mình đánh 30 dòng hủy.
- Ai làm báo cáo quý I rồi hướng dẫn giúp mình với.

:wall:Cảm ơn nhiều!

VTM

VTM

Guest
14/10/05
5,506
81
48
TÂY NAM BỘ

- Hóa đơn trong quý hủy nhiều số thì chỗ chỉ tiêu số 15 em đánh nhiều số hủy trong cùng một dòng thì phần mềm 3.1.2 báo lỗi.
- Chả nhẽ mỗi dòng ta đánh một số hủy, vd: trong quý I hủy 30 tờ mình đánh 30 dòng hủy.

Xem báo cáo hóa đơn hủy 32 số nè:

=> mỗi số hóa đơn hủy cách nhau dấu ; và gỏ liên tục.

nam276

nam276

Trung cấp

Hoá Đơn huỷ bạn vào chỉ tiêu số 19 chứ: nếu trong quý bạn có bao nhiêu hoá đơn huỷ thì bạn đánh sô hoá đơn và cách các số hoá đơn bằng dấu ; nhé.
Ví Dụ: Trong Quý I Cty bạn có huỷ 3 hoá đơn với các số hoá đơn là: 0000001 đến 0000003. Thì bạn vào chỉ tiêu 19 Bạn đánh như sau: 0000001;0000002;0000003.
Chúc bạn thành công!

T

thanhke

Sơ cấp
12/4/12
25
0
1
ho chi minh city

Chào bạn
_ bạn có thể thực hiện in BC 26/AC trong HTKK 3.1.2, nhưng ko cần ghi gì hết, để trống in ra đem nộp, là ok.

Chào bạn
_Bạn thể thực hiện in BC 26/AC trong HTKK 3.1.2, nhưng ko ghi gì hết , để trống đem đi nộp, ko nộp là 2 chai nha..

Sửa lần cuối:
mrvanthuc

mrvanthuc

Kế Toán-Tài Chính-Thuế
30/9/09
4,057
154
63
TP Hồ Chí Minh
raovat.webketoan.vn

báo cáo tình hình sử dụng hóa đơn, mình có thể ký số và nộp qua mạng kg hay phải mang tới chi cục thuế để nộp.
các bác giúp em!

Nếu đã kê khai qua mạng thì bạn nộp qua mạng bình thường nhé! Từ tháng 04/2012 nếu ai dùng taxonline tại TPHCM thì có thể gửi thông báo phát hành hóa đơn qua mạng luôn.

Thân!

T

thuynguyen5885

Guest

nếu bên bạn đã đăng ký nộp thuế qua mạng thì vào phần kê khai trực tuyến kê khai trực tiếp và nộp qua mạng thôi
còn nếu chưa đăng ký thì nộp tại chi cục thuế.

B

bucminhquadi

Trung cấp
5/10/09
183
6
18
TPHCM

Hoá Đơn huỷ bạn vào chỉ tiêu số 19 chứ:

Chỉ tiêu số 19 chỉ dành cho hoá đơn huỷ theo thông báo huỷ hoá đơn và cắt góc theo quy định thôi bạn àh, còn những hoá đơn huỷ trong kỳ để ở chỉ tiêu 15

D

DEN

Trung cấp
12/10/08
71
0
6
36
Ha tinh

Mọi người ơi cho mình hỏi là ký hiệu hoá đơn cũ của mình là 01AA/11P, còn của hoá đơn đặt in mới là VB/11P. Tháng 1-2012 mình mới thông báo huỷ hoá đơn, đầu kỳ Quý I-2012 vẫn còn tồn loại 01AA/11P, vậy trong Bác cáo THSD HĐ Quý I mình sẽ để ký hiệu hoá đơn (Chỉ tiêu số 4) là gì?

VTM

VTM

Guest
14/10/05
5,506
81
48
TÂY NAM BỘ

Mọi người ơi cho mình hỏi là ký hiệu hoá đơn cũ của mình là 01AA/11P, còn của hoá đơn đặt in mới là VB/11P. Tháng 1-2012 mình mới thông báo huỷ hoá đơn, đầu kỳ Quý I-2012 vẫn còn tồn loại 01AA/11P, vậy trong Bác cáo THSD HĐ Quý I mình sẽ để ký hiệu hoá đơn (Chỉ tiêu số 4) là gì?

Làm như vầy:

..........................

D

DEN

Trung cấp
12/10/08
71
0
6
36
Ha tinh

Làm như vầy:

..........................
Bạn ơi, hoá đơn mới VB/11P mình mới chỉ mua trong quý I-2012 chứ chưa sử dụng. Mình làm thông báo phát hành hoá đơn vào T5-2012 thì có làm được như bạn nói k? TKS

D

DEN

Trung cấp
12/10/08
71
0
6
36
Ha tinh

Bạn ơi, cho mình hỏi thêm nhé! Ngày 20/4/2012 mình sẽ nộp thông báo phát hành hoá đơn, trong đó ghi chỉ tiêu ngày bắt đầu sử dụng hoá đơn là 1/5/2012. Vậy Hoá đơn mới VB/11P sẽ khai tăng trong quý II đúng k?

nam276

nam276

Trung cấp

Bạn ơi, cho mình hỏi thêm nhé! Ngày 20/4/2012 mình sẽ nộp thông báo phát hành hoá đơn, trong đó ghi chỉ tiêu ngày bắt đầu sử dụng hoá đơn là 1/5/2012. Vậy Hoá đơn mới VB/11P sẽ khai tăng trong quý II đúng k?

Điều đó là đương nhiên. vì ngày 20/4/2012 hay 01/05/2012 là đã sang Quý II/2012 rồi bạn nhé.

nam276

nam276

Trung cấp

Hoá Đơn huỷ bạn vào chỉ tiêu số 19 chứ:

Chỉ tiêu số 19 chỉ dành cho hoá đơn huỷ theo thông báo huỷ hoá đơn và cắt góc theo quy định thôi bạn àh, còn những hoá đơn huỷ trong kỳ để ở chỉ tiêu 15
Đã gọi là huỷ thì phải cho vào Cột số 19 là "Chỉ tiêu huỷ - Số" Còn Cột số 15 là "Chỉ tiêu xoá bỏ". Sao lại phân biệt huỷ trong kỳ và huỷ theo thông báo...:wall:

H

hothanh

Trung cấp
10/3/08
92
3
8
Hà Nội

Các bạn ơi mình mới đăng ký qua mạng và gửi file lần đầu.
Nhưng khi gửi file pdf và download từ cục thuế về lại có thông báo ở dưới cùng bên phải là : signature: not verified và kèm dấu hỏi to. Như thế tức là sao ai biết giúp mình với. Vẫn có thông báo thuế gửi về là đã nhận được hồ sơ khai thuế

Đính kèm

• BCSDHD2.12.pdf
    115.2 KB · Lượt xem: 121
mrvanthuc

mrvanthuc

Kế Toán-Tài Chính-Thuế
30/9/09
4,057
154
63
TP Hồ Chí Minh
raovat.webketoan.vn

Các bạn ơi mình mới đăng ký qua mạng và gửi file lần đầu.
Nhưng khi gửi file pdf và download từ cục thuế về lại có thông báo ở dưới cùng bên phải là : signature: not verified và kèm dấu hỏi to. Như thế tức là sao ai biết giúp mình với. Vẫn có thông báo thuế gửi về là đã nhận được hồ sơ khai thuế
Cái này bình thường bạn hiền không có lỗi gì cả :wall:

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA