Đóng trùng tháng trong bhxh

• Thread starter hanguyet0207
  • Ngày gửi
H

hanguyet0207

Sơ cấp
5/10/13
11
0
1
Quãng Ngãi
Anh, chị giúp em với!
Trong công ty em có anh kia ,ảnh đóng sổ BHXH trong công ty cũ nhưng do lâu chốt sổ bên đó quá nên em đã báo tăng và làm sổ mới cho anh bên công ty mới. Bây giờ lấy được sổ BHXH bên công ty cũ nên em đã đi gộp 2 sổ đó thành 1. Nhung do bên công ty cũ, kế toán chốt cho ảnh đến tháng 05/2013. Còn lúc em báo tăng cho anh cũng báo tăng từ tháng 05/2013. Bây giờ bị trùng tháng 5. Bảo hiểm kêu em về làm công văn giảm trình, mà em ko biết làm thê nào. Anh,chị nào gặp trường hợp này rồi giúp em với. Em cảm ơn nhiều!

Khóa học Quản trị dòng tiền
T

trungkien47a

Trung cấp
30/8/10
181
1
18
lam dong
Ðề: đóng trùng tháng trong bhxh

Mình cũng đang quan tâm đến vấn đề này, ai đã từng làm rồi có thể nói cho mọi người biết dc không?
thanks
Anh, chị giúp em với!
Trong công ty em có anh kia ,ảnh đóng sổ BHXH trong công ty cũ nhưng do lâu chốt sổ bên đó quá nên em đã báo tăng và làm sổ mới cho anh bên công ty mới. Bây giờ lấy được sổ BHXH bên công ty cũ nên em đã đi gộp 2 sổ đó thành 1. Nhung do bên công ty cũ, kế toán chốt cho ảnh đến tháng 05/2013. Còn lúc em báo tăng cho anh cũng báo tăng từ tháng 05/2013. Bây giờ bị trùng tháng 5. Bảo hiểm kêu em về làm công văn giảm trình, mà em ko biết làm thê nào. Anh,chị nào gặp trường hợp này rồi giúp em với. Em cảm ơn nhiều!

N

Ngoc lasat

Guest
27/12/13
3
0
0
Hà Nội
Ðề: Đóng trùng tháng trong bhxh

Bạn làm:
1. D01b- TS: ND gi: xiin truy hoàn cho lao động, số cmt. Lý do: NLD ko trình QĐ nghỉ việc trước kia nên khi ký HĐLĐ, cty đã ko biết và đóng BHXH theo HĐ.
2. Bảng chấm công của tháng đóng trùng ( có tên lao động xin truy hoàn)
3. HĐLĐ (Có dấu cty) của người lao động xin truy hoàn. tính từ tháng bắt đầu đóng BH tại cty mình.
Cty mình cũng vừa có TH này xảy ra và mình đc hướng dẫn làm như vậy.

H

hanguyet0207

Sơ cấp
5/10/13
11
0
1
Quãng Ngãi
Ðề: Đóng trùng tháng trong bhxh

Cảm ơn bạn nhiều nha!

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA