Làm đề án hay thi tốt nghiệp?

• Thread starter riengmotgoctroi
  • Ngày gửi
R

riengmotgoctroi

Guest
4/10/05
0
0
0
37
314/2D dien Bien Phu,quan 10
Chỉ còn 2 học kỳ nữa là em tốt nghiệp ra trường. Em đang phân vân một vấn đề, mong mọi người giúp em với. Em không biết giữa việc làm đề án tốt nghiệp và thi tốt nghiệp, cái nào có lợi hơn. Ở my college, sinh viên nào trên 7.0 đều được cho phép làm đề án tốt nghiệp thay cho thi tốt nghiệp. Điều đó có nghĩa là khi đi thực tập tốt sẽ viết đề tài, đề tài đó sẽ được chấm 3 cột điểm. em thấy ko tự tin lắm vì khả năng viết báo cáo của em không được tốt lắm. Còn nếu thi tốt nghiệp, sẽ phải thi những môn như "tài chính doanh nghiệp, triết học và môn kế toán." Em mong anh chị nào có kinh nghiệm giúp em một lời khuyên, chọn phương án nào để đạt kết quả tốt nhất.
Thanks mọi người nhiều lắm!

Khóa học Quản trị dòng tiền
phinguyen79

phinguyen79

Phụ nữ là gì..???
riengmotgoctroi nói:
Chỉ còn 2 học kỳ nữa là em tốt nghiệp ra trường. Em đang phân vân một vấn đề, mong mọi người giúp em với. Em không biết giữa việc làm đề án tốt nghiệp và thi tốt nghiệp, cái nào có lợi hơn. Ở my college, sinh viên nào trên 7.0 đều được cho phép làm đề án tốt nghiệp thay cho thi tốt nghiệp. Điều đó có nghĩa là khi đi thực tập tốt sẽ viết đề tài, đề tài đó sẽ được chấm 3 cột điểm. em thấy ko tự tin lắm vì khả năng viết báo cáo của em không được tốt lắm. Còn nếu thi tốt nghiệp, sẽ phải thi những môn như "tài chính doanh nghiệp, triết học và môn kế toán." Em mong anh chị nào có kinh nghiệm giúp em một lời khuyên, chọn phương án nào để đạt kết quả tốt nhất.
Thanks mọi người nhiều lắm!

Hi bạn,
Nếu bạn còn là "học sinh" thì thi tốt nghiệp, còn nếu bạn đã là "sinh viên" thực thụ thì tại sao ko chọn phương án làm đề án kia chứ!
bye,
Dare to win! :wall: :wall: :wall:

T

thu6tudo

I have changed
24/6/06
345
3
0
Đồng Nai
theo mình biết thì làm đề án tốt nghiệp thì tốt hơn, thường sv làm đề án ko rớt bao giờ:), hoặc điểm rất cao( cỡ 9,10) hoặc tương đối, thấp nhất là 7đ đấy.Tuy nhiên, để làm đề án thì ko dễ đâu, ko chỉ có trên 7,0 là được, mà thường dựa vào chỉ tiêu của khoa( lấy bao nhiêu % trên tổng số sv), có thể xét lấy từ trên xuống hoặc dưa vào đề án của bạn có tốt hay ko nữa...Anyway, it's up to you.

B

blueremembrance

Trung cấp
Bạn hoàn toàn nên làm đề án.
Rất tốt vì bạn đã xác định việc làm đề án hay không từ bây giờ. Nghĩa là bạn có hẳn 1 năm để chọn đề tài, tìm tài liệu liên quan đến đề tài của mình. Điều này rất tốt đó. Trường mình yêu cầu làm đề án rất khó khăn, không phải chỉ 7,0 trở lên mà chỉ lấy 30% của cả 1 khoa, không được thi lại môn chuyên ngành nào. Nhưng nếu bạn đặt ra quyết tâm thì mình tin là bạn sẽ thành công.
Làm đề án, bạn sẽ có cơ hội thực tập khả năng nói của mình trước đám đông và hoàn toàn yên tâm về điểm tốt nghiệp. Trong khi đó, nếu thi, bạn sẽ phải học rất nhiều môn và khả năng 9,10 là rất khó.
Đùng lo ngại về khả năng viết bài của bạn. Bạn có giáo viên hướng dẫn cơ mà. Và biết mình yếu thì phải tìm cách khắc phục và improve nữa chứ.
Chúc bạn thành công!

A

anhcomdeptrai

Trung cấp
2/10/04
74
0
0
Ha noi
thực ra là 2 cách đều có thể ổn. Bởi vì mục tiêu cuối cùng của bạn là ra trường tốt nghiệp và xin được việc làm tốt.
Tuy nhiên , nếu bạn thực sự yêu thích kế toán , xác định rõ ràng ra trường làm Kế toán thì NÊN LÀM BÁO CÁO, LUẬN VĂN 1 CÁCH THỰC TẾ KHÔNG PHẢI LÀ SAO CHÉP.
Còn ngược lại thì ...cách thi cũng được , nhưng vẫn không an toàn bằng làm báo cáo luận văn ( chẳng ai bị trượt vì luận văn cả ))

Chúc bạn thành công

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA