Bắt buộc khai thuế qua mạng từ tháng 04/2012

• Thread starter skinny3579
  • Ngày gửi
F

friends268

Cao cấp
16/11/10
247
1
0
35
ha noi
Ðề: Bắt buộc khai thuế qua mạng từ tháng 04/2012

Hoàn toàn ko hề có văn bản nào ép buộc hết, tất cả chỉ là khuyến khích thôi.

Nhưng mà Tổng cục thuế giao chỉ tiêu cho các Cục, rồi các Cục giao chỉ tiêu cho các Chi cục, buộc các Chi cục phải ép các DN khiển khai thôi.

Nhưng nếu khiển khai sớm thì tốt thôi mà. Các bạn nên khiển khai

Vớ vẩn .... chả có tổng cục nào giao chỉ tiêu cả .... nói linh ta linh tinh....

VNPT cũng có T-Van rồi đấy bác (VDC)

mới đang nộp hồ sơ xin cấp phép, chưa được cấp phép đâu.

Khóa học Quản trị dòng tiền
T

thuynganh85

Sơ cấp
28/5/11
5
0
0
Hồ Chí Minh

chi cục thuế Quận 2 cũng vậy đó bạn
mình nộp báo cáo năm in ra không nhận, bắt nôp qua mạng.
kêu mình tháng 3 tới nè phải nộp qua mạng hết.

mrvanthuc

mrvanthuc

Kế Toán-Tài Chính-Thuế
30/9/09
4,057
154
63
TP Hồ Chí Minh
raovat.webketoan.vn

Khà khà, mục đích là tốt nhưng cách làm thì chưa thuyết phục ... :wall:

Tôi rất thích xài ký số của VNPT (đã xài cho vài DN rồi) nhưng lần này Cty ở SG lại "được" bên thuế quăng cho cái token của 1 ông T-VAN ... giờ không biết tính sao ...

Hehe có phải T-VAN thái sơn ko anh :004: ép DN xài T-VAN khi mình khai bị trục trặc hỏi Pass để kiểm tra lại ở web TCT xem thế nào nó cứ nói anh chỉ cẩn vào web cty em kiểm tra là được. em chửi cho 1 trận chuyển qua xài free của tổng cục thuế còn ngon hơn :wall:

F

friends268

Cao cấp
16/11/10
247
1
0
35
ha noi

Khà khà, mục đích là tốt nhưng cách làm thì chưa thuyết phục ... :wall:

Tôi rất thích xài ký số của VNPT (đã xài cho vài DN rồi) nhưng lần này Cty ở SG lại "được" bên thuế quăng cho cái token của 1 ông T-VAN ... giờ không biết tính sao ...

Vậy ráng đợi đi ... VNPT mà bạn mong chờ chắc phải cuối tháng sau may ra mới đc cấp phép :D :D :D

VTM

VTM

Guest
14/10/05
5,506
81
48
TÂY NAM BỘ

VNPT cũng có T-Van rồi đấy bác (VDC)
Ngặt nổi cái token họ đưa là của ông F ... ghét ông này cả mấy năm nay, giờ khôn lẻ mang lên thuế trả lại ?!

Vậy ráng đợi đi ... VNPT mà bạn mong chờ chắc phải cuối tháng sau may ra mới đc cấp phép :D :D :D
Hi, tôi cần rất đơn giản, chứng thư của VNPT và tự làm trên iHTKK !

Hehe có phải T-VAN thái sơn ko anh :004: ép DN xài T-VAN khi mình khai bị trục trặc hỏi Pass để kiểm tra lại ở web TCT xem thế nào nó cứ nói anh chỉ cẩn vào web cty em kiểm tra là được. em chửi cho 1 trận chuyển qua xài free của tổng cục thuế còn ngon hơn :wall:

Ông này còn dữ vằn hơn, GD điện thoại từ sáng yêu cầu bên đó cho người sang ký hợp đồng, biết họ nói sao không "Cty muốn ký ngay hợp đồng thì đến chổ họ hoặc cần gì thì vào wed để xem " :wall:

Ặc ặc ...

Sửa lần cuối:
F

friends268

Cao cấp
16/11/10
247
1
0
35
ha noi

Ngặt nổi cái token họ đưa là của ông F ... ghét ông này cả mấy năm nay, giờ khôn lẻ mang lên thuế trả lại ?!

Hi, tôi cần rất đơn giản, chứng thư của VNPT và tự làm trên iHTKK !

thế quá ổn rồi còn j ... PKI thì tự do ... ai ép đc mình dùng của thằng nào :D :->

D

dautroc

Sơ cấp
12/4/12
7
0
0
Đà nẵng

Đúng rồi, xài trên tinh thần tự nguyện.

VTM

VTM

Guest
14/10/05
5,506
81
48
TÂY NAM BỘ

thế quá ổn rồi còn j ... PKI thì tự do ... ai ép đc mình dùng của thằng nào :D :->

Hi, cái này là của DN khác (ở tỉnh) còn DN ở SG đang bị "cam ép F ..." :004:

F

friends268

Cao cấp
16/11/10
247
1
0
35
ha noi

Ông này còn dữ vằn hơn, GD điện thoại từ sáng yêu cầu bên đó cho người sang ký hợp đồng, biết họ nói sao không "Cty muốn ký ngay hợp đồng thì đến chổ họ hoặc cần gì thì vào wed để xem " :wall:

Ặc ặc ...

công ty này làm ăn thế thì chết .... có hỏi tên em giao dịch đấy k?nguy cơ đuổi việc của e này hơi cao :))

Hi, cái này là của DN khác (ở tỉnh) còn DN ở SG đang bị "cam ép F ..." :004:

F... là ai? FPT? FPT đc cấp phép khá lâu rồi mà chưa thấy động tĩnh gì cả :D ... mà tưởng trong SG thì TS24 là bá đạo :))

S

suansusan

Sơ cấp
21/11/11
8
0
0
tphcm

vậy chi cục thuê quận 1 có bắt buộc hok mấy bạn

M

MINA

Quảng cáo/Tài Trợ
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
12/11/03
4,030
410
83
46
Ninh Thuận

Cứ dùng đi, co khi lại khỏe ra, không muốn đi nộp giấy nữa ấy chứ.
Chắc bạn này chưa gặp các tình huống dỡ khóc dỡ cười, bên mình đã dùng & khi cần hổ trợ kỹ thuật gọi không có người nghe máy. Nộp bên này còn phải lụy đến hai lần đò. Một lần nộp xong cho nhà cung cấp, còn phải kiểm tra là của mình đã được nhà cung cấp nộp cho cơ quan thuế chưa. Giờ còn ít DN dùng và chưa có quy định xử phạt cụ thể khi nộp trễ kê khai qua mạng ... mà còn vậy, đến khi tất cả các DN cùng dùng, với các DN "không trách nhiệm" của VN như thế này thì DN còn phải khổ dài dài.

F

friends268

Cao cấp
16/11/10
247
1
0
35
ha noi

Chắc bạn này chưa gặp các tình huống dỡ khóc dỡ cười, bên mình đã dùng & khi cần hổ trợ kỹ thuật gọi không có người nghe máy. Nộp bên này còn phải lụy đến hai lần đò. Một lần nộp xong cho nhà cung cấp, còn phải kiểm tra là của mình đã được nhà cung cấp nộp cho cơ quan thuế chưa. Giờ còn ít DN dùng và chưa có quy định xử phạt cụ thể khi nộp trễ kê khai qua mạng ... mà còn vậy, đến khi tất cả các DN cùng dùng, với các DN "không trách nhiệm" của VN như thế này thì DN còn phải khổ dài dài.

sắp tới sẽ nâng quyền của T-Van lên (đồng thời với việc nâng trách nhiệm của các nhà T-van, tất nhiên đi kèm với trách nhiệm vì đây là vấn đề liên quan cả pháp lý mà). Đang chỉnh sửa để ban hành thông tư mới thì phải :D :D :D

nghiadudaco

nghiadudaco

Cao cấp
21/7/11
1,059
20
38
37
Hải Hậu - Nam Định

Sáng nay em lên cục thuế tp thấy mọi người nộp tờ khai tháng 03 mà họ ko nhận kêu sang dãy nhà A gặp ông B nhưng cuối cùng thế nào thì mình ko rõ ==>có nộp dc tờ khai ko các bạn.

VinagoCo

VinagoCo

Sơ cấp
26/9/11
17
0
1
TP.HCM
123giamgia.vn

Chắc là bạn chưa gặp trường hợp đi nộp tờ khai bị từ chối bắt về đăng ký khai qua mạng nên nói vậy.

Lòng vòng trên 4rum này bạn sẽ tìm đc nhiều trường hợp như vậy đó.

F

friends268

Cao cấp
16/11/10
247
1
0
35
ha noi

Chắc là bạn chưa gặp trường hợp đi nộp tờ khai bị từ chối bắt về đăng ký khai qua mạng nên nói vậy.

Lòng vòng trên 4rum này bạn sẽ tìm đc nhiều trường hợp như vậy đó.

Mình sure với bạn là TCT không giao chỉ tiêu gì cho các CT cả. Đây là do CT các tỉnh tự xử.
Kê khai qua mạng còn chưa triển khai full toàn quốc, nói gì đến giao chỉ tiêu.

tdnhat

tdnhat

Sơ cấp
7/12/09
21
0
1
HCM
Quận 2 cũng bắt buộc rồi đó.

NONG DAN

NONG DAN

Người cày không có ruộng.

Nghỉ mà thương cho DN ở các huyện nghèo ở xứ nông dân ... trông chờ ước ao được khai thuế qua mạng, không biết chờ tới bao giờ, hic !

Đúng là "người ăn không hết kẻ lần không ra", giống như sáng sáng đi làm bằng xe máy qua cầu SG vậy, bên này (làn xe 2 bánh) chen lấn, bên kia (làn xe 4 bánh) mênh mong tình buồn :wall:

T

truongthinhung

Sơ cấp
30/11/10
35
0
0
TP HCM

Không biết chi cục thuế quận Gò Vấp có bắt buộc nộp khai thuế qua mạng không? anh chị nào biết tư vấn giúp em với.

mrvanthuc

mrvanthuc

Kế Toán-Tài Chính-Thuế
30/9/09
4,057
154
63
TP Hồ Chí Minh
raovat.webketoan.vn

Không biết chi cục thuế quận Gò Vấp có bắt buộc nộp khai thuế qua mạng không? anh chị nào biết tư vấn giúp em với.
Chưa em ơi vẫn nhận nộp bằng giấy bình thường.

linhnth

linhnth

Sơ cấp
10/4/12
5
0
0
35
Ha Noi

Ở Tp HCM thì mình k biết rõ lắm, nhưng ví dụ như ở Bình Dương, bây giờ là 100% DN phải nộp tờ khai thuế qua mạng và mọi thông báo trả về từ cơ quan thuế cũng là qua mạng. mà chẳng biết có phải dịch vụ của Tax24 tốt hay ko nhưng Cục thuế Bình Dương xác nhận tất cả các DN trên địa bàn đều dùng Tax24 đấy. Bảo số ít thì còn sợ móc nối, chứ 100% thì có lẽ họ có chất thật nhỉ :D hê hê

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA