Mỗi tuần một chuyên đề

Thi tuyển công chức thuế 2014

• Thread starter jinna
  • Ngày gửi
T

tqvtbqn

Trung cấp
30/8/12
61
0
0
33
quang nam
Ðề: Thi tuyển công chức thuế 2014

Anh cho số của toàn sếp thì bạn ấy sao dám gọi hi hi.

Khóa học Quản trị dòng tiền
H

huyhuy87

Cao cấp
21/4/14
799
302
53
Viet Nam

Năm nay thuế, hải quan, kho bạc sẽ thi cùng 1 ngày nhé !

honglinh222

honglinh222

Trung cấp
24/5/13
184
61
18
34
miền núi

Thì tớ cũng đâu có ham, năm ngoái lúc nghe giang hồ đồn tháng 10 thi kbnn tớ cũng có cày rồi. từ tết giờ chỉ coi thuế thôi, cũng k nghĩ sẽ bon chen nổi vào kb. nhưng thấy cái thông báo tớ chỉ lo qtkd bên thuế k tuyển thì tớ hết đường lấy chồng luôn :(
Nguyên văn bởi mapbe Xem bài
Mọi năm thì có, nhưng năm nay thì chắc chắn là không.

Đây là nguyên văn email phòng tồ chức cán bộ Bộ Tài Chính gửi trả lời cho mình nè:
"Hiện nay Bộ Giáo dục và Đào tạo cho ra rất nhiều loại bằng có nhiều chuyên ngành, nếu hiểu QTKD cũng là kinh tế thì cũng không sai (kinh tế thực ra là danh từ chung trong lĩnh vực hoạt động về kinh tế). Nhưng do yêu cầu nhiệm vụ theo chức năng của KBNN thì QTKD không phù hợp. Ở đây KBNN chỉ nhận những trường hợp trên Bằng có ghi Chuyên ngành kinh tế (ví dụ Kinh tế công nghiệp; kinh tế thương mại hoặc có bằng chỉ ghi Kinh tế...) còn như em nói trên bàng chỉ ghi QTKD thì không nhận. (do quy định là vậy)." -trích từ bài của Trung Nguyen tại FB.
Tông môn mấy ông đó không hiểu quản trị kinh doanh chính là những CEO tương lai hay sao ? Hay mấy ông đó coi ngành quản trị kinh doanh là buôn sắt vụn , vái cả nón cái quy định nhìn chữ phân loại mà ko có chút tư duy nào. Giống kiểu ai bụng to là chửa chắc mấy ông lãnh đạo bụng to sắp nằm cữ hết. Mình thì ko phải quản trị kinh doanh nhưng nghe mọi người nói vậy nên có bức xúc nhẹ

Ui giời, người ta nhận hồ sơ cũng vậy thôi, đừng tốn công sức vô ích thi kho bạc, lại còn phỏng vấn mới sợ. Nên tập trung 1 mối thôi, kho bạc mãi chỉ là giấc mơ màu tím với dân đen thôi,

H

huyhuy87

Cao cấp
21/4/14
799
302
53
Viet Nam

Thì tớ cũng đâu có ham, năm ngoái lúc nghe giang hồ đồn tháng 10 thi kbnn tớ cũng có cày rồi. từ tết giờ chỉ coi thuế thôi, cũng k nghĩ sẽ bon chen nổi vào kb. nhưng thấy cái thông báo tớ chỉ lo qtkd bên thuế k tuyển thì tớ hết đường lấy chồng luôn :(

Uhm, nếu ko đỗ thuế tớ cũng hết đường lấy vk luôn :)

H

hondatron

Sơ cấp
24/8/10
41
0
6
nha trang

Mình thấy rộn ràng vậy thôi, chớ chả thấy thông tin gì cả. Nhớ năm 2012 thông tin bảo thi thuế là có từ đầu năm, rồi tổ chức học ôn trên webketoan đông lắm, năm nay im như tờ thế này, chắc có vẻ chỉ là tin đồn thôi. Học thì cứ học nhưng không nên chờ đợi nhiều, các bạn chưa có việc làm cứ xin việc thôi. Chớ đừng hy vọng vào 1 cái gì chưa chắc chắn. Mình nhớ lại hồi đó, thông tin còn ác hơn bây giờ cơ, có bạn còn nói cả tháng thi nữa. Nếu các bạn sử dụng thức đo 2 năm thi 1 lần thì có vẻ sai đó, vì thi hay không còn tùy thuộc vào như cầu của ngành thuế và hải quan. Nhớ năm 2011 cũng đúng 2 năm kể từ lần thi 2009 đáng ra đúng vào tháng 10 năm 2011 phải thi nhưng rồi đến tháng 8 năm 2012 mới thông báo

Lấy chồng liên quan gì đến đỗ công chức. Bộ bạn không đỗ người yêu bạn không lấy bạn ak. Gì mà bi quan thế bạn. Đừng xác định tư tưởng như vậy. Mình đã từng hy vọng đỗ thuế rồi lại rớt thuế. Đến tận bây giờ cảm giác thất bại của mình vẫn còn nhưng cuộc sống là vậy. Mình cảm thấy khó chịu khi nghĩ về nó, lỗi là do mình quá hy vọng vào nó. Tự mình chuốc khổ vào thân. Giờ 2 năm rồi mình cũng tìm được 1 công việc khác, tuy cuộc sống của mình bây giờ không gọi là tốt đẹp gì cả. Nhưng vẫn còn tốt hơn 1 số bạn chưa có việc làm bây giờ.

Sửa lần cuối:
S

saungungay

Trung cấp
6/7/11
123
117
33
34
thai binh

Năm nay thuế, hải quan, kho bạc sẽ thi cùng 1 ngày nhé !
kho bạc thì thông báo rồi chắc thi sớm tầm tháng 8, còn thuế mình đi học thấy cô bảo tháng 8 mới có chỉ tiêu, chắc phải tháng 8 mới có thông báo thì tầm t10 thi, lấy đâu ra thi cùng ngày :wall:

H

hondatron

Sơ cấp
24/8/10
41
0
6
nha trang

kho bạc thì thông báo rồi chắc thi sớm tầm tháng 8, còn thuế mình đi học thấy cô bảo tháng 8 mới có chỉ tiêu, chắc phải tháng 8 mới có thông báo thì tầm t10 thi, lấy đâu ra thi cùng ngày :wall:

Bạn học lớp cô nào thế bạn

missyou283

missyou283

Sơ cấp
24/5/13
18
0
1
Việt Nam <3

Bạn đang công tác trong Cục hay Chi cục thuế nào vậy?
Mình công tác ở VP Cục. Mà bạn hỏi có gì k zậy ~.~

H

huyhuy87

Cao cấp
21/4/14
799
302
53
Viet Nam

Thực ra chỉ tiêu các cục đã đề xuất lên tct từ đầu năm rồi, còn tháng 8 sẽ là thông báo chính thức về chỉ tiêu đc duyệt.

kb năm 2011 đã hoãn lại 2 tháng sau khi đã thông báo dự kiến thi đấy bạn.

mong là hải quan ko thi cùng ngày để ít nhất còn 1 nơi nữa,

Khổ nổi bạn ấy chưa có người yêu :v. Vào thuế hoặc kho bạc thì chắc chắn không bị ế :(

tớ cũng chưa có ny đâu, tớ vào thuế lại còn đẹp zai nữa chắc không đến nỗi ế đâu nhỉ :p

Rainb

Rainb

Sơ cấp
5/1/14
8
0
1
34
Thái Bình

Ai có kinh nghiệm ôn thi thì share vs, học luật khó nhớ quớ :|

Sửa lần cuối:
H

haydoiday1020

Trung cấp
8/10/12
56
0
0
34
long an

2012, KBNN, thuế, hải quan thi cug ngày mà
Theo mình nhớ thì Kho bạc thi trước thuế 1 tuần còn hải quan ko lầm thì thi cùng ngày với thuế. Năm nay ko bít có nhận bằng QTKD ko nữa, chả muốn ôn tý nào @@!

M

mapbe

Cao cấp
23/8/12
200
0
16
hà nội

Theo mình nhớ thì Kho bạc thi trước thuế 1 tuần còn hải quan ko lầm thì thi cùng ngày với thuế. Năm nay ko bít có nhận bằng QTKD ko nữa, chả muốn ôn tý nào @@!

Nhớ thế này thì bằng râu ông nọ cắm vào cằm bà kia. Năm 2012 Thuế, Hải Quan, Kho bạc thi cùng 1 ngày. Bộ tài chính thi sau đó 1 tuần.

A

audreyT

Guest
27/4/14
3
0
0
Nhà tui

Hóng :atom:!.............

Sửa lần cuối:
2

21071992

Guest
1/10/13
6
0
1
31
TP.HCM

Nghe nói t8 mới thông báo, không biết khi nào thi nhỉ

Sửa lần cuối:
M

mh370

Trung cấp
22/3/14
60
0
6
ha noi

HUYHUY88 ơi, tung tin thì cũng vừa thôi, hải quan 2016 nhé

H

huyhuy87

Cao cấp
21/4/14
799
302
53
Viet Nam

Trí nhớ của bạn xin chia bùn là dù người ta có nhận hồ sơ thì bạn cũng out thôi

HUYHUY88 ơi, tung tin thì cũng vừa thôi, hải quan 2016 nhé

Tui ko có thời gian trả lời cho những cmt vớ vẩn

Nguyên văn bởi huyenpm286 Xem bài
Chị @mainguyen892007 làm ở kho bạc ạ, học qtkd chắc chắn được thi đúng không ạ, mọi người nói làm em cứ hoang mang
ok em. Nộp hồ sơ đi em.Em đc thi đó.Vì trong công văn tuyển dụng, tốt nghiệp các ngành kinh tế, tài chính - ngân hàng, Kế toán đều đc thi.QTKD thuộc khối dinh tế

Trích nguyên văn Nguyên văn bởi huong nam thong hoai Xem bài
Cho e hỏi là nếu e trong trường e có khoa kinh tế quản trị kinh doanh nhưng có 2 ngành chính là quản trị kinh doanh và kế toán, và e học kế toán thì có đk thi vào chuyên viên không ạ? @huyhoangPC : anh cho e hỏi với: ở trường e có khoa kinh tế quản trị kinh doanh, có 2 ngành quản trị kinh doanh và kế toán, mà e học kế toán thì có được thi vào chuyên viên không ạ? e cảm ơn ạ
đủ điều kiện thi chuyên viên bạn nhé

Đây là nguyên văn trích dẫn topic hàng xóm, chắc các bố bên kho bạc đọc xong cmt bình luận của các bác về cách giải thích rất chi gọi là " cùn" nên quyết định không đọc chữ như học sinh lớp 1 nữa mà có chút tư duy rồi

M

mh370

Trung cấp
22/3/14
60
0
6
ha noi

=)) hải quan năm nay thi tôi làm con bạn

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA