Thi tuyển công chức thuế 2014

• Thread starter jinna
  • Ngày gửi
nguyenthuyneu

nguyenthuyneu

Sơ cấp
25/7/10
45
0
6
Hoa Binh
Ðề: Thi tuyển công chức thuế 2014

@thuyduongfa: Thuế thi vẫn có 70% là thi thật mà, các bạn mới ra trường cứ cố gắng mà ôn tập nhé!

Khóa học Quản trị dòng tiền
N

nguyenquanganhvp

Guest
17/7/14
2
0
0
vinh phuc

Mình cám ơn bạn @lynk1606 rất nhiều .
vì những hướng dẫn và tài liệu rất cụ thể.
Mình đang có những tài liệu đó và vững tin để ôn !
Mong sau kỳ thi thật công bằng .
không như kỳ thi Thống kê 2013 ở Bắc Ninh

L

lynk1606

Cao cấp
16/8/12
568
2
18
TP.HCM

Mình cũng mới thi đợt 2012 thôi, đi làm cũng được hơn năm, kinh nghiệm học thi là kinh nghiệm của bản thân, có thể không đầy đủ nhưng sure Luật và Thông tư đều là những cái mới nhất. Chúc mọi người ôn thi tốt nhé ^_^

T

tphung557

Guest
18/7/14
2
0
0
41
tphung557

Giáo hòn Dạy kèm cặp Tiếng Anh giao tiếp Tại Nhà ở Tphcm là một hàng ngũ giảng sư sư phạm gia sư dạy kèm tiếng anh giao tiếp có tởm nghiệm, uy tín, trách nhiệm sẽ giải đáp tương ứng http://ketban.laodong.com.vn/showthread.php?558935-Gia-SU-DAY-KEM-TIENG-ANH-GIAO-TIEP-GIAO-VIEN-NHAN-DAY-KEM-TIENG-ANH-GIAO-TIEP man di nhu cầu trớt học thêm Tiếng Anh cụm từ bạn.
danh thiếp khóa học dạy kèm tiếng anh tại nhà: giao thiệp, cụm từ Pháp, tiếng anh tổng phù hợp dạy theo mọi rợ đệ trình tìm tùy theo học hòn.
- Giáo đệ trình dạy theo chủ đề pa giáp thực tiễn.
- trả lời ứng theo thương xót http://daykemtainhatphcm.webnode.vn/giao-vi%C3%AAn-d%E1%BA%A1y-k%C3%A8m-ti%E1%BA%BFng-anh-giao-ti%E1%BA%BFp/ cầu siêng khoa.
- Phương pháp đổ động, dễ hấp thu, nhớ lâu.
Gia sư giỏi lắm ghê nghiệm tốt nghiệp dạy kèm tiếng anh giao tiếp chuyên anh dấn dạy tại nhà dã man vội vàng độ
+ Phương pháp giáo đệ cập nhật theo danh thiếp chương trình quốc tế, chương đệ giảng dạy cụm từ danh thiếp trường chuyên mực.
+ dấn dạy kèm tại giáo viên dạy kèm tiếng anh giao tiếp rung bụng hay là tại nhà cho học viên chuẩn mực bị xuất cảnh năng chú quý trọng với đều bốn kỹ năng nhai, Nói, Đọc, viết lách cho viên chức văn buồng, đâm ra hòn,...
+Gia sư giáo viên dạy kèm cặp anh văn tại nhà giàu day kem tieng anh giao tiep gớm nghiệm giảng dạy luyện đua tiếng Anh tại Tp.HCM
Giáo hòn thừa nhận dạy kèm cặp tiếng anh giao du tại TPHCM
dìm dạy kèm tiếng anh giao tiếp tphcm tại nhà học viên
Dạy kèm cặp tiếng anh giao tế 3 đại hồi/ bằng năng 2 nhát / tày
Ngày nay TIẾNG ANH giao tế càng trở thành quan yếu thành thử việc học tiếng anh giao dịch dạy kèm cặp tiếng anh giao tiếp tở bởi vậy phổ quát hơn
trọng tâm gia sư tiếng anh giao tiếp TPHCM nhận dạy kèm cặp tiếng anh giao dịch biếu học hòn tới tận nhà học viên xuể dạy kèm
Dạy kèm tiếng anh giao dịch tài và oai tín nhất TPHCM
vì vậy hồi hương CẦN HỌC TIẾNG ANH giao tế
CẦN trên dưới GIÁO hòn DẠY KÈM TIẾNG ANH GIAO TIẾP hoạ NHÀ
hả liên can: 0988.490.409

M

maithaoacct

Guest
7/6/14
8
0
0
Việt Nam

Bạn @lynk1606 cho mình hỏi, lúc làm bài thi có cần phải ghi rõ điều mấy của luật mấy ko? Hic! Nếu có thì làm sao mà nhớ nổi.

Sửa lần cuối:
D

dnquynh84

Sơ cấp
28/10/13
26
0
0
Hà Nội

Ban lynk 1606 cho mình hỏi. Học những thông tư mới nhất của các luật phải ko bạn? Vd luật quản lý thuế có rất nhiều thông tư như TT 28/2011/TT-BTC mình có cần đọc ko hay bỏ qua. Luật thuế GTGT có ND 121/2011, ND 123/2008 , TT 06 2012 thì sử lý như thế nào?

L

lynk1606

Cao cấp
16/8/12
568
2
18
TP.HCM

Nghị định ai siêng thì đọc cũng đc he, riêng mình thì mình thấy k cần thiết, chỉ cần học thuộc luật với đọc thông tư là được rồi. Còn liên quan đến luật thuế và những thông tư mới nhất mình có ghi rõ ở trang 104 đó bạn, bạn đọc lại heng. Luật quản lý thuế không còn sử dụng thông tư 28 nữa, thay vào đó là thông tư 156. Những cái mình post đều là những cái mới nhất.

B

bewinwin11

Sơ cấp
14/8/13
48
0
1
40
tphcm

Mấy bạn cho mình hỏi đơn thi thi mình mua hay tải về, tại từ trước tới giờ mình chưa thi nên không biết, VD mình ở Q.10 thì mình nộp ở Thuế Q.10 hay sao??

K

Khuat Kim Anh

Trung cấp
16/10/09
68
0
6
39
Ha noi

Chi luuhien76 oi!
Chị gửi cho em nữa ạ khuatkimanh@gmail.com
Em cảm ơn nhieu ạ

Sửa lần cuối:
K

Khuat Kim Anh

Trung cấp
16/10/09
68
0
6
39
Ha noi

HƯỚNG DẪN ÔN TẬP THI TUYỂN CÔNG CHỨC THUẾ 2014
(Tổng hợp Luật và Thông tư mới nhất + 1 ít kinh nghiệm của bản thân)

I. KIẾN THỨC CHUNG
1. Nội dung ôn tập
- Quản lý Nhà nước về Kinh tế - Chuyên đề 16
- Quản lý Nhà nước về Kinh tế - Chuyên đề 17
- Luật cán bộ, công chức (lưu ý là chỉ học những gì liên quan đến công chức thôi, phần cán bộ không cần học; những gì liên quan đến cả hai dĩ nhiên là phải học – thuộc lòng)
- Cơ cấu tổ chức ngành Thuế
+ Các Vụ thuộc Tổng Cục Thuế
+ Các phòng thuộc Cục Thuế
+ Các đội thuộc Chi Cục Thuế
- Chức năng, nhiệm vụ, quyền hạn của Tổng Cục Thuế, Cục Thuế & Chi Cục Thuế
2. Nội dung đề thi
- 1 câu QLNN về kinh tế - CĐ16
- 1 câu QLNN về kinh tế - CĐ17
- 1 câu Luật Cán bộ, công chức
- 1 câu (thường gồm 2 ý) về cơ cấu tổ chức ngành Thuế & chức năng, nhiệm vụ, quyền hạn của TCT (hoặc CT, hoặc CCT)
II. CHUYÊN NGÀNH THUẾ
1. Nội dung ôn tập
- Thuế GTGT
+ Luật thuế GTGT số 13/2008/QH13
+Luật thuế GTGT số 31/2013/QH13 – Sửa đổi, bổ sung một số điều của luật 13/2008/QH13
+ Thông tư 219/2013/TT-BTC – Hướng dẫn thi hành Luật thuế GTGT
- Thuế TNDN
+ Luật thuế TNDN số 14/2008/QH13
+ Luật thuế TNDN số 32/2013/QH13 – Sửa đổi, bổ sung một số điều của luật 14/2008/QH13
+ Thông tư 123/2012/TT-BTC – Hướng dẫn thi hành Luật thuế TNDN
+ Thông tư 141/2013/TT-BTC – Sửa đổi, bổ sung một số điều của thông tư 123/2012/TT-BTC
- Thuế TNCN
+ Luật thuế TNCN số 04/2007/QH12
+ Luật thuế TNCN số 26/2012/QH13 – Sửa đổi, bổ sung một số điều của luật 04/2007/QH12
+ Thông tư 111/2013/TT-BTC – Hướng dẫn thi hành Luật thuế TNCN
- Luật Quản lý thuế
+ Luật Quản lý thuế số 78/2006/QH11
+ Luật Quản lý thuế số 21/2012/QH13 – Sửa đổi, bổ sung một số điều của luật 78/2006/QH11
+ Thông tư 156/2013/QH13 – Hướng dẫn thi hành Luật Quản lý thuế
Chú ý: + Luật: học thuộc lòng
+ Thông tư: đọc thật kỹ, xem ví dụ để biết đường làm bài tập
2. Nội dung đề thi
Viết:
- Lý thuyết: 3 câu
+ 1 câu hỏi thuần lý thuyết trong Luật Quản lý thuế
+ 2 câu lý thuyết có kèm bài tập nhỏ minh họa
- Bài tập: 1 câu
+ Thường cho bài tập về thuế GTGT hoặc thuế TNDN, chưa thấy năm nào cho đề về thuế TNCN, nhưng biết đâu >_<
Trắc nghiệm: very and super dễ
III. ANH VĂN
Đề thi thường cho những phần sau đây
1. Điền từ còn thiếu vào chỗ trống (trắc nghiệm)
2. Chọn dạng đúng của từ trong câu (noun, verb, adverb, adjective…)
3. Đọc đoạn văn và trả lời câu hỏi (viết)
4. Cho sẵn một câu, cho từ gợi ý – yêu cầu viết lại dạng khác của câu đó
5. Viết câu với những từ gợi ý
6. Dịch từ tiếng Anh sang tiếng Việt
7. Dịch từ tiếng Việt sang tiếng Anh
IV. TIN HỌC
Tất tần tật về Windows, Word và Excel. Chú ý kỹ cách sử dụng phím tắt, các hàm thống kê, dò tìm, tính toán, chuỗi… trong Excel.

Link down tài liệu:
1. Kiến thức chung: http://www.mediafire.com/download/nb3bvgdioqt5o6c/Kien_thuc_chung.rar
2. Luật Quản lý thuế: http://www.mediafire.com/download/gve7jsgj6uv3fii/Luat_quan_ly_thue.rar
3. Thuế GTGT: http://www.mediafire.com/download/348vnp3j5ufia86/Thue_GTGT.rar
4. Thuế TNDN: http://www.mediafire.com/download/bg8ekuokqzm3yfw/Thue_TNDN.rar
5. Thuế TNCN: http://www.mediafire.com/download/kt4fae8za6xdobw/Thue_TNCN.rar
6. Anh văn - Tin học: http://www.mediafire.com/download/134cuy48k3uducj/AV_-_TH.rar
7. Tổng hợp Đề thi cũ: http://www.mediafire.com/download/82p82ajwb0dlz19/De+thi+cu.rar

Chúc anh chị và các bạn ôn thi tốt ^_^
lynk16006 ơi! Bạn có thể gửi giúp mình các file bạn nói trên này vào email: khuatkimanh@gmail.com không? Mình vào đây downloa về nhưng báo lỗi không downloa được bạn ạ
Cảm ơn bạn nhiều nhé

C

chaungocanh

Trung cấp
27/6/10
71
0
6
33
nghe an

Đơn thi lên mạng tải bạn ah. bạn phải tới cục thuế tp.hcm ởi quận 3 để nộp. Nhưng hình như năm nay Tp. Hồ Chí Minh đăng ký thi tuyển trực tuyến thì phải. Mình cũng đang băn khoăn cái vụ đăng ký trực tuyến này./

X

xjtrum

Guest
15/7/14
9
0
1
hội an quảng nam

Thi thuế có công băng hay ko thì chưa biết, chỉ biết thí sinh dùng tài liệu giám khảo thích thì bắt ko thì nhìn chơi vậy đó nhưng hầu như ko gạch bài nhé......@@

T

thanhtuyen2508

Sơ cấp

Bạn Lynk1606 ơi mình cũng down ko dc bạn gửi Mail giúp mình với, Mail mình là thanhtuyen250890@gmail.com, mình cảm ơn bạn nhiều!

Sửa lần cuối:
P

Pham Minh Tam K

Guest
9/3/11
68
2
8
34
ha noi

Có phải học 2 chương cuối của chuyên đề 17 không các bạn nhỉ? Mình thấy nội dung ôn là quản lý hành chính nhà nước về tài chính, thì chỉ thấy chương 1 có nội dung liên quan thôi. Bạn nào đi ôn ở trung tâm chắc biết cái này trả lời giúp mình với!

H

huebesao

Guest
29/6/11
36
0
6
Nha Trang

GKSS thì chắc là ở đâu cũng đc bạn ạ, cứ đúng quy định thôi.Bạn định khi nào thì vào thế ?

Mình dự định là ngày nộp hồ sơ mình sẽ vào sg để đăng ký thi đó bạn, còn bạn dự định khi nào vào sg.Không biết mình gửi hồ sơ cho người quen nộp hộ được không nữa

B

bichdao119

Sơ cấp
9/4/14
28
0
1
Việt Nam

He, mình cũng ko rõ là có nộp đc hay ko nữa, 22 này mình vào rồi. Lạ nc lạ cái vào sớm làm quen môi trg mà :))
Mình dự định là ngày nộp hồ sơ mình sẽ vào sg để đăng ký thi đó bạn, còn bạn dự định khi nào vào sg.Không biết mình gửi hồ sơ cho người quen nộp hộ được không nữa

H

huebesao

Guest
29/6/11
36
0
6
Nha Trang

He, mình cũng ko rõ là có nộp đc hay ko nữa, 22 này mình vào rồi. Lạ nc lạ cái vào sớm làm quen môi trg mà :))

khi nào bạn vào sg và tìm được địa chỉ nơi nộp hồ sơ rồi bạn ghi hộ cho mình địa chỉ và đường nào ở quận 3 nhé

B

bichdao119

Sơ cấp
9/4/14
28
0
1
Việt Nam

Cục thuế Thành Phố Hồ Chí Minh
Địa chỉ : Số 140 Nguyễn Thị Minh Khai, Phường 6, Quận 3, Thành phố Hồ Chí Minh
Điện thoại : 0839305373-0839303991
Fax : 0839304641
Website: http://tphcm.gdt.gov.vn/wps/portal
khi nào bạn vào sg và tìm được địa chỉ nơi nộp hồ sơ rồi bạn ghi hộ cho mình địa chỉ và đường nào ở quận 3 nhé

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA