Mỗi tuần một chuyên đề

Thi tuyển công chức thuế 2014

• Thread starter jinna
  • Ngày gửi
Y

ykhoathuha

Guest
Ðề: Thi tuyển công chức thuế 2014

Miền Bắc thì có vẻ khó khăn quá nhỉ. Chứ miền Nam thì cũng không khó lắm mà. Hay bạn vào nam xét tuyển đợt 2 vậy :D

Khóa học Quản trị dòng tiền
K

kenheo

Sơ cấp
5/10/12
38
0
6
Bắc Ninh

Đánh dấu cái nhỉ :):006::038:

B

boxuongcachtri

Sơ cấp
13/10/11
36
10
8
Bac Ninh

Mình đi thi cổ vũ các bạn!:)

Sửa lần cuối:
benlove

benlove

Trung cấp
12/3/12
59
1
8
35
binh phuoc

- Hồ sơ bên thuế thu 1 bộ. - Giấy ksk giấy A4 4 mặt( 2 tờ a4 theo đúng luật năm 2013) phải có dấu xác nhận tròn. - Văn bằng chứng chỉ nếu Đk ghi bản chụp văn bằng chứng chỉ thì chỉ cần poto, nếu đk ghi bản sao thì phải công chứng. Tốt nhất bạn công chứng tất cả cho chắc ăn. Gksk năm 2013 rất nh bạn phải làm lại đấy
Bạn ơi, có phải nộp bằng cấp 3 không? Mình thấy thi bên BHXH phải nộp. thanks !

T

thuygiangboy

Sơ cấp
11/3/14
34
0
0
bien hoa

Các ban cho hỏi: Nếu thi công chức thuế thi thường người ta xếp thi vào ngày thứ máy vậy? Mình hy vông xếp vào thứ 7 và chủ nhật, vì ngày thường mình phải đi làm không nghỉ được. Co ai ôn thi thuế ở trung tâm tanet.vn ko? ôn ở đó có được không? Học phí mắc quá, có 1 tuần thôi mà tới 3,6 triệu. Nếu có chất lượng thì cũng ráng đầu tư.

D

dnquynh84

Sơ cấp
28/10/13
26
0
0
Hà Nội

Bên thuế k yêu cầu kiểm tra bằng cấp 3 đây là nộp hồ sơ để kiểm tra xem bạn có áp ứng được yêu cầu ko? Trước khi thi 1 tuần sẽ có thông báo những người k đủ đk thi. Trong thông báo tuyển công chức yêu cầu những gì thì bạn mang những thứ đó đi. Những văn bằng gốc người ta ko kiểm tra vì lượng nộp hồ sơ rất đông thời gian đâu mà ktra bằng thật giả. Khi đỗ rồi kiểm tra đối chiếu bằng căng lắm ai mua là đứt luôn đấy.

B

beobungbu

Sơ cấp
28/5/13
26
0
1
35
hà nội

Chứng chỉ tiếng anh, tin học a-b là nhanh nhất thôi bạn ơi

Bây giờ thi thì cũng không kịp lấy chứng chỉ để nộp hồ sơ. Chỗ nhanh nhất cũng phải hơn 1 tháng mới có chứng chỉ. mà 15/08 đã hết hạn nộp hồ sơ rồi. what should I do? what should I do?

Chứng chỉ tin học, tiếng anh a-b các thứ là nhanh thôi bạn ơi

H

huyennguyen2909

Guest
28/2/14
7
0
0
Hà Nội

Bạn ơi! giấy chứng nhận bảng điểm Toeic có được không nhỉ? Hay cứ phải có chứng chỉ Toeic?
Chứng chỉ thất lạc rồi? Giờ thi lại thì không kịp mất ! Help:wall:

B

beobungbu

Sơ cấp
28/5/13
26
0
1
35
hà nội

Bạn ơi! giấy chứng nhận bảng điểm Toeic có được không nhỉ? Hay cứ phải có chứng chỉ Toeic?
Chứng chỉ thất lạc rồi? Giờ thi lại thì không kịp mất ! Help:wall:
Tớ đọc trên thông báo là k chấp nhận bảng điểm mà phải là chứng chỉ đó

benlove

benlove

Trung cấp
12/3/12
59
1
8
35
binh phuoc

Bên thuế k yêu cầu kiểm tra bằng cấp 3 đây là nộp hồ sơ để kiểm tra xem bạn có áp ứng được yêu cầu ko? Trước khi thi 1 tuần sẽ có thông báo những người k đủ đk thi. Trong thông báo tuyển công chức yêu cầu những gì thì bạn mang những thứ đó đi. Những văn bằng gốc người ta ko kiểm tra vì lượng nộp hồ sơ rất đông thời gian đâu mà ktra bằng thật giả. Khi đỗ rồi kiểm tra đối chiếu bằng căng lắm ai mua là đứt luôn đấy.
uk, vay nguy to roi, chung chi cua minh mua tai trung tam . nhung ke luc do tinh tiep .vi bay gio cung k kip nua ! Thanks ban nha !

B

beobungbu

Sơ cấp
28/5/13
26
0
1
35
hà nội

- Hồ sơ bên thuế thu 1 bộ. - Giấy ksk giấy A4 4 mặt( 2 tờ a4 theo đúng luật năm 2013) phải có dấu xác nhận tròn. - Văn bằng chứng chỉ nếu Đk ghi bản chụp văn bằng chứng chỉ thì chỉ cần poto, nếu đk ghi bản sao thì phải công chứng. Tốt nhất bạn công chứng tất cả cho chắc ăn. Gksk năm 2013 rất nh bạn phải làm lại đấy
Trên giấy a3 thì có cần đong dấu giáp lai trên ảnh không chị ơi? Hay chỉ cần có dấu tròn ở dưới giấy khám là đc?

X

XUXU12357

Sơ cấp
30/6/14
40
0
1
33
hòa bình

Năm nay có vẻ tỷ lệ chọi cao quá, năm 2012 k lấy bằng luật cho vị trí chuyên viên kiểm tra... thê mà năm nay.....
quả nảy lsao ăn dc mấy bạn khối C ngành luật, hicc

Q

quanguyen147

Guest
23/7/14
2
0
0
38
hcm

Cho minh hoi bang cao đẳng nghê có thi đựợc không các bạn

M

Mai Thanh Xoan

Trung cấp
26/3/14
78
0
0
33
vũng tàu

Các bạn cho mình hỏi : theo thông tư 219 thì DN có đầu tư mua sắm TSCĐ, máy móc,thiết bị... có hóa đơn ghi giá trị từ 1 tỷ đồng trở lên thì được áp dụng phương pháp khấu trừ thuế. Vậy được áp dụng khấu trừ trong năm thành lập đó hay là áp dụng cho tất cả các năm sau này khi DN hoạt động?Thanks.

Sửa lần cuối:
T

thangnguyen0407

Guest
23/7/14
2
0
0
TP HCM

Các bạn cho mình hỏi có ai học ôn thi ở HỘI KẾ TOÁN - TPHCM ko ? mình đang tính tìm chỗ ôn thi mà ko biết chỗ này như thế nào nữa ? các bạn có thông tin gì thì chia sẻ mình hoặc địa điểm ôn thì nào tốt thì giới thiệu mình với ! Mình ở TP HCM .MÌnh xin cám cơn trước ạ !^^

I

iamq1803

Trung cấp
23/7/14
55
0
6
Hà Nội

Mọi người làm ơn cho mình hỏi, mình ko có chứng chỉ tiếng Anh và tin học, mình chỉ có bằng tốt nghiệp đại học nước ngoài thôi, thì có nộp hồ sơ đăng ký thi ngạch chuyên viên và kiểm tra viên thuế được ko?? Hay nếu đăng ký thi thì bắt buộc phải có cả chứng chỉ tiếng Anh lẫn tin học??

H

HaThuNhung2001

Sơ cấp
27/6/14
24
0
1
Việt Nam

Mọi người làm ơn cho mình hỏi, mình ko có chứng chỉ tiếng Anh và tin học, mình chỉ có bằng tốt nghiệp đại học nước ngoài thôi, thì có nộp hồ sơ đăng ký thi ngạch chuyên viên và kiểm tra viên thuế được ko?? Hay nếu đăng ký thi thì bắt buộc phải có cả chứng chỉ tiếng Anh lẫn tin học??
Bạn có bằng ĐH nc ngoài thì ko cần chứng chỉ tiếng anh và bạn sẽ đc miễn thi môn Anh,nhug bạn phải có chứng chỉ tin học. Nếu bằng của bạn liên quan đến tin học thì ko cần chứng chỉ tin học,nhug ko thi dc nghạch chuyên viên và ktra viên thuế.

Bằng Cao đẳng nghề ko đc thi đâu bạn oy

Mình tưởng bằng cao đẳng nghề kế toán, QTKD,kte thì thi đc chứ bạn.

C

cxdt

Sơ cấp
11/10/10
14
0
1
35
tphcm

Mình tưởng bằng cao đẳng nghề kế toán, QTKD,kte thì thi đc chứ bạn.

Cao đẳng kế toán, QTKD, kte thì đc, còn cao đẳng nghề thì ko đc, hôm rồi mình có lên cục thuế Nguyễn Thị Minh Khai hỏi. Nguyên văn thế này " Cao đẳng nghề, Trung cấp nghề, Kỹ thuật viên trung cấp, Bằng chuyên viên là không phù hợp"

Sửa lần cuối:

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA