Chuyển dữ liệu từ Word sang Excel?

• Thread starter lynxinthedark
  • Ngày gửi
L

lynxinthedark

Sơ cấp
7/4/10
7
0
0
da nang
Ðề: Chuyển dữ liệu từ Word sang Excel?

Hic, giờ em cần cũng gấp. Anh chia sẻ cho em cái VBA em tự làm đuợc không anh :(

Khóa học Quản trị dòng tiền
C

caycanhvuondao

Sơ cấp

Em cũng đang gặp vấn đề như của bác, thật là mệt nhọc với số liệu từ word mà khách hàng đã cung cấp, hi vọng sẽ sớm có hướng giải quyết

W

Wnd

Sơ cấp
3/12/13
41
0
0
TPHCM

Trường hợp cậu như thế nào Post thử .Doc lên xem . Đâu có gì khó, miễn là ko format tầm bậy thì đỡ phiền viết Code :quiet::quiet::quiet:

Mã:
Em cũng đang gặp vấn đề như của bác, thật là mệt nhọc với số liệu từ word mà khách hàng đã cung cấp, hi vọng sẽ sớm có hướng giải quyết

Trường hợp cậu như thế nào Post thử .Doc lên xem . Đâu có gì khó, miễn là ko format tầm bậy thì đỡ phiền viết Code :quiet::quiet::quiet:

Ví dụ:

1- Lot 11-3, No. 11 Str.,Tân Bình Industrial Park, --> Địa chỉ có ở VN
2- ố, Hai Bà Trưng Str., Dist. 1, HCMC --> Địa chỉ có ở VN
3- KM 26, Highway 26, Krong Pac Disi., Dak Lak Prov. --> Địa chỉ có ở VN
4- Hoa Phuc Hamlet, Hoa Khanh Ward, Cai Be Dist., Tien Giang Prov.--> Địa chỉ có ở VN
5- CTYTNHH CAO su MINH TAM - MITARUCO --> Ucase hay Lcase
6- TỔNG CTCP BIA Rượu & Nước GIẢI KHÁT --> Ucase hay Lcase

Chỉ có cốt xương mới nhận định được Code VBA ko piết

Sửa lần cuối:
N

ngocsonpro

Guest
31/3/15
3
0
1
40
Trong file excel cua e co nhiu sheet. O cot D moi sheet co 1dong "0" nhung o dong khac nhau. Vay co cach nao delete dong "0" nhanh nhat ko ah?!(ko can dung autofilter). Hoac cau lenh nao de xoa dong "0" o tat ca cac sheet ko? Help!!!

J

juli197848

Guest
31/3/10
3
0
1
tphcm
Em có một file dữ liệu bên WORD và cần chuyển sang excel. Em up lên đây, các anh chị xem giúp em có cách nào để chuyển qua không ạ?
Em dùng text to column chỉ nhận được cột Tel, Fax và Director thôi, không biết làm sao để nhận cột Company Name và address hết. Hic :(
Chị ơi có thể cho em danh sách 50.000 công ty không ạ, em sẽ giúp chị chuyển đổi, tiện thể em cũng làm chương trình marketing. Email của em juli197848@yahoo.com.vn

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA