Kê khai thuế GTGT đầu ra theo giá trị nào?

• Thread starter phuongthanh192nd
  • Ngày gửi
P

phuongthanh192nd

Guest
27/4/06
3
0
0
Chào các cô các chú và các bạn !
Mìnhlà thành viên mới gia nhập câu lạc bộ. Trước hết mình xin cảm ơn anh Nguyễn Hải Tâm,người đã kết nối mình với clb, mình rất vui và rất mong được sự giúp đỡ của mọi người.
Mình đang thực tập ở một công ty làm dịch vụ giao nhận ( xuất nhập khẩu ),mình có câu hỏi đang thắc mắc xin mọi người chỉ giáo:
Hoá đơn đầu vào vận chuyển quốc tế của cty mình là 50USD, mình muốn xuất hoá đơn phí dvụ giao nhận là 60USD thì mình phải kê khai thuế gtgt trên 10USD hay 60USD. Mọi người có biết chuẩn mực nào quy định điều này ko. Mọi người giúp mình mới . Xin cám ơn.

Khóa học Quản trị dòng tiền
L

Luong Gia Cam

Guest
26/5/06
3
0
0
150/30 Tran Tuan Khai
trên tờ khai thuế GTGT có 2 muc đầu vào & đầu ra thi cái nào của đầu nào thi kê khai đầu đó, phân trên lệch thì đóng thuế cho nhà nước.

Nguyen Tu Anh

Nguyen Tu Anh

Cao cấp
23/2/05
5,608
23
38
Hà Nội - TP. HCM
Hóa đơn đầu vào có giá trị 50 USD không có thuế GTGT nên không kê khai thuế trên Bảng kê hàng hóa, dịch vụ mua vào.

Hóa đơn đầu ra có giá trị 60 USD này có thuế GTGT là bao nhiêu? Con số "là bao nhiêu đó" sẽ được kê khai trên Bảng kê hàng hóa, dịch vụ bán ra.

Từ hai Bảng kê này, số thuế GTGT được khấu trừ hay còn phải nộp sẽ được thể hiện.

phuongthanh192nd nói:
Hoá đơn đầu vào vận chuyển quốc tế của cty mình là 50USD, mình muốn xuất hoá đơn phí dvụ giao nhận là 60USD thì mình phải kê khai thuế gtgt trên 10USD hay 60USD. Mọi người có biết chuẩn mực nào quy định điều này ko. Mọi người giúp mình mới . Xin cám ơn.

P

phuongthanh192nd

Guest
27/4/06
3
0
0
Ý em là kê thuế lên hoá đơn cơ

B

BUI CHI THANH

Guest
21/2/06
479
2
0
48
VUNG TAU
Mình đang thực tập ở một công ty làm dịch vụ giao nhận ( xuất nhập khẩu ),mình có câu hỏi đang thắc mắc xin mọi người chỉ giáo:
Hoá đơn của bạn là bill of loading thì bạn sẽ hoạch tón và chi phí cũa công ty bạn và nó không có VAT nên bạn không cần kê vào bảng kê VAT Đầu vào !
Còn bạn xuất hoá đơn Phí dịch vụ giao nhận và ghi hoá đơn Vat cho hàng nên bạn sẽ ghi hoá đơn ! VAT dịch vụ vận tải là 5% . giá trị thanh toán là 60 usd nên giá trị dịch vụ là 60/1.05=57.14285714 usd VÀ VAT là 2.857142857 usd.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA