Nộp điều chỉnh báo cáo tài chính và quyết toán

• Thread starter vyrom04
  • Ngày gửi
V

vyrom04

Guest
16/4/12
2
0
0
HCM
Cả nhà ơi, giúp em một việc với, em đang bị rối tung rối mù, hic hic

Số là sếp em cho làm lại sổ sách từ năm 2006 đến 2010, vì cô kế toán lúc đó làm sổ ghê quá. Sau khi làm lại báo cáo tài chính và quyết toán (chưa đi nộp), chị kế toán trưởng hiện tại bảo em lấy số liệu mới làm báo cáo tài chính và quyết toán năm 2011 (đi nộp luôn rồi).

Hôm qua em có nói chuyện với bạn em, bạn em bảo là phải nộp báo cáo tài chính và quyết toán điều chỉnh từ 2006 - 2011 trước, rồi mới được lấy số liệu đó làm cho năm 2011, bên em làm như vậy là sai rùi, hic hic.

Vậy bây giờ em phải làm gì? Em chuẩn bị đi nộp báo cáo tài chính và quyết toán điều chỉnh.

Giúp em với, vì em phụ trách việc này, hic hic.

Cám ơn cả nhà.

Khóa học Quản trị dòng tiền
nghiadudaco

nghiadudaco

Cao cấp
21/7/11
1,059
20
38
37
Hải Hậu - Nam Định
Ðề: Nộp điều chỉnh báo cáo tài chính và quyết toán

Cả nhà ơi, giúp em một việc với, em đang bị rối tung rối mù, hic hic

Số là sếp em cho làm lại sổ sách từ năm 2006 đến 2010, vì cô kế toán lúc đó làm sổ ghê quá. Sau khi làm lại báo cáo tài chính và quyết toán (chưa đi nộp), chị kế toán trưởng hiện tại bảo em lấy số liệu mới làm báo cáo tài chính và quyết toán năm 2011 (đi nộp luôn rồi).

Hôm qua em có nói chuyện với bạn em, bạn em bảo là phải nộp báo cáo tài chính và quyết toán điều chỉnh từ 2006 - 2011 trước, rồi mới được lấy số liệu đó làm cho năm 2011, bên em làm như vậy là sai rùi, hic hic.

Vậy bây giờ em phải làm gì? Em chuẩn bị đi nộp báo cáo tài chính và quyết toán điều chỉnh.

Giúp em với, vì em phụ trách việc này, hic hic.

Cám ơn cả nhà.
Bên mình cũng làm lại như bên bạn và mới nộp rùi. Nhưng cũng chỉ nộp dc của năm 2011 còn các năm trước chưa nộp dc vì ko phải làm trên PM.3.1.2 thế lên chưa nộp dc. Báo cáo các năm trước bạn làm trên PM nào thế?

V

vyrom04

Guest
16/4/12
2
0
0
HCM

Bác nghiadudaco ơi, bên em làm toàn bộ bằng PM 3.1.2 ạ.

Em chỉ mới nộp năm 2011 à, báo cáo các năm trước em chưa nộp.

Bên bác cũng nộp báo cáo 2011 trước rồi mới nộp báo cáo của mấy năm cũ a? Em chỉ phân vân không biết thuế có đồng ý không, vì số liệu của năm 2011 là số liệu mới dựa trên việc chỉnh sửa các báo cáo của mấy năm cũ.

nghiadudaco

nghiadudaco

Cao cấp
21/7/11
1,059
20
38
37
Hải Hậu - Nam Định

Bác nghiadudaco ơi, bên em làm toàn bộ bằng PM 3.1.2 ạ.

Em chỉ mới nộp năm 2011 à, báo cáo các năm trước em chưa nộp.

Bên bác cũng nộp báo cáo 2011 trước rồi mới nộp báo cáo của mấy năm cũ a? Em chỉ phân vân không biết thuế có đồng ý không, vì số liệu của năm 2011 là số liệu mới dựa trên việc chỉnh sửa các báo cáo của mấy năm cũ.
ko vấn đề gì bạn ơi. hôm đó mình mang 4 bộ đi từ 2008->2011 nhưng mới chỉ nộp dc năm 2011 còn các năm khác do mình làm trên 3.1.2 lên cục thuế ko nhận. nói về làm theo mẫu cũ, thế là mình làm trên 2.5.5 và excel cho chắc ăn.

N

ngocngoc44

Sơ cấp
26/3/09
4
0
0
hà nội

ko vấn đề gì bạn ơi. hôm đó mình mang 4 bộ đi từ 2008->2011 nhưng mới chỉ nộp dc năm 2011 còn các năm khác do mình làm trên 3.1.2 lên cục thuế ko nhận. nói về làm theo mẫu cũ, thế là mình làm trên 2.5.5 và excel cho chắc ăn.[/QUOTE
Bạn đã nộp được các năm trước chưa? Bạn làm trên HTKK 2.5.5 à? Tớ cũng đang làm lại BCTC 2009,2010 nhưng chưa biết phải làm chi tiết bằng phiên bản nào. Update tình hình bạn nhé. Còn về quyết toán thuế TNCN năm 2010 làm lại thì không hiểu có phải làm trên phiên bản cũ không nhỉ?

nghiadudaco

nghiadudaco

Cao cấp
21/7/11
1,059
20
38
37
Hải Hậu - Nam Định

ko vấn đề gì bạn ơi. hôm đó mình mang 4 bộ đi từ 2008->2011 nhưng mới chỉ nộp dc năm 2011 còn các năm khác do mình làm trên 3.1.2 lên cục thuế ko nhận. nói về làm theo mẫu cũ, thế là mình làm trên 2.5.5 và excel cho chắc ăn.[/QUOTE
Bạn đã nộp được các năm trước chưa? Bạn làm trên HTKK 2.5.5 à? Tớ cũng đang làm lại BCTC 2009,2010 nhưng chưa biết phải làm chi tiết bằng phiên bản nào. Update tình hình bạn nhé. Còn về quyết toán thuế TNCN năm 2010 làm lại thì không hiểu có phải làm trên phiên bản cũ không nhỉ?
Vì mình đã làm trên PM mới mà nộp ko dc vậy chỉ còn cách làm trên PM cũ và excel thôi.

H

haiha266

Guest
28/8/09
12
0
0
Hà Nội

Bạn Nghiadudaco ơi cho mình hỏi chút là trên 3.1.2. Mình muốn điều chỉnh lại báo cáo tài chính mà ko phải là lập lại thì mình vào mục nào. mình chỉ thấy tờ khai là có phần tờ khai bổ sung thôi chứ báo cáo tài chính thì có bổ sung được đâu nhỉ?

nghiadudaco

nghiadudaco

Cao cấp
21/7/11
1,059
20
38
37
Hải Hậu - Nam Định

Bạn Nghiadudaco ơi cho mình hỏi chút là trên 3.1.2. Mình muốn điều chỉnh lại báo cáo tài chính mà ko phải là lập lại thì mình vào mục nào. mình chỉ thấy tờ khai là có phần tờ khai bổ sung thôi chứ báo cáo tài chính thì có bổ sung được đâu nhỉ?
Đúng đó bạn ơi mình cũng nhập lại mà.

N

ngocngoc44

Sơ cấp
26/3/09
4
0
0
hà nội

Hôm nay mình mới lên Chi cục thuế Đống Đa, bên hỗ trợ họ bảo là vẫn sử dụng PM 3.1.2 để làm lại BCTC, bạn nghiadudaco ở chi cục nào thế?
Tớ làm lại năm 2009, nhưng vì lần trước lỗ, lần này cũng lỗ, nên khi vào tờ khai bổ sung Quyết toán TNDN 03, tớ thay mỗi chỉ tiêu A1, thì phần KHBS nó tự bỏ trống, có đúng không nhỉ?

nghiadudaco

nghiadudaco

Cao cấp
21/7/11
1,059
20
38
37
Hải Hậu - Nam Định

Hôm nay mình mới lên Chi cục thuế Đống Đa, bên hỗ trợ họ bảo là vẫn sử dụng PM 3.1.2 để làm lại BCTC, bạn nghiadudaco ở chi cục nào thế?
Tớ làm lại năm 2009, nhưng vì lần trước lỗ, lần này cũng lỗ, nên khi vào tờ khai bổ sung Quyết toán TNDN 03, tớ thay mỗi chỉ tiêu A1, thì phần KHBS nó tự bỏ trống, có đúng không nhỉ?
Mình nộp tại cục thuế tp hcm bên nhận họ nói là làm theo mẫu cũ mẫu mới có các chỉ tiêu khác pm mới ko đọc dc.

H

hoangnam245

Sơ cấp
3/12/09
6
0
0
Hà Nội

ko biết tình hình các bác nộp lại bctc thế nào rồi, cty e cũng phải nộp lại

Y

yuriha

Guest
25/10/10
14
0
1
TP.HCM

Gửi chủ đề tài
Bạn đừng lo. bạn cứ tiếp tục sữa chữa năm trước rồi sữa luôn năm nay và nộp lại BCTC khi nào cũng được

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA