Quỹ lương thực tế cao hơn qũy lương đã đăng ký

• Thread starter mickeylucky
  • Ngày gửi
M

mickeylucky

Guest
11/4/06
126
0
0
TP HCM
các bác ơi, đầu năm cty đặng ký tổng quỷ lương 100 tr, trong năm 120 tr hay 90 tr thì hai mức chênh lệch trên mình xử lý bằng cách nào

Khóa học Quản trị dòng tiền
H

hang25883

Trung cấp
18/2/06
120
0
0
ha noi
đăng ký 100tr thì chỉ bị xuất toán 20tr thôi chứ sao lại là 30tr nhỉ. Mà kiểu gì cũng bị xuất toán à. Thế cứ đăng ký cao cao tý đỡ bị xuất toán nhỉ

Nguyen Tu Anh

Nguyen Tu Anh

Cao cấp
23/2/05
5,608
23
38
Hà Nội - TP. HCM
Thế doanh thu có xảy ra sự chênh lệch không? Nếu doanh thu tăng hoặc giảm thì chi phí cũng phải tăng lên hoặc giảm đi và qũy lương từ đó có thể sẽ tăng hoặc giảm. Muốn xử lý thì phải xem tỷ lệ tăng, giảm doanh thu so với chi phí thế nào đã.

"Chi phí sẽ phù hợp với doanh thu mà nó tạo ra".

mickeylucky nói:
các bác ơi, đầu năm cty đặng ký tổng quỷ lương 100 tr, trong năm 120 tr hay 90 tr thì hai mức chênh lệch trên mình xử lý bằng cách nào

H

Huỳnh Tấn Vũ

Guest
Khi quyết toán, cơ quan thuế căn cứ cứ vào HĐLĐ hoặc thoả ước lao động tập, tổng quĩ lương thực tế đã chi thể để xác định chi phí tiền lương. Bạn tham khảo thêm CV 2115 TCT/PCCS ngày 01/07/2005 của Tổng cục thuế.

T

tamhuynh

Guest
19/1/06
200
0
0
45
ho chi minh
Nếu bạn Vũ post công văn này lên hoặc chỉ đường dẫn để các bạn tìm thì hay biết mấy

H

Huỳnh Tấn Vũ

Guest
Chao ban TamHuynh,
Vũ không rõ cách attach file để gửi lên diễn đàn.
Xin gửi bạn email qua htam06@yahoo.com.vn vậy.
Thân mến.

hoaanh2912

hoaanh2912

If life is so short
12/12/05
293
0
16
42
Hà Nội
Huỳnh Tấn Vũ nói:
Chao ban TamHuynh,
Vũ không rõ cách attach file để gửi lên diễn đàn.
Xin gửi bạn email qua htam06@yahoo.com.vn vậy.
Thân mến.
bạn ơi, phải có từ 50 bài trở lên mới được quyền gửi file. Bạn có thể gửi file cho mod (hoặc những mem có màu xanh xanh, tím tím, đỏ đỏ ý) nhờ họ post hộ.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA