Xin đề thi lớp kế toán trưởng

• Thread starter khuchatthienthan
  • Ngày gửi
K

khuchatthienthan

Sơ cấp
11/5/09
27
0
0
35
hà nội
Chào cả nhà, em đang tha gia lớp kê toán trưởng mà sắp thi rùi, ai có đề thi lớp kế toán trưởng thì cho em xin với.nếu ko nhớ dề thi thì cho em cái cấu trúc đề thi được ko ạ. chân thành cảm ơn! mail em: doanthioanh88@gmail.com.

Khóa học Quản trị dòng tiền
M

muahoatuyet

Trung cấp
8/8/11
63
0
0
Hà Nội
Ðề: XIn đề thi lớp kế toán trưởng

mình cung dang can
bạn nao có gửi len cho moi nguoi cung xem nhe

N

nguyenhoa038

Sơ cấp
22/8/11
5
0
0
Nghệ An

bạn học lớp KTT của trường nào nhỉ?, nếu học của trường KTQD thì đề thi 90 phút gồm các nghiệp vụ phát sinh trong tháng hoặc quí của 1 năm. sau đó bạn phải định khoản các nghiệp vụ đó, tính giá thành SP và lập bảng cân đối kế toán và kết quả SXKD. năm ngoái mình học thì đề thi có cấu trúc như vậy. chắc trường cũng phải thay đổi cấu trúc đề thi đấy. Nhưng bạn cứ tham khảo xem sao. và điểm cuối cùng để xếp loại chứng chỉ là điểm thi môn kế toán và tài chính DN. chúc bạn thi đạt kết quả tốt nhé!

K

khuchatthienthan

Sơ cấp
11/5/09
27
0
0
35
hà nội

ui,cảm ơn bạn nhé.mình học của học viện tài chính,cảm ơn bạn nhiều nhé.

T

thutran84

Trung cấp
19/12/07
160
9
18
40
Hà Nội

Đề thi lớp KTT của HVTC cũng đơn giản thôi, mình ko nhớ chính xác lắm, nhưng có 1 đề thi về tính giá xuất kho của vật tư theo 1 trong 4 phương pháp, tính doanh thu và giá vốn, lợi nhuận của 1 kỳ kế toán (giá vốn thì từ bước tính giá xuất kho)
1 đề khác cho lợi nhuận kế toán trước thuế, chi 1 số nghiệp vụ liên quan đến doanh thu, chi phí tính thêm hay loại trừ khi tính thuế TNDN, tính lại thuế TNDN. Đồng thời hạch toán các nghiệp vụ. 1 câu hỏi về thuế là chi phí hay doanh thu nào tính thuế, được trừ hay không được trừ liên quan đến thông tư 130 về thuế TNDN. Mình chỉ nhớ có thế. Chúc bạn có kết quả tốt.

H

hoang thi thuong thuong

Sơ cấp
26/10/10
1
0
0
dong nai

Minh cung hoc lop KTT cua HVTC nhung cach day hon 1 nam roi nen cung ko nho ro lam. Nhung co phan tap hop chi phi va tinh gia thanh, tinh gia von xuat kho va XD KQKD.
Mot de tu luan co cau : So sanh cty tnhh va cty co phan? Neu la ban thi ban chon loai hinh cty nao de kinh doanh? Tai sao?
Minh chi nho vay thoi. Khi thi co 2 de chan va le nhung dang de thi cung tuong tu nhu nhau ban a.
Chuc ban thi tot nhe.

M

manhtan24711

Sơ cấp
6/3/12
0
0
0
12
Hà Nọi

Chào cả nhà, em đang tha gia lớp kê toán trưởng mà sắp thi rùi, ai có đề thi lớp kế toán trưởng thì cho em xin với.nếu ko nhớ dề thi thì cho em cái cấu trúc đề thi được ko ạ. chân thành cảm ơn! mail em: doanthioanh88@gmail.com.

Đề thi kế toán trưởng thông thường theo quy định như sau:

+ Cấu trúc đề: 2 phần (lý thuyết + Bài tập)
+ Thời gian làm bài: 180'/1 đề
+ Thi có 2 đề: 1. Kế thức chung (từ chuyên đề 1 đến chuyên đề 1 đến chuyên đề 5- với kế toán trưởng DN nhé)
2. Kiến thức nghiệp vụ (từ chuyên đề 6 đến chuyên đề 11 - - với kế toán trưởng DN nhé)

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA