Tra cứu thuế suất thuế GTGT

• Thread starter NguyenHoang Mai
  • Ngày gửi
N

NguyenHoang Mai

Guest
8/5/06
18
0
0
Hà Nội
Công ty minh thường xuyên mua và bán nhiều mặt hàng khác nhau, mình rất muốn có 1 cách nào đó , nhanh và chính xác để tra cứu các mức thuế suất thuế VAT của các mặt hàng. Có đường link nào, hay cách nào ko các bạn, chỉ cho mình với ? chứ bây giờ tra trên quyển " Biểu thuế XNK 2006" lâu và nhiều khi tìm được ko chính xác mặt hàng cần tìm. Thanks!

Khóa học Quản trị dòng tiền
M

MINA

Quảng cáo/Tài Trợ
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
12/11/03
4,030
410
83
46
Ninh Thuận
NguyenHoang Mai nói:
Công ty minh thường xuyên mua và bán nhiều mặt hàng khác nhau, mình rất muốn có 1 cách nào đó , nhanh và chính xác để tra cứu các mức thuế suất thuế VAT của các mặt hàng. Có đường link nào, hay cách nào ko các bạn, chỉ cho mình với ? chứ bây giờ tra trên quyển " Biểu thuế XNK 2006" lâu và nhiều khi tìm được ko chính xác mặt hàng cần tìm. Thanks!
Hiện nay chỉ có cuốn biểu thuế XNK là biểu thuế đầy đủ nhất. Trong các thông tư hướng dẫn cũng chỉ nói chung chung các ngành hàng mà thôi.

Nguyen Tu Anh

Nguyen Tu Anh

Cao cấp
23/2/05
5,608
23
38
Hà Nội - TP. HCM
Bạn muốn tra thuế suất thuế GTGT của hàng nhập khẩu hay thuế suất thuế GTGT của hàng hóa, dịch vụ nói chung?

Thuế suất thuế GTGT của hàng nhập khẩu sẽ theo mức áp của Cơ quan Hải quan. Còn thuế suất thuế GTGT của hàng hóa, dịch vụ nói chung sẽ theo mức áp của Cơ quan thuế. Tuy rằng, mức thuế suất thuế GTGT đều lấy từ Bộ tài chinh mà ra.

NguyenHoang Mai nói:

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA