Hủy hóa đơn nhưng không xuất lại!

• Thread starter huongmeoluoi
  • Ngày gửi
huongmeoluoi

huongmeoluoi

Sơ cấp
15/12/10
42
1
6
Hải Dương
Chào cả nhà! Mong cả nhà giúp mình trường hợp này.
Bên mình xuất hóa đơn cho bên mua, bên mua nhận hóa đơn và hàng, kiểm tra ko có vấn đề gì.
Lỗi là do bên mua lục đục về nội bộ, nên họ trả lại hàng mình.
Vậy mình xuất hóa đơn cho họ rồi, bây giờ mình hủy và ko xuất lại hóa đơn đó có được ko?
Mà nếu như vậy, mình lấy lý do xuất hủy hóa đơn là gì cho nó hợp lý?
Cả nhà xem còn cách nào? chỉ cho mình với nhé
Cảm ơn cả nhà, mình đang cần gấp

Khóa học Quản trị dòng tiền
Q

quytda

Cao cấp
10/11/08
1,148
3
38
055
Ðề: Hủy hóa đơn nhưng không xuất lại!

Chào cả nhà! Mong cả nhà giúp mình trường hợp này.
Bên mình xuất hóa đơn cho bên mua, bên mua nhận hóa đơn và hàng, kiểm tra ko có vấn đề gì.
Lỗi là do bên mua lục đục về nội bộ, nên họ trả lại hàng mình.
Vậy mình xuất hóa đơn cho họ rồi, bây giờ mình hủy và ko xuất lại hóa đơn đó có được ko?
Mà nếu như vậy, mình lấy lý do xuất hủy hóa đơn là gì cho nó hợp lý?
Cả nhà xem còn cách nào? chỉ cho mình với nhé
Cảm ơn cả nhà, mình đang cần gấp
Bạn yêu cầu bên đó xuất hóa đơn(do trả lại hàng) lại cho cty bạn.

M

minhlan2109

Sơ cấp

bạn quytda nói đúng rồi đó, yêu cầu bên đó xuất hóa đơn cho mình, y như mình mua hàng của họ đó..!

N

NguyenBiCat

Guest
23/3/11
2
0
0
42
Nam Dinh

Bên bạn xuất hoá đơn là đơn vị thương mại hay sản xuất nếu là tm thì xuất ngược lại cho mình được , còn nếu là đơn vị sản xuất thì mình nghĩ là hơi khó , chúc bạn mau sớm Tìm được giải pháp tốt nhất

H

ha na ha my

Trung cấp
9/8/10
158
1
16
TpHCM

Hồ sơ gồm : Biên bản trả hàng + bên mua xuất hóa đơn trả lại hàng (số lượng, đơn giá, thành tiền) bằng với hóa đơn cty bạn đã xuất bán

B

blackmoon

Trung cấp
13/6/07
126
0
16
hanoi

Vì bạn đã xuất hóa đơn, bên kia xuất trả hàng thì phải xuất trả lại hóa đơn cho bạn. Nhưng họ không xuất hóa đơn trả lại, thì theo mình bạn làm biên bản hủy hóa đơn, với nội dung bên mua không thanh toán tiền, nên hợp đồng coi như hủy,ko thực hiện đc giao dịch mua bán, hóa đơn cũng hủy theo.

N

NguyenBiCat

Guest
23/3/11
2
0
0
42
Nam Dinh

Nếu làm biên bản hủy hoặc yêu cầu bên kia xuất lại hoá đơn thì bạn phải tập hợp đầy đi chứng từ giữa bạn và bên kia Đa ký với nhau để làm thủ tục nếu thuế nhảy vào thì có chứng từ báo cáo , nói chung là phải tập hợp không thiếu 1 loại chứng từ nào Liên quan đến HĐ mà 2 bên đã ký thì mới ổn được. Chúc bạn thành công

H

hoahongdo26688

Sơ cấp
25/9/11
6
1
3
35
hà nội

Mọi người cho em ý kiến nhé, cty em sếp e xuất hóa đơn ra cho người bạn xuất rồi sau đó họ lại không lấy nữa và làm biên bản hủy, nhưng là hó đơn viết cho nhau nên không có hàng hóa nào thực tế cả mà cty e là công ty sản xuất, giờ mà hủy hóa đơn đó thì ko cuất lại nên khó,

T

Trinhnguyen2113

Sơ cấp
17/4/15
39
0
6
34
Chào mọi người,
Hiện tại bên em cũng gặp trường hợp là Hợp đồng đã ký, đã xuất hóa đơn gửi KH nhưng chưa kê khai, giờ khách hàng không muốn mua dịch vụ nữa, nên không thanh toán. Bây giờ em làm biên bản thu hồi hóa đơn hay biên bản hủy hóa đơn ạ? ngoài biên bản này em cần làm thêm thủ tục gì nữa không ạ?

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA