Hợp đồng lao động

• Thread starter hn_nh_nd
  • Ngày gửi
H

hn_nh_nd

Guest
31/5/06
71
0
0
Nam Dinh
Chào cả nhà
Cho em hỏi công ty em chuẩn bị làm thành lập và đi vào hoạt động từ tháng 09/05 nhưng vẫn chưa có ký HĐ lao động với công nhân viên trong khi đó vẫn hạch toán trả tiền lương công nhân viên đều. Em đề nghị giám đốc bên đó phải ký HĐ lao động cho công nhân lại từ tháng 09/05 và ký chỉ 2.5 tháng thôi như vậy hết năm 2005 sẽ ký tối đa 02 lần như thế sẽ khoản thanh toán tiền lương được chấp nhận và sẽ không phải đóng bảo hiểm cho công nhân viên.
Còn năm nay bây giờ là tháng 06 rồi sếp muốn sang tháng 07 mới đóng BH, vậy mình ký tiếp 03 lần nữa từ tháng 01-06 có được không? Và tháng 07 sẽ ký lại HĐ để đóng BH cho mọi người, giúp mình nhé.
Cảm ơn mọi người nhiều.
Các nào có VB gì về HD lao động cho mình xin với email caotuyet_nhung@yahoo.com

Khóa học Quản trị dòng tiền
Nguyen Tu Anh

Nguyen Tu Anh

Cao cấp
23/2/05
5,608
23
38
Hà Nội - TP. HCM
Với Hợp đồng lao động thời vụ (dưới 3 tháng): không được ký quá 1 lần cho 1 người. Tức là, muốn ký loại hợp đồng này đợt hai thì phải kiếm một cái tên khác nhá!

Làm như bạn thì trốn đóng bảo hiểm quá dễ!

H

hn_nh_nd

Guest
31/5/06
71
0
0
Nam Dinh
Nếu như bạn nói thì mình sẽ phải làm lại toàn bộ HDLĐ với người lao động, việc này thì không có vấn đề gì nhưng lương mình thấy vẫn trả cho những người làm từ thời gian đầu chẳng nhẽ cũng làm lại và cho họ ký lại ah?
Liệu như thế cơ quan thuế kiểm tra và bộ LĐTB-XH kiểm tra có thắc mắc gì không bạn?
Bạn Nguyen Tu Anh có thể gửi cho mình thông tư liên quan đến HDLĐ giữa người lao động và người sử dụng lao động được không?
Tks bạn nhiều

Hồ Lan

Hồ Lan

Cao cấp
21/10/05
659
4
18
51
Q8, tpHCM
Bạn chưa hiểu ý của Tú Anh thì phải?
Tú Anh đang nói cách bạn làm để cho các bên dễ chấp nhận và đúng luật. Tất nhiên đây là để giải quyết chuyện đã rồi.
Bạn phải làm lại HDLD cho 2,5tháng của năm 2005.
Sang tháng 1-3 bạn làm HDLD thời vụ cho những người khác (nào đó), rồi tháng 4-6 làm HDLĐ thời vụ với những người bạn đang ký HĐ. Tháng 7 thì ký HĐ có thời hạn và đóng BHXH.
@Chị Lan ơi, không nên trả lời bài theo cách này, không hay!

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
M

MINA

Quảng cáo/Tài Trợ
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
12/11/03
4,030
410
83
46
Ninh Thuận
hn_nh_nd nói:
Chào cả nhà
Cho em hỏi công ty em chuẩn bị làm thành lập và đi vào hoạt động từ tháng 09/05 nhưng vẫn chưa có ký HĐ lao động với công nhân viên trong khi đó vẫn hạch toán trả tiền lương công nhân viên đều. Em đề nghị giám đốc bên đó phải ký HĐ lao động cho công nhân lại từ tháng 09/05 và ký chỉ 2.5 tháng thôi như vậy hết năm 2005 sẽ ký tối đa 02 lần như thế sẽ khoản thanh toán tiền lương được chấp nhận và sẽ không phải đóng bảo hiểm cho công nhân viên.
Còn năm nay bây giờ là tháng 06 rồi sếp muốn sang tháng 07 mới đóng BH, vậy mình ký tiếp 03 lần nữa từ tháng 01-06 có được không? Và tháng 07 sẽ ký lại HĐ để đóng BH cho mọi người, giúp mình nhé.
Cảm ơn mọi người nhiều.
Các bác nào có VB gì về HD lao động cho mình xin với email caotuyet_nhung@yahoo.com
Đây là công ty của bạn đang muốn tránh đóng BHXH cho nhân viên. Đây xem như là một hành vi vi phạm, những tình huống này bạn không nên hỏi ở diễn đàn này.
Đúng như Tú Anh nói bạn không được ký quá 3 tháng đối với một người nhưng cũng không thể ký nhiều lần.

H

hn_nh_nd

Guest
31/5/06
71
0
0
Nam Dinh
Công ty này đang mời mình tham gia vào đội nguc kế toán. Mình xem giấy tờ còn tồn đọng thì muốn post lên để các bạn cho mình ý kiến thôi. Chứ chắc là thời gian đầu kinh doanh chưa ổn định nên bên đó mới chưa tiến hành các công việc đó thôi.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA