Thủ tục mua hoá đơn GTGT lần đầu trong năm 2006

• Thread starter Nguyetbui
  • Ngày gửi
Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
N

Nguyetbui

Guest
25/5/06
13
0
0
42
Nghe an
Chào cả nhà!
Sáng nay tôi lên chi cục thuế hai bà trưng để mua hoá đơn lần đầu trong năm 2006 (trước đó công ty đã mua nhiều lần).Người bán ấn chỉ bảo là phải trình báo cáo thanh quyết toán sử dụng hoá đơn năm 2005 và ký duyệt của người quản lý thuế công ty.Nhưng ngươì quản lý đó hiện đang đi công tác và họ đang đòi công ty tôi nộp tăng thuế TNDN.
Bạn nào có cách nào mà không cần gặp người quản lý thuế của mình mà vẫn mua được hoá đơn không chỉ cho mình với.
Mình xin cảm ơn nhiều.
Chúc cả nhà vui vẻ

Khóa học Quản trị dòng tiền
lequanghuy

lequanghuy

Giang hồ lãng tử
8/4/05
1,107
9
38
Hải Phòng
Theo quy định thì phải có chữ ký và đề nghị của cán bộ quản lý thuế với phòng ấn chỉ trên mẫu báo cáo sử dụng hoá đơn để đồng ý cho DN mua hoá đơn quyển tiếp theo. Trường hợp cán bộ quản lý thuế đi vắng thường thì cán bộ quản lý sẽ gọi điện trực tiếp tới cán bộ ở phòng ấn chỉ và đề nghị cán bộ ấn chỉ đối chiếu quyển hoá đơn cũ và báo cáo hoá đơn để linh động bán cho DN quyển hoá đơn mới. Chỗ mình thường giải quyết như vậy nhưng không biết chỗ bạn có được linh động như vậy không ?

hoaanh2912

hoaanh2912

If life is so short
12/12/05
293
0
16
42
Hà Nội
cán bộ thuế đi vắng thì chắc bạn phải gọi cho họ bảo họ gọi lại về phòng ấn chỉ để xác nhận là đã thông qua cán bộ quản lý. Nói chung là cứ phải đi vài lần. Ở chỗ tớ khi họ ktra, những hoá đơn huỷ có biên bản xác nhận cũng phải dán lại vào vị trí cũ. Dán không khớp cũng càu nhàu. Tớ ớn mấy vụ này lắm.

N

Nguyetbui

Guest
25/5/06
13
0
0
42
Nghe an
Cảm ơn bạn Huy và Bạn Hoaanh nhé. Chắc cũng phải lên thuế vài lần mới xong vụ này nhỉ. hihihii
Chúc cả nhà vui vẻ

N

Nguyetbui

Guest
25/5/06
13
0
0
42
Nghe an
Cảm ơn bạn Huy và Bạn Hoaanh nhé. Chắc cũng phải lên thuế vài lần mới xong vụ này nhỉ. hihihii
Chúc cả nhà vui vẻ

V

vuquyen

Guest
24/4/06
54
0
0
41
Vũng Tàu
Bạn có thể nhờ người cùng phòng quản lý thuế xác nhận thay để bạn mua hóa đơn cũng được.

NPT

NPT

Cao cấp
7/6/06
2,083
12
38
53
Rừng Tây Nguyên
Không có qui định nào khi mua hoá đơn phải có xác nhận của cán bộ thuế chuyên quản.Bạn nên xem Nghị định 89/NĐ-CP năm 2002 của Chính phủ qui định về hoá đơn.......

hoaanh2912

hoaanh2912

If life is so short
12/12/05
293
0
16
42
Hà Nội
Ngphuocthien nói:
Không có qui định nào khi mua hoá đơn phải có xác nhận của cán bộ thuế chuyên quản.Bạn nên xem Nghị định 89/NĐ-CP năm 2002 của Chính phủ qui định về hoá đơn.......
Tớ cũng không biết là có quy định nào không về việc này nhưng tớ nghĩ đó là quy định của riêng cục thuế thôi, để họ quản lý việc sử dụng hóa đơn của doanh nghiệp chặt chẽ hơn thôi mà.

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA