doanh nghiệp phầnmềm

• Thread starter Victoria
  • Ngày gửi
V

Victoria

Guest
9/5/06
22
0
0
Ha Noi
Các bạn cho mình hỏi doanh nghiệp phần mềm thành lập năm 2006, không được hưởng ưu đãi thuế TNDN theo thông tư 123/2004/TT-BTC, vậy phải chụi 28% thuế TNDN như bt đúng không?
Vậy các ưu đãi về thuế GTGT( không chụi thuế GTGT), thuế TN đối với người có thu nhập cao( trên 8 triệu mới phải đóng thuế TN- đối tượng viết phần mềm ) vẫn còn hiệu lực chứ.
Help me với, bạn nào đã có kinh nghiem thi cho mình thêm thông tin với, cả cách tính giá vốn cho phần mềm nữa

Khóa học Quản trị dòng tiền
H

hang25883

Trung cấp
18/2/06
120
0
0
ha noi
>8tr mới phải đóng thuế thu nhập cao ư? Cái này lấy ở đâu vậy.

P

pthao

Trung cấp
7/10/03
153
0
0
41
Ho Chi Minh City
hang25883 nói:
>8tr mới phải đóng thuế thu nhập cao ư? Cái này lấy ở đâu vậy.

Điều này đúng đấy bạn à ! Bạn có thể truy cập vào đây xem một số chính sách ưu đãi cho doanh nghiệp phần mềm

www.quangtrungsoft.com.vn ( chính sách ưu đãi )

V

vankien

Guest
17/1/05
33
0
0
Hà Nội
Bạn vào trang Web của BTC tìm VB này xem nhé: Thông tư 123/2004/TT-BTC có lẽ sẽ có câu trả lời cho bạn.

H

home_star

Guest
12/8/04
74
0
0
Hà Nội
Victoria nói:
Các bạn cho mình hỏi doanh nghiệp phần mềm thành lập năm 2006, không được hưởng ưu đãi thuế TNDN theo thông tư 123/2004/TT-BTC, vậy phải chụi 28% thuế TNDN như bt đúng không?
Đúng rồi
Tại điểm 2 mục C Thông tư 123/2004/TT-BTC ngày 22/12/2004 có nêu: "...Các ưu đãi về thuế thu nhập doanh nghiệp hướng dẫn tại điểm 1, 2 và 3, Mục I, Phần B, Thông tư này hết hiệu lực vào thời điểm hết hiệu lực của Nghị quyết số 07/2000/NQ-CP ngày 5 tháng 6 năm 2000 của Chính phủ về xây dựng và phát triển công nghiệp phần mềm giai đoạn 2000 – 2005."

Victoria nói:
Vậy các ưu đãi về thuế GTGT( không chụi thuế GTGT), thuế TN đối với người có thu nhập cao( trên 8 triệu mới phải đóng thuế TN- đối tượng viết phần mềm ) vẫn còn hiệu lực chứ.
Vẫn còn hiệu lực (áp dụng thuế TNCN với mức khởi điểm như người nước ngoài)
Victoria nói:
Help me với, bạn nào đã có kinh nghiem thi cho mình thêm thông tin với, cả cách tính giá vốn cho phần mềm nữa
Bạn phải dựa vào định mức đơn giá về công nghệ thông tin

L

libraanh

Trung cấp
21/11/05
51
0
6
HN
Bạn nào send cho mình nội dung được không, hic hic, "Doanh nghiệp Phần mềm thành lập năm 2006 không được miễm thuế TNDN"
Chết roài, mình không cập nhật thông tin này roài.

L

LangLà

Guest
libraanh nói:
Bạn nào send cho mình nội dung được không, hic hic, "Doanh nghiệp Phần mềm thành lập năm 2006 không được miễm thuế TNDN"
Chết roài, mình không cập nhật thông tin này roài.

Cái này trên webketoan có nói rồi, bạn chịu khó search lại đi. Mình nhớ là văn bản trả lời của Tổng cục thuế bạn Haitam có gởi trên diễn đàn

H

home_star

Guest
12/8/04
74
0
0
Hà Nội
LangLà nói:
Cái này nghe lạ quá, bạn có thể nói rõ hơn một chút không ? Bộ định mức này do ai ban hành thế ?
Chắc sắp có rùi bạn ạ. Chứ nếu ko thì dân kế toán IT biết làm thế nào.
Một số các Công ty lớn tự xây dựng định mức và đơn giá.
Ví dụ: FPT hay EVN đều có

H

huytq

Guest
16/11/05
82
0
0
41
Hà Nội
doanh nghiệp phần mềm

Mình hiện cũng đang làm kế toán của 1 Cty phần mềm mình cũng rất muốn tìm văn bản mà bạn Hải Tâm đã post lên diễn đàn. Bạn nào biết chỉ giúp mình với, cám ơn nhiều nhiều

L

lethioanh

Guest
27/2/06
12
0
0
hcm
sao coi em Thông tư 123/2004/TT-BTC mà không thây gì cả nhỉ.
Chỉ thấy mỗi
" Bãi bỏ Thông tư số 31/2001/TT-BTC ngày 21 tháng 05 năm 2001 của Bộ Tài Chính hướng dẫn thực hiện ưu đãi về thuế quy định tại Quyết định số 128/2000/QĐ-TTg ngày 20 thang 11 năm 2000 của Thử tướng Chính phủ về một số chính sách và biện pháp khuyến mãi đầu tư và phát triễn công nghệ phần mềm ".
Học văn dỡ không biết phân tich thật khổ cho thân
:alcon:

HaiTam

HaiTam

Nguyễn Hải Tâm
Thành viên BQT
7/11/02
2,177
594
113
TP.HCM
www.webketoan.vn
lethioanhBạn xem kỹ lại đi, hoặc là tài liệu của bạn không chính xác.

L

letam

Guest
5/7/06
2
0
0
43
TPHCM
Mình cũng đang làm kế toán 1 cty phần mềm, bạn nào biết về cách tính giá vốn cho cty phần mếm nhưng chỉ làm những mảng nhỏ rồi gởi đi trong ngày đó thì cho mình biết với. hichic mình đang rất cần.
tam.le@synesi.com.vn
Cảm ơn!

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA