Kê khai thuế môn bài năm 2014

• Thread starter DuongLanVi
  • Ngày gửi
A

anhhungvole21

Sơ cấp
25/11/13
5
0
0
hcm
Ðề: Kê khai thuế môn bài năm 2014

Cả nhà cho mình hỏi nửa cuối năm 2013 bên mình có thành lập thêm 2 cửa hàng. Mình đã làm kê khai thuế môn bài và nộp cho 2 cửa hàng đó( 500.000đ/ 1 cửa hàng). vậy sang năm 2014 mình có phải làm lại tờ khai thuế môn bài gửi cho CQ Thuế không?, nếu làm thì gửi cho Cơ quan thuế tại trụ sở chính hay tại địa bàn của Cửa Hàng? Tiền thuế môn bài mình đóng vào kho bạc nơi mở cửa hàng có đúng không? Xin cám ơn cả nhà nhiều!

Khóa học Quản trị dòng tiền
D

diudang

Guest
29/2/08
3
0
0
Hanoi

Công ty mình cũng nộp thuế môn bài các năm đầy đủ, từ năm 2012 chuyển địa chỉ từ Đống Đa sang Thanh Xuân, năm nay bên CCT Thanh Xuân vừa gửi thông báo yêu cầu nộp tờ khai thuế môn bài, mình cũng chẳng hiểu tại sao, vốn điều lệ thì không thay đổi gì cả. Từ 2012 là bên mình không nộp tờ khai thuế môn bài nữa (theo TT28) nhưng vẫn đóng thuế đầy đủ và đúng hạn. Các bạn cho mình ý kiến với. Cảm ơn cả nhà.

Vo Danh Khach

Vo Danh Khach

Cao cấp
25/2/14
246
32
16
hn

Công ty mình cũng nộp thuế môn bài các năm đầy đủ, từ năm 2012 chuyển địa chỉ từ Đống Đa sang Thanh Xuân, năm nay bên CCT Thanh Xuân vừa gửi thông báo yêu cầu nộp tờ khai thuế môn bài, mình cũng chẳng hiểu tại sao, vốn điều lệ thì không thay đổi gì cả. Từ 2012 là bên mình không nộp tờ khai thuế môn bài nữa (theo TT28) nhưng vẫn đóng thuế đầy đủ và đúng hạn. Các bạn cho mình ý kiến với. Cảm ơn cả nhà.

Nộp lại cho họ bản photo của cái tờ khai đã nộp bên Đống Đa là đc

D

diudang

Guest
29/2/08
3
0
0
Hanoi

Bạn Vo Danh Khanh cho mình hỏi thêm chút là trên thông báo của CCT Thanh Xuân nêu rõ là "Người nộp thuế phải chịu trách nhiệm và bị xử phạt vi phạm pháp luật về thuế theo các quy định...". Hic. Khó hiểu quá bạn ạ. Không biết bên mình có bị phạt gì không nữa? Mình có hỏi quản lý thuế thì được trả lời là chuyển địa chỉ thì cũng phải nộp tờ khai thuế môn bài. Hic. Bạn tư vấn giúp mình cái. Thanks bạn!

C

cocle

Cao cấp
19/9/12
555
7
0
Vietnam

Hic do bạn chưa trình làng Thanh xuân rồi !

D

diudang

Guest
29/2/08
3
0
0
Hanoi

Vậy giờ mình phải làm gì cả nhà ơi??????? tư vấn dùm mình cái, thanks cả nhà!

C

cocle

Cao cấp
19/9/12
555
7
0
Vietnam

Bác Thanh xuân muốn có một tờ khai thuế môn bài đưa vào hồ sơ theo dõi của họ rùi , tiền thì bạn đã nộp chả lo phạt đâu, bây giờ bạn làm theo hướng của Vo Danh Khach , hoặc tùy cơ ứng biến vậy

Vo Danh Khach

Vo Danh Khach

Cao cấp
25/2/14
246
32
16
hn

Mời mình đi uống trà đá, hoặc mời bác thuế đi uống cafe, đơn giản vậy thôi :045:

Ko là bị phạt đấy:045:

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA