bảng kê 04.

• Thread starter Huong Thuy
  • Ngày gửi
H

Huong Thuy

Guest
23/5/06
14
0
0
41
HCM
các bạn ơi,mình chưa làm báo cáo thuế lần nào nên không biết.Mong các bạn hdẫn, gấp gấp nhé.
những hoá đơn bán lẻ, ko có hoá đơn tài chính thì mình kê vào bảng kê 04/GTGT(bảng kê thu mua hàng hoá mua vào không có hoá đơn).Thế những hoá đơn trị giá dưới 100.000đ thì kê vào,còn trên 100.000đ mà ko có hoá đơn tài chính thì có được kê vào bảng 04 không?

Khóa học Quản trị dòng tiền
L

LangLà

Guest
Bảng kê 04 hiện nay để kê hàng hoá không có hoá đơn mà được Tổng cục thuế chấp nhận.
VD: DN mua hàng nông lâm thủy hản sản của nông dân thì sẻ phải lập bảng kê và kê vào 04.

Trường hợp của bạn là mua hàng hoá không có hoá đơn (mua vật dụng bình thường) thì không kê vào BK 04 vì thông thường khi quyết toán thuế sẻ gạt bỏ chi phí này ra khỏi chi phí tính thuế.

H

Huong Thuy

Guest
23/5/06
14
0
0
41
HCM
mình thấy phần mềm của cty mình thì bảng kê 05 mới là "bảng kê hàng hoá, dịch vụ mua vào có hoá đơn bán hàng, hoá đơn thu mua hàng nông lâm thuỷ sản" mà.

tonbatuong

tonbatuong

Trung cấp
10/10/03
70
0
8
An giang
Hiện nay có 1 số trường hợp cũng đưa vào BK 04 để tính thuế TNDN như giá trị chưa thuế các khoản phí VC do DN nhận hóa đơn trôi nổi của chủ phương tiên trong năm 2005 mà cuối năm được xác định không có giá trị để khấu trừ GTGT...vì DN bỏ trốn ...!!!

NPT

NPT

Cao cấp
7/6/06
2,083
12
38
53
Rừng Tây Nguyên
Theo thông tư 120/TT-BTC có qui định: Hàng hoá là nông, lâm, thuỷ sản chưa qua chế biến của người trưc tiếp sản xuất bán ra không có hoá đơn thì kê vào mẫu 04/GTGT. Còn theo như trường hợp của bạn có hoá đơn đầu vào dưới 100.000đ thì kê vào mẫu 03/GTGT hàng hoá dịch vụ mua vào có hoá đơn.Còn giá trị trên 100.000đ mà không có hoá đơn đối với hàng hoá không qui định kê vào mẫu 04/GTGT thì không được kê vào mẫu 04.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA