Bảng kê khai thuế GTGT bị sai

• Thread starter trang ba gia
  • Ngày gửi
T

trang ba gia

Trung cấp
8/6/06
86
0
0
Hà Nội
360.yahoo.com
chào các bạn.
Tôi mới vào nghề kế toán nên còn rất nhiều khó khăn trong nghiệp vụ. Tôi có 1 thắc mắc nhỏ nay mong các ban giúp đỡ tôi
Tôi đã lập tờ khai thuế GTGT trong đó có "bảng kê hoá đơn chứng từ hàng hoá dịch vụ bán ra" mà tôi lại khai nhầm mất 1 số thông tin trong bảng kê này như là:Ở phần diễn giải hay la ngày tháng của hoá đơn thôi chứ ko phải la phần số tiền.
Tôi đã nộp hôm 1/6/06
Tôi phải làm gì bây giờ
mong các bạn giúp tôi với

Khóa học Quản trị dòng tiền
NPT

NPT

Cao cấp
7/6/06
2,083
12
38
53
Rừng Tây Nguyên
Hôm nay là ngày 8/6 bạn vẫn còn thời gian 2 ngày nộp tờ khai.Bạn có thể nộp bổ sung tờ khai khác thay thế.Mau không thì trể bạn ạ!

T

tungson

Guest
23/7/05
674
1
0
Tp.HCM
trang ba gia nói:
chào các bạn.
Tôi mới vào nghề kế toán nên còn rất nhiều khó khăn trong nghiệp vụ. Tôi có 1 thắc mắc nhỏ nay mong các ban giúp đỡ tôi
Tôi đã lập tờ khai thuế GTGT trong đó có "bảng kê hoá đơn chứng từ hàng hoá dịch vụ bán ra" mà tôi lại khai nhầm mất 1 số thông tin trong bảng kê này như là:Ở phần diễn giải hay la ngày tháng của hoá đơn thôi chứ ko phải la phần số tiền.
Tôi đã nộp hôm 1/6/06
Tôi phải làm gì bây giờ
mong các bạn giúp tôi với

Làm lại bảng kê đúng.Ghi ngay sau tiêu đề là chữ "Điều chỉnh. bổ sung" rồi đi nộp.
Làm 3 bản, thuế giữ 2 bản, 1 bản mang về lưu (Có dấu xác nhận của Thuế)

T

trang ba gia

Trung cấp
8/6/06
86
0
0
Hà Nội
360.yahoo.com
cảm ơn mọi người ha

nhưng mà mình gọi điện hỏi trên CCT thì họ bảo là phải có kèm bản giải trình điều chỉnh kê khai thuế mà trong hướng đẫn của bộ tài chính thì ko cần bản giải trình đó.Làm thế nao bây giờ hả mọi người.Mình vẫn chưa quá hạn nộp báo cáo mà

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
T

tungson

Guest
23/7/05
674
1
0
Tp.HCM
trang ba gia nói:
nhưng mà mình gọi điện hỏi trên CCT thì họ bảo là phải có kèm bản giải trình điều chỉnh kê khai thuế mà trong hướng đẫn của bộ tài chính thì ko cần bản giải trình đó.Làm thế nao bây giờ hả mọi người.Mình vẫn chưa quá hạn nộp báo cáo mà

Tôi đã nói với bạn rồi. Bạn chỉ cần làm lại bảng kê đó ghi thêm chữ "điều chỉnh - bổ sung" sau tiêu đề rồi đi nộp.
Bây giờ bạn đã hiểu "chuyện bé xé to" rồi chứ.

Sửa lần cuối:
D

dat1978

Guest
6/6/06
4
0
0
42
Hà nội
Mình là thành viên mới của Webketoan, mình rất muốn tham gia giải đáp các tình huống này. Theo mình, bạn nên làm theo hướng dẫn của bạn Tungson, chẳng sao đâu. Nếu thời hạn điều nộp tờ khai đã hết thì bạn vẫn có thể làm được điều này nhưng bạn phải giải trình lý do, và khéo léo vào. Mình nghĩ, cơ quan Thuế họ cũng không bắt bẻ lắm về vấn đề này đâu.
Chúc thành công trong nghề nhé! Ngày mình mới vào nghề cũng thế mà.

N

nongdanmt

Guest
12/6/06
1
0
1
Hà Đôn-Hà Tây
tungson nói:
Làm lại bảng kê đúng.Ghi ngay sau tiêu đề là chữ "Điều chỉnh. bổ sung" rồi đi nộp.
Làm 3 bản, thuế giữ 2 bản, 1 bản mang về lưu (Có dấu xác nhận của Thuế)
Theo mình thì quên nó đi, mấy ông bà trên cục cũng không "soi " ra được lỗi đó đâu( trừ khi bạn sai số) . Vả lại mình thấy cục thuế HN đâu có đóng dấu vào tờ khai THSDHD, xin ho cũng không cho đâu, họ chỉ vẽ run vào tờ khai của bạn thế là xong.
:wall: :wall: :wall: :wall:

T

trang ba gia

Trung cấp
8/6/06
86
0
0
Hà Nội
360.yahoo.com
Vậy nếu sai ở phần "hóa đơn dịch vụ hàng hóa mua vào "thì sao hả mọi người
VD sai như thế này:
ngày 08/05/02006 thì ghi là 08/07/2006
hoặc Cước điện thoại DD tháng 4/2006 thì ghi là tháng 4/2005
Có ảnh hưởng gì tới Bảng kê này cũng như tờ kê khai thuế ko?
Có phải làm bản giải trình gửi CCT ko?
Mong giúp đỡ!

Sửa lần cuối:
Phạm Văn Khang

Phạm Văn Khang

Cao cấp
19/12/05
1,360
31
48
Thái Bình - TP.HCM
trang ba gia nói:
Vậy nếu sai ở phần "hóa đơn dịch vụ hàng hóa mua vào "thì sao hả mọi người
VD sai như thế này:
ngày 08/05/02006 thì ghi là 08/07/2006
hoặc Cước điện thoại DD tháng 4/2006 thì ghi là tháng 4/2005
Theo mình nghĩ đây không phải sai sót nghiêm trọng và cũng chẳng liên quan đến số tiền thuế, theo mình bạn chỉ sửa bằng tay cho đúng ngày tháng năm vào tờ khai lưu của doanh nghiệp thế là xong.

Vì nếu sau này chủ quản thuế có hỏi thì mình lập tờ khác đưa cho họ. Nhưng theo mình rất ít khi có thuế nào soi kỹ thế đâu, họ chỉ nhìn dòng số liệu thôi.

Chúc bạn thành công!

T

tungson

Guest
23/7/05
674
1
0
Tp.HCM
Phạm Văn Khang nói:
Theo mình nghĩ đây không phải sai sót nghiêm trọng và cũng chẳng liên quan đến số tiền thuế, theo mình bạn chỉ sửa bằng tay cho đúng ngày tháng năm vào tờ khai lưu của doanh nghiệp thế là xong.

Vì nếu sau này chủ quản thuế có hỏi thì mình lập tờ khác đưa cho họ. Nhưng theo mình rất ít khi có thuế nào soi kỹ thế đâu, họ chỉ nhìn dòng số liệu thôi.

Chúc bạn thành công!

Nhất trí với Pham Van Khang.
Không trọng yếu thì đừng rườm rà, mệt mình thôi.

T

trang ba gia

Trung cấp
8/6/06
86
0
0
Hà Nội
360.yahoo.com
Cảm ơn mọi người nhiều

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA