Thủ tục vay vốn ngân hàng ?

• Thread starter Lecuong
  • Ngày gửi
L

Lecuong

Guest
Công ty mình đang làm thủ tục vay vốn ngân hàng. Ngân hàng yêu cầu phải có BCTC, công ty mới thành lập (T6/2005) nên trên BCTC đã bị lỗ, không thể đưa BC đó cho NH được. Vậy có thể làm BCTC khác được không? hay cần BCTC của đầu năm 2006 (sẽ vấn lỗ vì chưa có doanh thu)? Mong nhận sự giúp đỡ của các bạn.

Khóa học Quản trị dòng tiền
PA83

PA83

鸡子鸭子!
4/4/06
231
2
18
TB
Vấn đề vay vốn không khó, quan trọng là Công ty bạn có tài sản để thế chấp tương đương với số vay đó không?Bạn vần có thể làm bản BCTC khác(mà thường là phải có Doanh thu và lãi), thông thường Ngân hàng chỉ yêu cầu bản BCTC phô tô và đóng dấu treo thôi.

H

Huong3008

Guest
17/5/06
1
0
0
Ha noi
Bạn đương nhiên phải lập một BCTC khác rồi vì thường các DN phải lập 2 BC: 1 cho thuế và một gửi NH. Sau đó bạn Lập 1 báo cáo nhanh tình hình tài chính đến ngày mà Cty bạn muốn vay vốn. Nhưng mà muốn lên kế hoạch vay NH trước tiên Cty bạn phải có TS thế chấp đã

Phạm Văn Khang

Phạm Văn Khang

Cao cấp
19/12/05
1,360
32
48
Thái Bình - TP.HCM
Theo mình muốn đơợc vay vốn ngân hàng thì phải cần có tài sản thế chấp và bảng KQKD trình bày kế hoạch trả lãi ngân hàng là Oke

M

maibeo

Sơ cấp
19/11/08
12
0
1
41
hà nội
Mình muốn hỏi một chút là mình làm ở VP đại diện muốn vay vốn ngân hàng thì cần những thủ tục gì? VP đại diện có được vay vốn không?

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA