Làm lại báo cáo tài chính năm 2005

• Thread starter songnasoft
  • Ngày gửi
S

songnasoft

Guest
11/4/06
18
0
0
Hà Nội
Các bạn ơi, cho mình hỏi với!
Báo cáo tài chính năm 05 mình đã nộp vào T3/06, nhưng sếp muốn mình làm lại (vì có 1 số thay đổi). Vậy, bây giờ xin báo cáo lại có được không?

Khóa học Quản trị dòng tiền
N

ngocnutrang

Guest
1/6/06
5
0
0
59
HCM
Kê khai thuế thu nhập doanh nghiệp

Các bạn ơi ! Cho mình hỏi về thuế TNDN một chút nha , mình đang bí quá . Công ty mình đóng tại TP. HCM hiện đang thực hiện dự án đầu tư cơ sở hạ tầng làm khu công nghiệp ở tỉnh khác và cho thuê lại . Hiện tại dự án của công ty mình vẫn chưa hoàn chỉnh , các chi phí đa số là ứng trước để làm thủ tục , giải phóng mặt bằng ... chưa có hóa đơn . Vừa qua CTy mình có chuyển quyền thuê đất cho 1 công ty khác thuê một phần diện tích để thành lập công ty SX họ đã trả tiền cho công ty mình và Cty mình xuất hóa đơn GTGT . Nghiệp vụ này mình hạch toán doanh thu nhận trước . Nhưng cơ quan thuế tại tỉnh nơi khu CN mình đang làm yêu cầu CTy mình phải kê khai và nộp thuế TNDN đối với hoạt động chuyển quyền thuê lại đất ở trên vì phát sinh DThu tại địa phương khác trụ sở chính , mình bí quá không biết phân bổ chi phí như thế nào cho hợp lệ ,mong các bạn ai biết chỉ giùm mình với . Xin cám ơn nhiều !

NPT

NPT

Cao cấp
7/6/06
2,083
12
38
53
Rừng Tây Nguyên
Nếu phát sinh doanh thu ở địa phướng khác thì chỉ áp dụng với thuế GTGT còn đối với thuế TNDN mà công ty bạn đã hạch toán phụ thuộc thì kê khai tại nơi trụ sở chính.Bạn nên xem TT 128/TT-BTC hướng dẫn thi hành Nghị định 164/NĐ-CP về thuế TNDN.Thân !

NPT

NPT

Cao cấp
7/6/06
2,083
12
38
53
Rừng Tây Nguyên
Làm lại báo cáo tài chính năm 2005 .
Báo cáo tài chính được gửi Cơ quan thuế, sở KHĐT,cơ quan thông kê.Nên đến hôm nay bạn không thể gửi lại được, vì đã hết thời hạn chỉnh sửa và bổ sung.Hơn nữa người ta đã nhập số liệu và báo cáo chuyên ngành.

N

ngocnutrang

Guest
1/6/06
5
0
0
59
HCM
Cám ơn trả lời của bạn Ngphuocthien , mình cũng nghĩ như bạn , nhưng cơ quan thuế tại địa phương đó họ đã làm công văn hỏi tổng cục thuế và đã có trả lời là công ty mình phải kê khai nộp thuế TNDN , nên bây giờ phải kê khai và nộp thôi . Mình bí về phân bổ chi phí , Các bạn giúp chỉ giúp mình nha . Và bạn nào có TTư 128/2003/BTC gởi cho mình với ,mình tra các văn bản pháp luật ko được . Trong CV trả lời cục thuế nói rõ là ở Mục I phần C TTư 128 . Cám ơn nhiều

P

Phưong79

Guest
17/10/06
17
0
0
Hoàng Mai- Hà nội
:1luvu: :dance2:
songnasoft nói:
Các bạn ơi, cho mình hỏi với!
Báo cáo tài chính năm 05 mình đã nộp vào T3/06, nhưng sếp muốn mình làm lại (vì có 1 số thay đổi). Vậy, bây giờ xin báo cáo lại có được không?

P

Phưong79

Guest
17/10/06
17
0
0
Hoàng Mai- Hà nội
Theo mình, nếu bạn có sự thay đổi trong báo cáo tài chính bạn phải làm báo cáo điều chỉnh nhưng nộp không muộn hơn 31/7/2006. Nếu quá thời hạn trên bạn sẽ bị phạt theo quy định, nhưng cụ thể thế nàop mình không nắm được đâu.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA