Mỗi tuần một chuyên đề

Thi tuyển công chức thuế năm 2012!

• Thread starter MINA
  • Ngày gửi
tuoinguyenpy

tuoinguyenpy

Trung cấp
13/9/12
60
0
0
phú yên
Ðề: Thi tuyển công chức thuế năm 2012!

chào ngày mới! chúc cả nhà ngày mới học tập hiệu quả. Cố lên các chiến hữu!

Khóa học Quản trị dòng tiền
D

daoletuan

Sơ cấp
6/10/12
5
0
0
Ý
Ðề: Thi tuyển công chức Chuyên viên làm công nghệ thông tin năm 2012 -Chi Cục thuể

pass enrole là gì vậy bạn
chủ yếu là bài chuyên ngành điểm nhân hệ số 2 nên ta tập trug ôn kỹ, còn kiến thức chung học ý chính thôi, làm cố gắng trên 50 là được.

Cập nhật : được 110 câu trắc nghiệm win, 40 câu Quản trị mạng (mò mãi mới có^^)
http://daynghe.tk/elearning/mod/quiz/view.php?id=14

Dạng đề : Ngẫu nhiên xáo câu hỏi lẫn đáp án:X
Số câu : 20
Thời gian : 20phút

Mời bà con làm xem mình trình độ tới đâu:D
User : demo
pass : demo123

L

lehanhtc

Trung cấp
15/7/12
91
0
6
thanh hoa

Các bạn học thuộc tới đâu rồi, mình đã học được khoảng 18 câu ở cả 3 luật thuế rồi. Có bạn nào cũng đang học thuộc không, lên tiếng cái để chúng mình ko cô đơn nào :-> :p :))))
bạn có câu hỏi tự luận à , gửi cho mình ví đc không lehanhtc@gmail.com , thanks bạn nhiều !!!

H

hai0009

Sơ cấp
18/9/12
5
0
0
hà nội

Giúp tớ bài này với
Doanh nghiệp B có số liệu như sau:
- Thu nhập từ hoạt động sản xuất đồ chơi cho trẻ em: 200tr
- Thu nhập từ tiền lãi gửi cho ngân hàng: 50tr
- Thu nhập từ hoạt động cho thuê máy móc, thiết bị: 90tr
Trường hợp này DN B trong năm sẽ phải nộp thuế TNDN là bn biết hoạt động sản xuất đồ chơi trẻ em của DN B được hưởng ưu đãi thuế TNDN( thuế suất 15% và trong năm được giảm 50% thuế TNDN đối với hoạt động sản xuất đồ chơi trẻ em)

N

Ngoc Duong

Trung cấp
23/3/11
64
0
0
36
n

Thật là dã man con ngan, mình học ko vào đầu nổi, cứ học trước quên sau :(( chẳng biết thi thố kiểu j nữa. Toạch mất thôi. Giờ tự nhiên trong đầu ko còn 1 chút kiến thức nào nữa. Loãng hết rồi. Đến thời điểm này cũng chưa còn nhận đc cả giấy báo. Nản toàn tập!

C

conmuoito

Sơ cấp
10/10/12
32
0
6
HD

Thật là dã man con ngan, mình học ko vào đầu nổi, cứ học trước quên sau :(( chẳng biết thi thố kiểu j nữa. Toạch mất thôi. Giờ tự nhiên trong đầu ko còn 1 chút kiến thức nào nữa. Loãng hết rồi. Đến thời điểm này cũng chưa còn nhận đc cả giấy báo. Nản toàn tập!

đừng nản b ơi, mình cũng chẳng bít thi dư lào nữa, cũng học trước quên sau và chưa nhận được giấy báo như b nè, có phải lên tận cục thuế nơi mình nộp hồ sơ để hỏi ko nhỉ? hic

N

ngocha774

Sơ cấp
31/8/12
7
0
0
35
Thai nguyen

cả nhà ơi! có ai ko ở thái nguyên mà thi tại thái nguyên phòng 023 thì alo nhé 0976065774

thanhtam1188

thanhtam1188

Sơ cấp
18/5/12
42
0
0
35
ha tinh

Chao ban Linhnguyenhvtc!
Minh hieu y ban muon noi nhug thuc te la TN cua a nay 1thag chu den muc fai ke khai nop thue TNCN.theo luat thi TN tu 5tr dong tro len moi phai ke khai nop thue TNCN.do la chua ke neu dc giam tru nua thi cag ko fai nop thue.TN cua a nay da dc 5tr dau ma fai nop thue chu.

N

nhacchobabau

Guest
4/6/12
1
0
0
36
nhacchobabau

Bí quyết làm đẹp hoàn toàn tự nhiên p2

Làm đẹp tự nhiên là một cụm từ mà depda.net dùng để chỉ các phương pháp làm đẹp da hoàn toàn từ tự nhiên mà chúng tôi muốn chia sẽ cùng các bạn...

Để có một làn da khoẻ, đẹp tự nhiên thì chúng ta không chỉ chú trọng tới làm đẹp cho vẻ bên ngoài mà chúng ta cần bổ sung các loại khoáng chất, các loại vitamin, chế độ dinh dưỡng và nghỉ ngơi hợp lý. Ở phần trước chung tôi đã chia sẻ cùng bạn một số lưu ý khi làm đẹp theo phương pháp tự nhiên. Hôm nay chúng tôi xin chia sẽ cùng bạn một số loại nguyên liệu để làm đẹp hoàn toàn tự nhiên, ít tốn kém và đặc biệt là không có tác dụng phụ.

Gạo lứt:
Gạo lứt là một loại nguyên liệu vô cùng quý giá và chúng ta cũng không phải tốn nhiều chi phí lắm để làm đẹp cho bản thân. Có nhiều cách làm đẹp da http://www.depda.net/dep-da/từ loại gạo này: nấu nước uống, lấy cám gạo để làm mặt nạ, ăn hằng ngày... và các cách làm này chúng tôi sẽ chuyển đến các bạn trong các bài sau ở chuyên mục"LÀM ĐẸP DA" trên trang depda.net của chúng tôi.

Mật ong
Mật ong, Sữa ong chúa:
Mật ong là một loại nguyên liệu tốt trong chế biến các món ăn, làm nước uống,bồi bổ cơ thể... Không chỉ thế chúng còn là một loại nguyên liệu rất tốt trong việc làm đẹp, cải thiện vẽ đẹp củ da, chống lão hoá da... Chúng tôi cũng sẽ có những bài chi tiết hơn về loại nguyên liệu quý này mời các bạn đón đọc.
Trên đây chúng đã mách cho các bạn biết về các loại nguyên liệu để làm đẹp da hoàn toàn từ thiên nhiên. Trong các phần tiếp theo chúng tôi sẽ chia sẽ cùng các bạn các làm đẹp tự nhiên hơn mời các bạn đón đọc. Chúc các bạn thành công với phương pháp làm đẹp tự nhiên này.

N

nguyenac

Sơ cấp
27/6/08
44
0
0
39
Phú Yên
Ðề: Thi tuyển công chức Chuyên viên làm công nghệ thông tin năm 2012 -Chi Cục thuể

sorry, mình quên add tự động User policies, mọi người có thể làm bài được rồi

S

slowly7290

Guest
7/10/12
1
0
0
Vinh Phuc

Bạn ơi có bộ câu hỏi thì cho mình xin với nhé, lý thuyết lan man quá chẳng biết học thế nào :(
Cảm ơn bạn nhiều!!!
Các bạn học thuộc tới đâu rồi, mình đã học được khoảng 18 câu ở cả 3 luật thuế rồi. Có bạn nào cũng đang học thuộc không, lên tiếng cái để chúng mình ko cô đơn nào :-> :p :))))

H

humor

Cao cấp
26/1/12
1,259
2
0
Viet Nam

Help, help, tớ có 1 file pdf, muốn in thành 8 trang 1 tờ giấy A4 thì làm thế nào nhỉ ? File này tớ scans từ bản cứng nên không cover sang dạng văn bản được. Tks so much much !

A

austea

Trung cấp
17/8/12
54
0
0
34
cao bằng

hichic sao b giống mình thế? mình ở HN mà cũng chưa nhận đc giấy báo, học cũng ko vào lun :((

S

sinhaof

Trung cấp
17/8/12
155
2
18
36
ha noi

Các bạn trả lời giúp mình câu hỏi đề thi năm trước với, mình chưa làm được:
Căn cứ vào nội dung kinh tế, các khoản thu ngân sách bao gồm những khoản nào? Trong các khoản thu sau đây, có một khoản thu không phải của ngân sách nhà nước, đó là khoản thu nào? vì sao?
- Thu học phí;
- Thu bán tài sản nhà nước;
- Thu từ cho thuê tài sản nhà nước.

N

nupagazi

Sơ cấp
23/8/12
14
0
0
33
Hà Nội

hichic sao b giống mình thế? mình ở HN mà cũng chưa nhận đc giấy báo, học cũng ko vào lun :((
bạn thi ở đâu vậy,hết tuần rồi mà chưa thấy giấy báo, đã thế quê quán của mình còn sai nữa chứ:(

L

lamtrantd

Sơ cấp
9/10/12
30
0
0
Hà Nội

Mình cũng chưa nhận được giấy báo nè. chan quá. có ai thi tổng cục chưa nhận được giấy báo giống mình ko vậy?

A

austea

Trung cấp
17/8/12
54
0
0
34
cao bằng

bạn thi ở đâu vậy,hết tuần rồi mà chưa thấy giấy báo, đã thế quê quán của mình còn sai nữa chứ:(

mình thi TCT nè huhu, t cũng bị sai thông tin mà, :((

Mình cũng chưa nhận được giấy báo nè. chan quá. có ai thi tổng cục chưa nhận được giấy báo giống mình ko vậy?
huhu t cũng thi TCT mà cũng chưa nhận đc giấy báo, sốt ruột quá :((

H

huyenhubt

Guest
11/10/12
4
0
0
34
hoa binh

các bạn mải ôn bài tập... thế còn lý thuyêt thì sao??????? toan chữ là chữ sao học thuộc đc

K

kimoanh79

Sơ cấp
9/12/11
42
0
0
34
Ninh Bình

thu từ học phí k phải là thu ngân sách nhà nước vì đây là khoản thu của cơ sở giáo dục
Các bạn trả lời giúp mình câu hỏi đề thi năm trước với, mình chưa làm được:
Căn cứ vào nội dung kinh tế, các khoản thu ngân sách bao gồm những khoản nào? Trong các khoản thu sau đây, có một khoản thu không phải của ngân sách nhà nước, đó là khoản thu nào? vì sao?
- Thu học phí;
- Thu bán tài sản nhà nước;
- Thu từ cho thuê tài sản nhà nước.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA