Mỗi tuần một chuyên đề

Thi tuyển công chức thuế năm 2012!

• Thread starter MINA
  • Ngày gửi
N

ngocthach3009

Trung cấp
1/8/09
135
0
16
HCM
Ðề: Thi tuyển công chức thuế năm 2012!

Mình đọc lại rồi nhưng trong thông báo hình như ko có mà. Mình lo qúa.............

1 phần của thông báo nè bạn, nó nằm ở mục 3. Điều kiện, tiêu chuẩn cụ thể về văn bằng, chứng chỉ:
Mã:
3.4. Dự tuyển ngạch cán sự và kiểm tra viên trung cấp thuế làm chuyên môn nghiệp vụ:
a) Có bằng tốt nghiệp Trung cấp hoặc Cao đẳng trở lên thuộc các chuyên ngành kinh tế của các trường Trung cấp, Cao đẳng;
b) Chứng chỉ ngoại ngữ trình độ A trở lên (một trong năm thứ tiếng: Anh, Pháp, Nga, Trung, Đức);
c) Chứng chỉ tin học Văn phòng hoặc chứng chỉ tin học trình độ A trở lên.

Mấy anh chi oi cho e hỏi chỗ nào trong Tp.HCM ôn thi công chức thuế vậy? em muốn đi ôn thi mà ko bit chỗ nào ôn tốt hết. Mong các a chi co kinh nghiệm đi trước chỉ cho e với. Thks All
Mình cũng ở HCM nè, nghe nói là lúc đi nộp hồ sơ mới có đăng ký lớp ôn tại chỗ nộp á.

Sửa lần cuối:
Khóa học Quản trị dòng tiền
N

ngocanhtlu

Trung cấp
19/6/12
153
0
0
Ninh Bình

Mọi người ơi cho em hỏi trong hồ sơ yêu cầu có bản chụp văn bằng, chứng chỉ, kết quả học tập. Vậy đó là bản gốc hay là bản photo?

N

ngocthach3009

Trung cấp
1/8/09
135
0
16
HCM

Mọi người ơi cho em hỏi trong hồ sơ yêu cầu có bản chụp văn bằng, chứng chỉ, kết quả học tập. Vậy đó là bản gốc hay là bản photo?
Bản photo có công chứng đó bạn, bản gốc nộp rồi ai trả lại cho bạn :D

N

ngocanhtlu

Trung cấp
19/6/12
153
0
0
Ninh Bình

Hihi cám ơn nhé. Phải hỏi cho chắc ăn.

M

mandya3

Guest
25/4/11
55
1
8
Vinh Phuc

trường nào cũng dc, cốt là đại học thôi phải k các mem?

ac116

ac116

Guest
23/11/09
1,159
11
0
35
cai lậy, tiền giang

Mình mới kiểm tra trang mediafire, mình post tài liệu lên đó cho mấy bạn down về học, toàn là dân ăn học, chuẩn bị vào thuế mà sao lại tải lên những file bậy bạ đó, mình sẽ đổi mật khẩu hết, ai cần tài liệu thì xin lẫn nhau đi.

D

donghong1987

Guest
18/8/12
3
0
1
36
Hải Phòng

Các bạn ơi, cho mình hỏi hơi ngu ngu một chút. Mình đang bị mắc trong mớ lẫn lộn lý thuyết này ko biết học thế nào. Ví dụ như luật thuế giá trị gia tăng có 1 cái luật chính (13/2008) và rất nhiều nghị định, thông tư sửa đổi, thông tư mới như (nghị định 123-2008, NĐ 121-2011 , NĐ 06-2012) mỗi nghị định ra lại sửa một tí, thêm vài chữ, bỏ đi vài chữ, mình không biết phải học như thế nào nữa, bạn nào có kinh nghiệm chỉ cho mình với.

N

nguoidephaiphong

Sơ cấp
26/7/12
16
0
0
Hai Phong

hom qua troi mua co' dj hoc ko ban?

hom qua troi mua lop A6 cua thay Hung van hoc ha? ban?

Lớp A6 của Thầy Hưng vẫn học hôm thứ 6 vừa rồi (dù trời mưa).
Trời mưa nhưng các bạn đi học khá đầy đủ.
Bạn liên lạc với thầy Hưng đi (sdt: 0904.627.717), chắc vẫn còn đăng ký được mấy suất học nữa đấy.

O

Oaihuong689

Sơ cấp
19/8/12
5
0
0
34
Hà Nội

ac116 ơi, giúp mình với, mình cũng đang cần gấp tài liệu ôn thi tuyển công chức 2012, ban cho mình xin với, mình cảm ơn nhiều nhiều :)

N

ngocthach3009

Trung cấp
1/8/09
135
0
16
HCM

Mình mới kiểm tra trang mediafire, mình post tài liệu lên đó cho mấy bạn down về học, toàn là dân ăn học, chuẩn bị vào thuế mà sao lại tải lên những file bậy bạ đó, mình sẽ đổi mật khẩu hết, ai cần tài liệu thì xin lẫn nhau đi.
Có chuyện gì vậy bạn? Bạn có phải Mod không? Xóa mấy bài quảng cáo ih, nhìn rối mắt quá bạn ơi :(

ac116

ac116

Guest
23/11/09
1,159
11
0
35
cai lậy, tiền giang

Có chuyện gì vậy bạn? Bạn có phải Mod không? Xóa mấy bài quảng cáo ih, nhìn rối mắt quá bạn ơi :(

webketoan giới hạn dung lượng file, nên mình tải lên mediafire rồi đưa link cho mấy bạn down, thế mà có vài bạn tải file bậy lên đó, mình đổi pass rồi. Bạn muốn xóa bài nào thì bạn gửi tin nhắn cá nhân cho mod, mod là những nick có màu đỏ đó, như Phi Thi Dinh, Mina....

caothuyhoa

caothuyhoa

Cao cấp
11/12/09
206
0
16
Hạ Long - QN

Những bạn thực sự muốn thi vào thuế, vào các diễn đàn này xin tài liệu của mọi ng để ôn thi chắc không làm việc đó đâu bạn ah.

O

Oaihuong689

Sơ cấp
19/8/12
5
0
0
34
Hà Nội

bạn ơi, mình tìm mãi tài liệu thi tuyển công chức thuế mà toàn thấy quảng cáo thôi :((, bạn có tài liệu cho mình xin với....

Nghĩa là sao hả bạn? mình ko hỉu lắm, mình đk thi ngạch chuyên viên cntt, muốn xin tài liệu tham khảo, tại chị tớ làm trong đó bảo là phải cố gắng nỗ lực. híc. bạn có ý gì góp ý cho mình với!

ac116

ac116

Guest
23/11/09
1,159
11
0
35
cai lậy, tiền giang

Những bạn thực sự muốn thi vào thuế, vào các diễn đàn này xin tài liệu của mọi ng để ôn thi chắc không làm việc đó đâu bạn ah.

mình chỉ cho user và pass trong topic thuế và kho bạc, bạn nghĩ xem còn ai khác nữa.
yahoo của mình: vhqt116, ai xin pm mình gửi trực tiếp, ko gửi qua mail, mình ko khả năng gửi qua mail của từng người.

H

hoadon

Trung cấp
15/10/10
66
0
0
36
Hà Nội

Các anh chị ơi, nếu thi công chức thuế và kho bạc, liệu có tổ chức thi vào thứ 7 & Chủ nhật không ạ? Công việc của em quá vất vả, đi làm từ 7h sáng đến 7h tối, nhiều lúc tim em muốn nổ tung. Cũng muốn thi lắm, được thì quá tốt, trượt thì cũng nắm được rất nhiều điều có ích phục vụ cho công việc của mình sau này.
Nghỉ 1 ngày là còn được. Nghỉ 2 ngày là có vấn đề rồi. Nghỉ 3 ngày chắc bị đuổi việc mất.:011:

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA