Thi tuyển công chức thuế năm 2012!

• Thread starter MINA
  • Ngày gửi
N

nguyencamle

Sơ cấp
1/11/10
28
0
0
35
Hà Nội
Ðề: Thi tuyển công chức thuế năm 2012!

Sao bạn biết 18.30 thứ 3 ôn, mình đăng ký học lớp thầy Hưng mà ko thấy thầy nói gì bao giờ đi học

Mình hỏi thầy hôm qua mà bạn. Thầy nói cụ thể như thế mà.

Khóa học Quản trị dòng tiền
H

humor

Cao cấp
26/1/12
1,259
2
0
Viet Nam

Có nhiều lối đi anh nhé
Cách 1: Khương thượng có thể đi từ chỗ 177 Tây Sơn vào, chỗ trường thủy lợi ý anh sẽ nhìn thấy đường khương thượng
Cách 2: Nhà em ở Trường Chinh nên e đi theo lối từ chợ khương thượng vào

Anh cứ hỏi trường Tam Khương là ngta chỉ cho :D

Từ Cầu Chương Dương đi đường nào ngắn nhất nhỉ ? Đường Trường Chinh là đường một chiều đúng ko ? cũng khá xa ,. hic

D

duongtuanngoc

Sơ cấp
24/10/10
19
0
0
39
Hải Phòng

Có nhiều lối đi anh nhé
Cách 1: Khương thượng có thể đi từ chỗ 177 Tây Sơn vào, chỗ trường thủy lợi ý anh sẽ nhìn thấy đường khương thượng

Còn có thêm Cách 3 nữa: Đi đầu vào ở Tây Sơn (đoạn gần Trường Thuỷ Lợi).
Nói chung cứ vào diadiem.com tìm Phó Khương Thương, sau đó tới Ngõ 149.
Cần thiết thì hỏi người dân ở đó như Vietanhtc nói.
Mong rằng mọi người có những buổi học bổ ích và là đồng nghiệp của nhau trong tương lại gần.

Có nhiều lối đi anh nhé

Mong rằng mọi người có những buổi học bổ ích và là đồng nghiệp của nhau trong tương lại gần.

H

humor

Cao cấp
26/1/12
1,259
2
0
Viet Nam

Uhm, cảm ơn nhé, nhà tớ ở Hà Nội nhưng mà cũng ít đi chơi, hồi đi học ko học ở đoạn đó nên ko bít, hì. Thui kệ, đi tới đâu thì hỏi, tớ hôm qua vào diadiem.com, nó chỉ dẫn đường Trường Chinh là đường 1 chiều, nên tớ đi đến Nguyễn Lương Bằng - Tây Sơn - Trường Chinh rùi rẽ vào. Lúc về thì qua Tôn Thất Tùng - Chùa Bộc - Nguyễn Lương Bằng- Tôn Đức Thắng.:)

N

nguyenthanh09

Cao cấp
30/1/09
255
3
0
Hà Nội

Thông tin chính thức về lớp học của Thầy Hưng:
Tiếp theo thành công của các lớp ôn công chức thuế những năm trước, năm nay xin được Thông báo Lớp A1 – ôn công chức thuế 2012 tại Trường Tiểu học Tam Khương như sau:

Thời gian: Khai giảng vào ngày 03/07/2012 (thứ 3).
Lớp học 18h30 - 20h30 các ngày thứ 3, 5, 7 hàng tuần.
(buổi đầu các bạn tới trước 20 phút để làm các thủ tục nhập học).

Địa điểm: Trường Tiển học Tam Khương - Số 4 Ngõ 149 Khương Thượng, Đống Đa, Hà Nội.
Lớp học 12 buổi {thuế (quản lý thuế, thuế tndn, thuế tncn, thuế gtgt) + kiến thức chung + (hệ thống 1 buổi tin học và tiếng anh)}.

Để đảm bảo các buổi học hiệu quả, lớp chỉ nhận 1 số lượng học viên vừa đủ vì vậy các bạn học thì đăng ký trước với Thầy Hưng bằng cách nhắn tin họ và tên, ngày tháng năm sinh vào số điện thoại: 0904.627.717.

P

PTOanh

Sơ cấp
17/11/09
9
0
0
Ha Noi

Thông tin chính thức về lớp học của Thầy Hưng:
Tiếp theo thành công của các lớp ôn công chức thuế những năm trước, năm nay xin được Thông báo Lớp A1 – ôn công chức thuế 2012 tại Trường Tiểu học Tam Khương như sau:

Thời gian: Khai giảng vào ngày 03/07/2012 (thứ 3).
Lớp học 18h30 - 20h30 các ngày thứ 3, 5, 7 hàng tuần.
(buổi đầu các bạn tới trước 20 phút để làm các thủ tục nhập học).

Địa điểm: Trường Tiển học Tam Khương - Số 4 Ngõ 149 Khương Thượng, Đống Đa, Hà Nội.
Lớp học 12 buổi {thuế (quản lý thuế, thuế tndn, thuế tncn, thuế gtgt) + kiến thức chung + (hệ thống 1 buổi tin học và tiếng anh)}.

Để đảm bảo các buổi học hiệu quả, lớp chỉ nhận 1 số lượng học viên vừa đủ vì vậy các bạn học thì đăng ký trước với Thầy Hưng bằng cách nhắn tin họ và tên, ngày tháng năm sinh vào số điện thoại: 0904.627.717.
Bạn có biết học phí lớp thầy Hưng bao nhiêu không nhỉ, thứ 3 ngày 03/07/2012 đến mới nộp tiền à. Chuyển khoản đc ko, để mình còn rút tiền về đi nộp.

T

TomMum

Guest
26/7/10
2
0
0
Hà Nội

các anh chị cho em hỏi điều kiện để thi công chức là gì ạ?

V

vietanhtc

Sơ cấp

các anh chị cho em hỏi điều kiện để thi công chức là gì ạ?

Bạn tham khảo điều kiện của các năm trước đây nhé

I. Điều kiện, tiêu chuẩn, hồ sơ đăng ký thi tuyển:

1. Điều kiện đăng ký tuyển dụng:

1.1. Người có các điều kiện sau đây không phân biệt dân tộc, nam nữ, thành phần xã hội, tín ngưỡng, tôn giáo được đăng ký dự thi tuyển công chức:

- Là công dân Việt Nam, có địa chỉ thường trú tại Việt Nam;

- Tuổi đời từ đủ 18 tuổi đến 45 tuổi;

- Có đơn dự tuyển; có lý lịch rõ ràng;

- Có văn bằng, chứng chỉ đào tạo phù hợp với yêu cầu của ngạch dự tuyển;

- Có phẩm chất chính trị, đạo đức tốt;

- Đủ sức khoẻ để đảm nhận nhiệm vụ, công vụ;

- Các điều kiện khác theo yêu cầu của vị trí dự tuyển;

1.2. Những người sau đây không được đăng ký dự thi tuyển công chức:

- Không cư trú tại Việt Nam;

- Mất hoặc hạn chế năng lực hành vi dân sự;

- Đang bị truy cứu trách nhiệm hình sự; đang chấp hành hoặc đã chấp hành xong bản án, quyết định về hình sự của Tòa án mà chưa được xóa án tích; đang bị áp dụng biện pháp xử lý hành chính đưa vào cơ sở chữa bệnh, cơ sở giáo dục.

2. Điều kiện ưu tiên: Thực hiện quy định tại Điều 5, Nghị định số 24/2010/NĐ-CP ngày 15/3/2010 của Chính phủ quy định về tuyển dụng, sử dụng và quản lý công chức, bao gồm:

a) Anh hùng Lực lượng vũ trang, Anh hùng Lao động, thương binh, người hưởng chính sách như thương binh: được cộng 30 điểm vào tổng số điểm thi tuyển;

b) Người dân tộc thiểu số, sĩ quan quân đội, sĩ quan công an, quân nhân chuyên nghiệp, người làm công tác cơ yếu chuyển ngành, con liệt sĩ, con thương binh, con bệnh binh, con của người hưởng chính sách như thương binh, con của người hoạt động cách mạng trước tổng khởi nghĩa (từ ngày 19 tháng 8 năm 1945 trở về trước), con đẻ của người hoạt động kháng chiến bị nhiễm chất độc hóa học, con Anh hùng Lực lượng vũ trang, con Anh hùng Lao động: được cộng 20 điểm vào tổng số điểm thi tuyển;

c) Người hoàn thành nghĩa vụ quân sự, nghĩa vụ phục vụ có thời hạn trong lực lượng công an nhân dân, đội viên thanh niên xung phong, đội viên trí thức trẻ tình nguyện tham gia phát triển nông thôn, miền núi từ đủ 24 tháng trở lên đã hoàn thành nhiệm vụ: được cộng 10 điểm vào tổng số điểm thi tuyển.

Trường hợp người dự thi tuyển công chức thuộc nhiều diện ưu tiên theo quy định thì chỉ được cộng điểm ưu tiên cao nhất vào kết quả thi tuyển theo quy định.

3. Điều kiện về văn bằng, chứng chỉ:

3.1. Đối với thí sinh thi ngạch kiểm soát viên thuế và chuyên viên làm chuyên môn nghiệp vụ:

a) Có bằng tốt nghiệp Đại học (cử nhân) trở lên thuộc các chuyên ngành:

- Tài chính, Kế toán, Quản trị kinh doanh, Ngân hàng.

- Chuyên ngành Kinh tế thuộc các trường đại học;

- Các chuyên ngành Luật kinh tế.

b) Chứng chỉ ngoại ngữ trình độ B trở lên;

c) Chứng chỉ tin học Văn phòng hoặc chứng chỉ tin học trình độ A trở lên.

3.2. Đối với thí sinh thi ngạch chuyên viên làm công nghệ thông tin:

a) Có bằng tốt nghiệp Đại học (kỹ sư) trở lên thuộc chuyên ngành: Khoa học máy tính, Hệ thống máy tính, Hệ thống thông tin, Truyền thông máy tính, Công nghệ phần mềm, Mạng máy tính và truyền thông, Kỹ thuật máy tính, Công nghệ thông tin, Kỹ thuật phần mềm, Toán - tin ứng dụng;

3.3. Đối với thí sinh thi ngạch lưu trữ viên:

a) Có bằng tốt nghiệp Đại học (cử nhân) trở lên thuộc các chuyên ngành: Lưu trữ học và quản trị văn phòng, Hành chính học;

3.4. Đối với thí sinh thi ngạch kiểm thu viên thuế và cán sự làm chuyên môn nghiệp vụ:

a) Có bằng tốt nghiệp Trung cấp hoặc Cao đẳng chính quy, thuộc các chuyên ngành: Tài chính, Kế toán, Ngân hàng, Ngoại thương, Thương mại, Quản trị kinh doanh và chuyên ngành kinh tế của các trường Trung cấp, cao đẳng;

b) Chứng chỉ ngoại ngữ trình độ A trở lên;

3.5. Đối với thí sinh thi ngạch cán sự làm công nghệ thông tin:

a) Có bằng tốt nghiệp Cao đẳng chính quy trở lên thuộc các chuyên ngành: Công nghệ thông tin (Công nghệ phần mềm, Truyền thông và mạng máy tính), Tin học doanh nghiệp, Tin học ứng dụng, Kỹ thuật máy tính và mạng, Toán tin, Hệ thống thông tin kinh tế (chuyên ngành Tin học - Kế toán);

b) Chứng chỉ ngoại ngữ trình độ A trở lên.

6.6. Đối với thí sinh thi ngạch lưu trữ viên trung cấp:

a) Có bằng tốt nghiệp Trung cấp chính quy trở lên thuộc các chuyên ngành: Lưu trữ học và quản trị văn phòng, Hành chính học;

b) Chứng chỉ ngoại ngữ trình độ A trở lên;

3.7. Về điều kiện văn bằng và loại hình đào tạo:

* Về điều kiện văn bằng:

- Đối với thí sinh đăng ký dự thi tuyển vào ngạch kiểm soát viên thuế, chuyên viên làm chuyên môn nghiệp vụ; chuyên viên làm công nghệ thông tin; lưu trữ viên; phải có bằng tốt nghiệp Đại học (cử nhân) trở lên phù hợp với yêu cầu chuyên ngành của ngạch dự tuyển, không phân biệt bằng do trường công lập hay ngoài công lập cấp;

- Đối với thí sinh đăng ký dự thi tuyển vào ngạch Kiểm thu viên, cán sự làm công tác chuyên môn nghiệp vụ; cán sự tin học; lưu trữ viên trung cấp phải có bằng tốt nghiệp Trung cấp, Cao đẳng chính quy phù hợp với yêu cầu chuyên ngành của ngạch dự tuyển, không phân biệt bằng do trường công lập hay ngoài công lập cấp;

* Về phân biệt văn bằng Đại học theo loại hình đào tạo:

- Đối với thí sinh đăng ký dự thi tuyển vào các Cục Thuế thuộc các tỉnh miền núi (Hà Giang, Yên Bái, Cao Bằng, Lào Cai, Bắk Kạn, Lai Châu, Điện Biên và Sơn La), Tây Nguyên (Kon Tum, Gia Lai, Đắk Lắk và Đắk Nông) và đồng bằng sông Cửu Long (Long An, Đồng Tháp, An Giang, Tiền Giang, Vĩnh Long, Bến Tre, Kiên Giang, Hậu Giang, Trà Vinh, Sóc Trăng, Bạc Liêu và Cà Mau), thì: Người đăng ký dự thi tuyển phải có bằng tốt nghiệp Đại học (cử nhân) trở lên không phân biệt loại hình đào tạo.

- Đối với các thí sinh đăng ký dự thi tuyển vào các Cục Thuế thuộc các tỉnh, TP còn lại: Người đăng ký dự tuyển phải có bằng tốt nghiệp Đại học chính quy hoặc có bằng thạc sỹ, tiến sỹ.

- Đối với thí sinh mới tốt nghiệp Đại học, cao đẳng, trung cấp nhưng chưa được cấp bằng có thể nộp giấy chứng nhận tốt nghiệp do cơ sở đào tạo có thẩm quyền cấp để tham gia dự thi tuyển. Khi trúng tuyển và nhận quyết định tuyển dụng, người được tuyển dụng phải xuất trình bằng tốt nghiệp theo quy định.

Từ Cầu Chương Dương đi đường nào ngắn nhất nhỉ ? Đường Trường Chinh là đường một chiều đúng ko ? cũng khá xa ,. hic

anh cứ hỏi đường đến ngã tư sở, Trường chinh 2 chiều anh nhé :D

L

lananhgtvt

Sơ cấp
25/6/12
7
0
0
33
thanh hoa

vietanhtc ơi! t hỏi mãi mọi người mà k được! về văn bằng t là thuộc các ngành kinh tế của các trường đại học nhưng là bằng (kỹ sư) chứ k pải (cử nhân) thì đc thi k ??:(

H

humor

Cao cấp
26/1/12
1,259
2
0
Viet Nam

Điều kiện dự tuyển như thế, thì ko biết mình có được thi ko nhỉ ? Mình học chuyên ngành tin học TCKT ( điểm môn kế toán, thuế, TCDN 9,10 , số học trình nhiều ko kém các bạn chuyên ngành kế toán )+ kinh nghiệm hơn 1 năm kế toán tiền gửi ngân hàng, bây giờ mình chuyển làm kiểm soát nội bộ. huhu. Mình chỉ có thể dự thi vào ngành kế toán hoặc kinh tế thui ( chứ CNTT ko thể đấu với các bạn chuyên ngành BK, DHQG).hichic

N

nguyenhien25

Sơ cấp
11/5/09
26
0
0
34
Vinh, Nghe An

vietanhtc ơi! t hỏi mãi mọi người mà k được! về văn bằng t là thuộc các ngành kinh tế của các trường đại học nhưng là bằng (kỹ sư) chứ k pải (cử nhân) thì đc thi k ??:(

bạn đọc điều kiện phía trên đi. Bằng bạn kỹ sư, không được đâu bạn ạ, nếu tuyển CNTT mà bạn là kỹ sư tin học thì được.

Mình theo dõi diễn đàn này từ năm ngoái rồi, vì năm ngoái mình cũng thi, nhưng thật tiếc mình không may mắn. Mình có ý kiến nhỏ thế này, với commet của các bạn chỉ để hỏi " Bao giờ thi, sao chờ mãi chưa có lịch..." mình thấy quá nhiều, làm lượng page ngày càng nhiều mà không có nội dung gì quan trọng, các bạn nên hạn chế. Mọi thông tin tuyển dụng sẽ có trên gdt.gov.vn, đều cụ thể về thời gian và yêu cầu. Các bạn đừng lo. MÌnh cũng đang chờ thông tin như các bạn vậy. Hi vọng nếu có thôg tin, đây sẽ là page để chúng ta cùng nhau ôn tập, tài liệu ôn thì phải chờ thông tin tuyển dụng cụ thể, rồi các bạn search là có cả thôi.

Sửa lần cuối:
T

tranuyen1989

Sơ cấp
20/1/12
17
0
0
35
ha noi

mình cũng đăng ký thầy Hưng lâu rồi mà chưa thấy thầy thông báo gì cả,....đã có ai được gọi chưa ạ???/

P

phamngochuyen1985

Sơ cấp
10/5/12
44
0
0
Ha Noi

Mình được thầy liên lạc rồi.
Bạn gọi lại xem, nhỡ đâu thầy gọi lúc đó bạn ko nghe máy.
Nghe nói là lớp học đông lắm rồi. Thầy nói nếu đông quá thì 1 số bạn đăng ký muộn sẽ sếp lớp sau vậy.
Đang lo ko đc ôn trước. hic...

T

thuhienneu

Sơ cấp
14/7/11
3
0
0
hà nội

Mình cũng đăng kí rồi nhưng nghĩ lại vẫn thấy do dự ko biết nên học không, cũng muốn ôn cho chắc nhưng lại ngại một nỗi đang thất nghiệp nên tài chính eo hẹp.Có anh chị nào từng thi chưa cho em xin kinh nghiệm với.thanks;)

tuanccc

tuanccc

Cao cấp
8/12/09
202
27
28
Việt Nam quê hương tôi

Riêng cái zụ thầy Hưng ấy cũng ngốn gần 10 page của Forum rồi @_@!
Đã tốn công lên Diễn đàn rồi, tâm trạng cũng rất háo hức được thi cử, vậy mà không bỏ thêm xíu thời gian nữa để đọc các bài viết trước của mọi người, rồi lại hỏi lung tung, mỗi nguời 1 ý kiến, đụng đâu hỏi đó, cứ trông chờ ai đó trả lời câu hỏi riêng cho bản thân mình mà không biết rằng câu hỏi đó đã được rất nhiều người hỏi và đã có rất nhiều câu trả lời. Chưa rèn được tính chịu khó và nhẫn nại thì e là chuyện thi cử vào ngành Thuế với các bạn quả thật là 1 thử thách thật sự đó.

V

vietanhtc

Sơ cấp

theo mình nghĩ là vẫn được, trên đó ghi là cử nhân trở lên, bạn học 4 năm đã có bằng cử nhân rồi, học hơn 4 năm có bằng kỹ sư càng tốt
hơn nữa không có mục nào ghi là không chấp nhận kĩ sư kinh tế nên không có cớ gì từ chối nhận hồ sơ của bạn
hãy cứ ôn thi chăm chỉ chúc bạn sớm đạt được nguyện vọng

T

thuhienneu

Sơ cấp
14/7/11
3
0
0
hà nội

cảm ơn anh tuanccc đã nhắc nhở, thật ngại quá.

T

tungcaca123

Guest
29/6/12
1
0
0
34
Hải Dương

Các bạn ơi cho mình hỏi thầy Hưng này có phải là Vụ phó bộ tài chính ko ?

C

caothanghvtc

Sơ cấp
9/1/11
4
0
0
35
thanh hoa

Đã có thông báo thi tuyển đâu mà mọi người đã lo ôn thế. Mình hỏi chú trưởng phòng TCCB bảo năm nay chưa chắc đã thi đâu. Các tỉnh mới chỉ gửi chỉ tiêu tuyển dụng cho năm 2012 thôi, còn có thi năm nay ko thì chưa chắc đâu.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA