Thi tuyển công chức thuế năm 2012!

• Thread starter MINA
  • Ngày gửi
D

duasongkiem

Trung cấp
17/4/11
109
0
18
33
ha tinh
Ðề: Thi tuyển công chức thuế năm 2012!

Ai giải giùm mình bài này vs:
Câu 12: DN C có khoản thu nhập 850tr từ dự án đầu tư tại nước ngoài. khoản thu nhập này là khoản thu nhập sau khi đã nộp thuế thu nhập theo Luật của nước ngoài. Số thuế thu nhập phải nôp tính theo qui định của luật thuế thu nhập doanh nghiệp của nước ngoài là 250tr. Dn C phải nộp thêm thuế TNDN tại Việt Nam là bao nhiu?
Đáp án: 25tr. nhưng mình tính ra 58tr?

(850+250)*25%-250=25

Khóa học Quản trị dòng tiền
A

alo24

Trung cấp
8/9/12
114
0
0
33
long an
Ðề: Thi tuyển công chức Chuyên viên làm công nghệ thông tin năm 2012 -Chi Cục thuể

tình hình năm nay đề thi ra khoai quá

M

misasme2012

Guest
22/6/12
26
0
1
sd

Chào cả nhà, Mình đi thi về chia sẻ một chút, Tuy cũng cố gắng học nhưng thực tế phũ phàng vì vậy các bạn cũng cần chuẩn bị.
Thứ nhất là Phao, vào đó phòng nào đen bị bắt ép thì không nói, còn lại cả làng cả xã họ mở phao chép thì chẳng nhẽ mình cố nhớ làm j, họ công khai, thậm chí chạy linh tinh cũng đc thì mình cũng phải theo thôi. Phao thì tốt nhất làm 2 bản, dự phòng nếu bị thu thì còn có cái dự trù
Thứ hai vấn đề chính là tiền. Nếu phòng nào không đi phong bì thì bị bắt ép cũng phải chịu thôi, phòng nào đi thì phải tập hợp mọi người, thu tiền trước chia đều vào 2 phong bì rồi kệp vào tờ báo hoặc tệp giấy A4 trắng sao cho gọn, rồi đưa giám thị, nói khóe vào và cố gắng làm cho giám thị rơi vào thế bí khi đó mới cầm đằng chuôi đc
Thứ ba là cố gắng nghe tin tức, khả năng lộ đề là có thật và mình cũng thấy mấy đứa bạn bàn nhau về đề thi, lúc vào phòng thấy trùng hợp mới ngớ người
Thứ tư, Đề có khả năng không theo kiểu giở phao chép, mà nhiều câu hỏi thực tế, vận dụng, vì thế cố gắng suy tư mà trổ tài viết lách cho chuẩn là ok
Chúc mọi người thi tốt

T

thesang6689

Sơ cấp
23/10/12
9
0
0
34
an giang

cho minh xin voi ttsang9st@gmail.com
Nguyên văn bởi phanhau8989
Nguyên văn bởi Chip226156
Chúc các bạn miền nam thi tốt:X...mình có ruột mèo 4 môn( trừ tiếng anh), bạn nào cần mình gửi cho. là bản mình tự soạn nên ko đầy đủ hết nhưng cũng là hầu hết các ý chính, Kiến thức chung phao mình trúng tủ:D

Gửi cho mình 1 bản với nhe, cảm ơn nhiều nhiều mail của t : lai190385@yahoo.com

bạn ơi gửi cho mình thuyhan90@gmail.com

T

thesang6689

Sơ cấp
23/10/12
9
0
0
34
an giang

Câu 1: phân tích nhận định sau : lĩnh vực kinh tế thường chứa đựng nhiều mâu thuẫn và chỉ có nhà nước mới có đủ thẩm quyền và khả năng giải quyết các mâu thuẫn đó

câu 4 : một trong những nhiệm vụ cơ bản của cơ quan thuế các cấp là tổ chức thực hiện công tác tuyên truyền, hướng dẫn, giải thích chính sách thuế của nhà nước, hỗ trợ ng nộp thuế thực hiện nghĩa vụ nộp thuế theo đúng quy định của pháp luật. với hiểu biết của mình a/c hãy cho biết cơ quan thuế các cấp cần phải triển khai những công việc gì để thực hiện nội dung này
hai câu này ơ tài liệu nào bà con . . .

L

LJFE4411

Trung cấp
14/10/12
53
0
0
binh phuoc

Câu 9: (29) Doanh nghiệp Việt Nam A có số liệu về TNCT năm 2010 như sau:
- TN chịu thuế TNDN phát sinh trong nước từ hoạt động kinh doanh chính là 2,5 tỷ đồng
- TN chịu thuế khác là 350 triệu đồng
- DN còn có khoản thu nhập 1tỷ đồng từ dự án đầu tư tại nước ngoài. Khoản thu nhập này là thu nhập nhận được sau khi đã nộp thuế thu nhập theo Luật của nước mà doanh nghiệp đầu tư. Số thuế thu nhập phải nộp tính theo quy định của Luật thuế thu nhập doanh nghiệp của nước doanh nghiệp đầu tư là 220 triệu đồng.
Biết rằng theo quy định của Luật thuế TNDN Việt nam thì Doanh nghiệp đang được giảm 50% thuế TNDN.
Anh/Chị hãy tính thuế TNDN phải nộp của DN A.

giai đi nao các bác đay là đen ôn tập cua nam nay cua mien nam viet nam

N

nga69

Mưa mùa hè ^^
31/5/11
214
2
0
Nơi tình iu bắt đầu

Câu 1: phân tích nhận định sau : lĩnh vực kinh tế thường chứa đựng nhiều mâu thuẫn và chỉ có nhà nước mới có đủ thẩm quyền và khả năng giải quyết các mâu thuẫn đó

câu 4 : một trong những nhiệm vụ cơ bản của cơ quan thuế các cấp là tổ chức thực hiện công tác tuyên truyền, hướng dẫn, giải thích chính sách thuế của nhà nước, hỗ trợ ng nộp thuế thực hiện nghĩa vụ nộp thuế theo đúng quy định của pháp luật. với hiểu biết của mình a/c hãy cho biết cơ quan thuế các cấp cần phải triển khai những công việc gì để thực hiện nội dung này
hai câu này ơ tài liệu nào bà con . . .

Ôi, 2 câu này chả bít phòng mình các bạn tài liệu ở đâu mà chép cứ ầm ầm. Mình thì cứ gọi là bịa trên trời dưới đất. Đằng nào cũng chả đến lượt mình rồi. Chém cho nhiệt tình. Bõ cái công ra tận Hải phòng để thi

T

toantaikinhmon

Cao cấp
23/9/12
241
0
0
44
Hải Dương

bài giải tạm thời: mong mấy bác hiệu chỉnh cho hợp lý:
thu nhập 10.000 tr
chi phí hợp lý: 1, 720-120 = 600tr
2, 1800 tr
3, 250 +180 = 430 tr
4, chi laicvay 480 tr
5, 2000 tr
6, ko đuoc tru: 20
tổng chi phí : 5310 tr
thu nhập khác:
1, 90tr
2, 310 tr
3, 170-70 =100 tr
tổng thu nhập khác : 500tr
thu nhap chịu thuế = 10.000 - 5310 +500 = 5190 tr
5190 x 25% = 1297,5 tr
thue thu nhập doanh nghiep duoc giam : 1297,5 x 50% = 648,75 tr

Bạn mà trình bầy như vậy kết quả có đúng thì vẫn tạc nha, phải trích được chi tiết các khoản được trừ theo thông tư, luật, đi kèm số liệu.
Cái thứ hai: Bài tập ra không đến mức khó thế đâu.
Thân !!!!!!!

H

humor

Cao cấp
26/1/12
1,259
2
0
Viet Nam

Hot, hot, đã có danh sách phân về các chi cục những thành viên nào trước khi thi. đây là tin mà 1 người đang làm hợp đồng nói thế. Một anh phòng mình nói cục hà nội năm nay không phải 450tr mà 600tr.

T

thesang6689

Sơ cấp
23/10/12
9
0
0
34
an giang

Ôi, 2 câu này chả bít phòng mình các bạn tài liệu ở đâu mà chép cứ ầm ầm. Mình thì cứ gọi là bịa trên trời dưới đất. Đằng nào cũng chả đến lượt mình rồi. Chém cho nhiệt tình. Bõ cái công ra tận Hải phòng để thi

bạn oi đề kiến thức chung la đề mở hay đóng vậy bạn ???

S

socconyeudoi

Guest
21/8/12
1
0
0
34
Lâm Đồng

mình thi ở khánh hòa. ai thi khánh hòa thi mình ở chung được không, mình chưa có khách sạn
số điện thoại của mình 0937 140 104

T

toantaikinhmon

Cao cấp
23/9/12
241
0
0
44
Hải Dương

Câu 9: (29) Doanh nghiệp Việt Nam A có số liệu về TNCT năm 2010 như sau:
- TN chịu thuế TNDN phát sinh trong nước từ hoạt động kinh doanh chính là 2,5 tỷ đồng
- TN chịu thuế khác là 350 triệu đồng
- DN còn có khoản thu nhập 1tỷ đồng từ dự án đầu tư tại nước ngoài. Khoản thu nhập này là thu nhập nhận được sau khi đã nộp thuế thu nhập theo Luật của nước mà doanh nghiệp đầu tư. Số thuế thu nhập phải nộp tính theo quy định của Luật thuế thu nhập doanh nghiệp của nước doanh nghiệp đầu tư là 220 triệu đồng.
Biết rằng theo quy định của Luật thuế TNDN Việt nam thì Doanh nghiệp đang được giảm 50% thuế TNDN.
Anh/Chị hãy tính thuế TNDN phải nộp của DN A.

giai đi nao các bác đay là đen ôn tập cua nam nay cua mien nam viet nam
Thu nhập khác (350tr + ((1tỷ+220)*25%-220)) không được hưởng ưu đãi. Các bác để ý kỹ không là bị gài bẫy đó nha :015:

M

manka

Sơ cấp
23/9/09
29
0
0
37
VN

Các bạn ko phải học đâu, đi tìm đề đi là vừa. Đừng học như mình rồi kết quả cũng thế... Không thể đọ sức với người đã biết đề trước. Và phạm vi lộ đề năm nay rất rộng. Chán! Đã thế tổ chức thi làm gì, chỉ làm khổ con nhà không có tiền và quyền

L

lehuyentrang1979

Sơ cấp

Bạn có thấy danh sách tên mình không vậy ? Từ mấy trang trước đã nói là đừng làm mất tinh thần mấy bạn MN và MT rồi, bạn có thông tin chính xác danh sách thì hãy post, làm như này mấy bạn mất tập trug ôn thi
Hot, hot, đã có danh sách phân về các chi cục những thành viên nào trước khi thi. đây là tin mà 1 người đang làm hợp đồng nói thế. Một anh phòng mình nói cục hà nội năm nay không phải 450tr mà 600tr.

T

toantaikinhmon

Cao cấp
23/9/12
241
0
0
44
Hải Dương

:015: bác này nhanh nhậy thế, chưa gì đã biết danh sách phân về các cục thuế rùi ak

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA