Thi tuyển công chức thuế năm 2012!

• Thread starter MINA
  • Ngày gửi
M

mnptklien

Trung cấp
26/8/13
59
0
0
35
thừa thiên huế
Ðề: Thi tuyển công chức thuế năm 2012!

Sao bạn biết muộn nhất tháng 10 vậy?

Muốn biết đợt 2 xin chỉ tiêu thêm bao nhiêu người thì phải hỏi cục thuế là biết thôi.

Tỉnh mình theo tin nội bộ là xin thêm 11 người, là tất cả những người trên 5 điểm còn lại

Sửa lần cuối:
Khóa học Quản trị dòng tiền
M

mnptklien

Trung cấp
26/8/13
59
0
0
35
thừa thiên huế

Chào các bạn đợi đợt 2, các bạn cứ yên tâm chờ đợi muộn nhất là tháng 10 sẽ gọi nhé. Trong lúc chờ lên làm việc gì đó cho đỡ buồn

sao bạn biết vậy? bạn nghe thông tin ở đâu hay đoán vậy?

V

vueglo

Cao cấp
4/3/13
227
27
28
44
Ngọc Hà, Ba đình, hà nội

Bạn tuyên bố rành mạch, rõ ràng như thế, việc gì phải hỏi nữa ?[/QUOT

nguồn thông tin của mình không biết chính xác thời điểm nào họ gọi đợt 2 nên nếu ai có nguồn thông tin nào khác thì mình vẫn phải tham khảo thôi.

T

Tuyenmeotn

Trung cấp
17/5/13
104
0
0
36
Thái Nguyên

Ban oi vay khi nao ban duoc goi di lam thi ban chia se cho moi nguoi biet voi

T hỏi được tin là tỉnh có xin người thôi chứ không biết các tỉnh khác ntn, nhưng còn phải chờ quyết định của btc nữa. Đây là tin chuẩn. Nhưng họ cũng nói là khả năng tháng 9 sẽ có câu trả lời! Còn bạn nhocxuhaongot hỏi trên cục thuế thì họ o nói rõ đâu, đứa bạn tớ làm văn thư ở đấy mà tớ hỏi nó còn chả biết gì, tuyên bố xanh rờn là từ trước đến giờ chưa bao giờ cục thuế gọi đợt 2 cơ! Mà năm 2010 thi đợt 1 lấy 19 chỉ tiêu,có 1 đứa bạn khác học cùng lớp đứng thứ 33 còn được gọi đợt tiếp theo. Không phải ai làm ở cục thuế cũng cung cấp thông tin chính xác đâu bạn ạ!

H

hpy

Sơ cấp
29/1/13
9
0
0
Phú Yên

Minh thi o cum mien trung, diem thi vua roi tuong doi cao (dung thu 10) nhung bi liet mon tin hoc (4.8d), khong biet co nen ngong tin cho dot 2 khong nhi???? hai...za....!

C

congphuong2015

Trung cấp
15/11/12
51
0
6
33
hà nội

Co' ai o nghe an khong vay? Em ngong' nghe an lau roi ma khong thay' ai. Hic'.

V

vitconlonton404

Trung cấp
10/4/13
91
3
8
HCM

Không biết các nơi khác như thế nào nhưng ở HCM các ac hợp đồng đang tất bật đi ôn thi
Dự là đầu năm sau sẻ thi

S

swannga

Sơ cấp
25/7/12
20
0
0
36
binh duong

Mọi người ơi cho mình hỏi hiện tại mình thi đậu thuế và đi làm rồi nhưng bây giờ muốn luân chuyển đến một tỉnh khác làm việc có được không các bạn? thủ tục đơn giản không?và phải làm thế nào?

L

lovedontlie

Sơ cấp
6/1/11
29
0
0
hà nội

Thấy các bác bên Forum thi Hải quan bảo Bộ nội vụ có văn bản ko tuyển thêm biên chế đến 2016 :))

M

mnptklien

Trung cấp
26/8/13
59
0
0
35
thừa thiên huế

Chờ đợi thật mệt mỏi. Tại sao mình ko làm việc j để có nhiều tiền mà phải trông chờ vào ng khác nhỉ? Tại sao lại ko thể chủ động.

Thấy các bác bên Forum thi Hải quan bảo Bộ nội vụ có văn bản ko tuyển thêm biên chế đến 2016 :))

Lại thêm tin j nữa đây?

D

dongduonghvnh

Sơ cấp
10/5/13
33
0
0
33
Thái Bình

khiếp, đến tận 2016, thế thì đầy ng về hưu mà k tuyển thêm thì còn lại bấy nhiêu người làm sao làm hết việc. Nghe đã thấy điêu điêu ^^

phankhanh

phankhanh

Trung cấp
19/3/09
50
0
6
VN

toàn nói như đúng rồi, chưa thấy nguồn thông tin nào nói thế bao giờ mà bạn đã bảo có văn bản nghe chắc chắn ghê.

Bạn đó nói đúng rồi đó. Không cho tăng thêm biên chế, chỉ tuyển để thay thế ngươi về hưu thôi. Nguồn thì trên mạng trích dẫn đầy đó, lên gôgle mà tìm.

D

dongduonghvnh

Sơ cấp
10/5/13
33
0
0
33
Thái Bình

Nghĩa là bi h chỉ có chỉ tiêu bù vào chỗ những người không đi làm đợt 1 cộng với những người đã và sắp nghĩ hưu phải không bạn ? thế thì chắc những ng chờ đợt 2 như tớ vs vài b nữa còn chờ lâu lâu lắm, hiu hiu, buồn ơi là sầu !

V

vueglo

Cao cấp
4/3/13
227
27
28
44
Ngọc Hà, Ba đình, hà nội

Bạn đó nói đúng rồi đó. Không cho tăng thêm biên chế, chỉ tuyển để thay thế ngươi về hưu thôi. Nguồn thì trên mạng trích dẫn đầy đó, lên gôgle mà tìm.

Thì đúng rồi, ở đây là Tổng cục thuế đang xin chỉ tiêu là chỉ tiêu của năm 2013 chứ không phải xin thêm chỉ tiêu của năm 2012 bạn hiểu không.

Nghĩa là bi h chỉ có chỉ tiêu bù vào chỗ những người không đi làm đợt 1 cộng với những người đã và sắp nghĩ hưu phải không bạn ? thế thì chắc những ng chờ đợt 2 như tớ vs vài b nữa còn chờ lâu lâu lắm, hiu hiu, buồn ơi là sầu !

bạn cứ yên tâm, vẫn có hy vọng , vì tổng cục thuế đang xin chỉ tiêu của cả năm 2013 chứ không chỉ những chỉ tiêu thiếu của 2012

M

misabaongoc

Sơ cấp
30/7/13
22
0
0
dalat

Ban nay noi giong co truong phong to chuc cho minh noi ne. Nhung ban oi neu
Nnhu cuoi nam tinh minh co 1 vai nguoi ve huu thi se tuyen them tu nhung nguoi co diem cao tiep theo hay la uu tien con em trong nganh truoc ha ban.

T

Tuyenmeotn

Trung cấp
17/5/13
104
0
0
36
Thái Nguyên

Chờ đợi thời cơ ! Hihi bây giờ chỉ biết chờ thôi chứ làm thế nào?

D

dongduonghvnh

Sơ cấp
10/5/13
33
0
0
33
Thái Bình

Lại chờ thôi, thôi thì cố đến tháng 10 cho tròn trịa một năm em ngóng trông anh, nếu mà k đc thì chính thức cho a quit a Thuế ạ........mà đợt 2 liệu có lấy đến chục người vs trên chục người k mọi nhỉ ? liệu một năm trong một tỉnh, chia ra các chi cục thì có đến chục nghỉ hưu k hả m.ng ?

Ban nay noi giong co truong phong to chuc cho minh noi ne. Nhung ban oi neu
Nnhu cuoi nam tinh minh co 1 vai nguoi ve huu thi se tuyen them tu nhung nguoi co diem cao tiep theo hay la uu tien con em trong nganh truoc ha ban.

tớ nghĩ chắc phải từ những người có điểm cao tiếp theo chứ nhỉ ? phải k mọi ng, k thì chúng ta chờ đợt 2 bằng niềm tin à ? hì hì

Q

quachthienluong1

Sơ cấp
23/8/13
41
1
0
35
tp hcm

Ai bảo thi không chịu cố gắng ,nếu chịu cố gắng chút bây giờ làm gì pải ngóng nữa.đúng là.....

• Like
Reactions: MINA
M

mnptklien

Trung cấp
26/8/13
59
0
0
35
thừa thiên huế

Ai bảo thi không chịu cố gắng ,nếu chịu cố gắng chút bây giờ làm gì pải ngóng nữa.đúng là.....

nói cũng đúng nhưng hình như là do cái s, cái nghề nó chọn mình chứ mình ko chọn đc nó thì phải

Ngóng thuế từ năm 2010 đến giờ. khiếp thật.

V

vueglo

Cao cấp
4/3/13
227
27
28
44
Ngọc Hà, Ba đình, hà nội

Lại chờ thôi, thôi thì cố đến tháng 10 cho tròn trịa một năm em ngóng trông anh, nếu mà k đc thì chính thức cho a quit a Thuế ạ........mà đợt 2 liệu có lấy đến chục người vs trên chục người k mọi nhỉ ? liệu một năm trong một tỉnh, chia ra các chi cục thì có đến chục nghỉ hưu k hả m.ng ?

tớ nghĩ chắc phải từ những người có điểm cao tiếp theo chứ nhỉ ? phải k mọi ng, k thì chúng ta chờ đợt 2 bằng niềm tin à ? hì hì

Cứ ước tính tầm một nửa so với chỉ tiêu của năm 2012. Bây giờ là trông chờ may rủi, mình không can thiệp được gì nữa, cái gì đến nó sẽ đến thôi. Nếu có không được thì cũng thoải mái chấp nhận.

D

danuvina

Sơ cấp
29/8/13
9
0
0
34
hồ chí minh

Mình vào thuế rồi thì nên học thêm vb2 hay học thạc sĩ chuyên ngành gì thì phù hợp các bác nhỉ? cho ý kiến giúp em với, em hơi băn khoăn vụ này.

anzo

anzo

Trung cấp
9/4/13
156
2
18
35
bac giang

2016 sẽ ko có biên chế, mà chỉ có kí hợp đồng dài hạn....chuẩn đó, tất cả các ngành lun

phankhanh

phankhanh

Trung cấp
19/3/09
50
0
6
VN

Mình vào thuế rồi thì nên học thêm vb2 hay học thạc sĩ chuyên ngành gì thì phù hợp các bác nhỉ? cho ý kiến giúp em với, em hơi băn khoăn vụ này.

Học thạc sỹ theo chuyên chuyên ngành đại học đi bạn. Mác Thuế + bằng thsỹ thì xin đi dạy thỉnh giảng tăng thu nhập.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA