Mua hàng thủ công mỹ nghệ không có hóa đơn chứng từ

• Thread starter nhatlanduong
  • Ngày gửi
N

nhatlanduong

Guest
24/5/06
36
0
6
TP.HCM
Làm ơn giúp mình với nhé:
-Cty tư vấn thiết kế và bán hàng thủ công mỹ nghệ. Cty chưa đi vào HĐ, nhưng định sẽ săn lùng hàng độc ở các buôn, vì thế sẽ không có hóa đơn, mình nghĩ sẽ lên BK 05/GTGT, nhưng có cần phải thêm giải trình, thủ tục, cách thức chi tiết ntn, nhờ các anh chị giúp với.
- Anh Chị nào đã qua sử dụng các phần mềm hoặc excel trên thư viện WKT chỉ cho mình cái nào chạy ổn định và phù hợp với cty mình với. Vì nhiều quá mình không biết phải chọn cái nào? Mình định sẽ đặt 1 excel quản lý kho-bán hàng tại cửa hàng và 1 phần mềm tại cty để làm hạch toán sổ.
Cảm ơn các anh chị rất nhiều!

Khóa học Quản trị dòng tiền
HaiTam

HaiTam

Nguyễn Hải Tâm
Thành viên BQT
7/11/02
2,177
594
113
TP.HCM
www.webketoan.vn
Trường hợp doanh nghiệp mua dịch vụ nhỏ lẻ như: vận chuyển, bốc xếp, sửa chữa nhỏ, mua hàng hoá như đất, đá, hàng thủ công mỹ nghệ, nông, lâm, thuỷ sản của người nông dân, người khai thác trực tiếp bán ra ... thì căn cứ vào giấy mua bán, phiếu chi có chữ ký của người bán để lập bảng kê 04/GTGT, được giám đốc duyệt chi và làm căn cứ tính vào chi phí hợp lý.
(Trích CV 1508/TCT-PCCS ngày 24/04/2006)

N

nhatlanduong

Guest
24/5/06
36
0
6
TP.HCM
Cảm ơn Anh HaiTam, đó là trên VB, còn ai đã qua làm thực tế xin chỉ giáo thêm. Mình cảm ơn nhé

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA