Chuyển đổi giấy pháp kinh doanh

• Thread starter thanhtinh
  • Ngày gửi
T

thanhtinh

Guest
24/5/06
28
0
0
HCM
Các bạn ơi, giúp mình với.

Hiện tại, minh vừa sang lại cửa hàng, hình thức kinh doanh của cửa hàng củ là Doanh Nghiệp Tư Nhân. Nay chủ cửa hàng sang lại cửa hàng cho mình , vậy mình muốn chuyển giao lại giấy phép đăng ký kinh doanh của chủ cửa hàng củ được không, thay vì mình đi đăng ký kinh doanh mới, thì nay chủ của DNTN nay` cũng muốn chuyển nhượng lại giấy phép đăng ký kinh doanh cho minh. Vậy, các bạn nghĩ minh` làm như thế đc không, và nếu làm như thế thì có ưu, nhược điểm gì và cần những thủ tục gì cho việc chuyển nhượng giấy phép đăng ký kinh doanh , có ảnh hưởng gì không khi bên thuế can thiệp vao

Vậy các bạn vui lòng giúp mình với nha. Mình cám ơn nhiều

Khóa học Quản trị dòng tiền
S

Song Huong

Cao cấp
thanhtinh nói:
Các bạn ơi, giúp mình với.

Hiện tại, minh vừa sang lại cửa hàng, hình thức kinh doanh của cửa hàng củ là Doanh Nghiệp Tư Nhân. Nay chủ cửa hàng sang lại cửa hàng cho mình , vậy mình muốn chuyển giao lại giấy phép đăng ký kinh doanh của chủ cửa hàng củ được không, thay vì mình đi đăng ký kinh doanh mới, thì nay chủ của DNTN nay` cũng muốn chuyển nhượng lại giấy phép đăng ký kinh doanh cho minh. Vậy, các bạn nghĩ minh` làm như thế đc không, và nếu làm như thế thì có ưu, nhược điểm gì và cần những thủ tục gì cho việc chuyển nhượng giấy phép đăng ký kinh doanh , có ảnh hưởng gì không khi bên thuế can thiệp vao

Vậy các bạn vui lòng giúp mình với nha. Mình cám ơn nhiều
Tốt nhất là đăng ký thành lập mới.
Chuyển giao lại giấy phép đăng ký kinh doanh của chủ cửa hàng cũ chỉ có 01 ưu điểm nếu ngành nghề kinh doanh này hạn chế/không cấp giấy phép mới.
Còn lại toàn rắc rối.

Mình khuyên bạn nên đăng ký thành lập mới.
Nếu bắt buộc phải chọn cách chuyển giao lại giấy phép đăng ký kinh doanh của chủ cửa hàng củ thì phải có những thỏa thuận hết sức chặt chẽ. Không chịu trách nhiêm đối với những phát sinh trước ngày bạn sang nhượng lại(Thuế, công nợ...)

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA