Hạch toán kế toán đối với ngành KD sửa chữa, mua bán linh phụ kiện, máy ĐTDĐ

• Thread starter thanhtinh
  • Ngày gửi
T

thanhtinh

Guest
24/5/06
28
0
0
HCM
Các bạn thân mến, các bạn giúp mình với

1/ Mình thành lập DNTN với ngành kinh doanh sửa chữa, mua bán linh phụ kiện, máy điện thoại di động. Vậy với loại hình và ngành kinh doanh của mình thì mức thuế GTGT đầu ra và thuế TNDN là bao nhiêu, hay theo mức ấn định của cơ quan thuế.

2/Và trong ngành kinh doanh này thì chi phí hợp lý bao gồm những chi phí nào

3/ Mình sẽ thực hiện kê khai, báo cáo thuế như thế nào, vào thời điểm nào, gồm có những biểu mẫu gì

4/ Đơn vị của mình có được mua hóa đơn GTGT hay không ? và báo cáo thuế như thế nào

5/ Sổ sách kế toán của đơn vị mình bao gồm những loại sổ TK nào ( TK 154, 511, 911, 133, 334. 333, 156, 331 ...) Cụ thể là những loại sổ nào

6/ Các bạn có thể chỉ cho mình những điẻm lách được không

7/ Thuế môn bài mình sẽ nộp là bao nhiều ?

Vậy, mình chân thành cám ơn những đóng gòp, giúp đỡ của các bạn

Khóa học Quản trị dòng tiền
NPT

NPT

Cao cấp
7/6/06
2,083
12
38
53
Rừng Tây Nguyên
Ối cheo ơi! hỏi chi mà nhiều rứa, đến 7 câu luôn nhưng mà câu thứ 6 thì không thể đâu nhé!
Câu1:Do bạn đăng ký với cơ quan thuế.(thường là pp khấu trừ thuế)Tự khai tự nộp và tự chịu trách nhiệm,nếu không kê khai thì bị cơ quan thuế ấn định.
Câu 2:Chi phí hợp lý bao gồm những khoản chi liên quan đến hoạt động kinh doanh của bạn,ví dụ như trả lương nhân viên bán hàng tiền điện,điện thoại,.......
Câu3: Câu này bạn phải đến cơ quan thuế.
Câu 4:Bạn được mua hóa đơn và báo cáo thuế theo qui định.
Câu 5:Sổ sách kế toán mua tại cơ quan thuế.
Câu 6: Bạn phải kê khai,nộp đúng, nộp đủ và kịp thời các khoản phải nộp NSNN và phải tự chịu trách nhiệm về số liệu kê khai.Đừng nên lách
Câu 7:Thuế môn bài căn cứ vào vốn kinh doanh.Mức vốn dưới 2tỉ bạn nộp 1triệu tiền thuế.Từ 2tỉ đến đưới 5tỉ bạn nộp 1,5triệu tiền thuế...

Sửa lần cuối:
thanhvunt

thanhvunt

http://thanhvunt.com
22/1/06
2,078
10
0
Nha Trang
thanhvunt.com
7 câu hỏi trên không phải là không thể giải đáp nhưng để trả lời tốt 7 câu hỏi trên đòi hỏi phải trả lời theo một chuỗi những mắt xích liên quan với nhau và quan trọng là ... bạn khởi đầu những câu hỏi từ con số 0 khiến mọi người phải ngao ngán, đó là lý do mà bạn không nhận được nhiều câu trả lời.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA