Làm lại sổ sách kế toán những năm trước - Giúp em với !!!!

• Thread starter MyLy
  • Ngày gửi
M

MyLy

Guest
11/6/06
2
0
0
41
TP.HCM
Cty em từ 6 năm nay không có ktoán trưởng, và nay những người làm ktoán cũ đều nghỉ làm cả "không bàn giao", giờ em mới vào làm, sổ sách kế toán từ những năm trước ktoán hình như không làm, nếu giờ làm thì phải bđầu lại từ đầu mà ngoặc nỗi khoản tuần sau cty em lại "bị" qtoán, giờ em fải làm gì bây giờ, các anh chị giúp em với.

Khóa học Quản trị dòng tiền
S

Song Huong

Cao cấp
MyLy nói:
Cty em từ 6 năm nay không có ktoán trưởng, và nay những người làm ktoán cũ đều nghỉ làm cả "không bàn giao", giờ em mới vào làm, sổ sách kế toán từ những năm trước ktoán hình như không làm, nếu giờ làm thì phải bđầu lại từ đầu mà ngoặc nỗi khoản tuần sau cty em lại "bị" qtoán, giờ em fải làm gì bây giờ, các anh chị giúp em với.
Vấn đề của cty bạn quá nghiêm trọng. Nhưng riêng MyLy thì không liên can.
Có 2 hướng giải quyết
i) PA1
-Trước tiên phải gặp cơ quan thuế vụ/đội kiểm tra quyết toán nếu là TCT trình bày và xin họ hoãn thời hạn kiểm tra quyết toán.
-Thuê một cty chuyên về dịch vụ kế toán có kinh nghiệm cùng với MyLy bắt đầu làm lại từ đầu. Các cty kiểm toán có cung cấp dịch vụ này.

ii) PA2
Chấp nhận cho cơ quan thuế ấn định thu thuế vì không xuất trình được sổ sách theo luật định.

Chúc may mắn.

NPT

NPT

Cao cấp
7/6/06
2,083
12
38
53
Rừng Tây Nguyên
Ái chết.Theo PA2 thì không được bạn làm theo PA1 đi.

phinguyen79

phinguyen79

Phụ nữ là gì..???
MyLy nói:

Hi Myly,
Mình có thể giúp bạn một tay trong vấn đề này theo PA1 của song huong ấy!
Nếu bạn có nhã ý thì mail cho mình nha: anhphi1010@gmail.com
bye,
Dare to win! :wall: :wall: :wall:

G

gamhongvothi

Guest
27/2/06
5
0
0
46
bienhoa
Bên em củng bị tình trạng như vậy , họ bỏ chạy hết đến mình vào phải làm toàn bộ từ đầu .Nhưng được cái là cty mới thành lâp chưa đầy 1 năm .anh em nào có thể cho ý kiến .mình phải bắt đầu từ đâu o vậy?
cám ơn nhiếu:wall: :wall: :wall:

tonbatuong

tonbatuong

Trung cấp
10/10/03
70
0
8
An giang
Nên xem và hỏi lại các BC thuế các năm qua xác định số liệu thuế có được cơ quan thuế chấp nhận đến đâu và còn thiếu hoặc phải điều chỉnh gì để phục vụ cho kiểm tra quyết toán...

T

Thu Asia

Guest
Làm theo PÁ 1 đi bạn ơi, lí do với thuế là sếp đi công tác hoặc gì đó, hợp lý 1chút, nhưng ko hoãn thời gian ktra quá lâu dc đâu......Nếu doanh nghiệp bạn ko lớn lắm thì có thể 1mình làm lại, nếu lớn thì thuê người làm giúp, nhớ nói với sếp tình hình thực tế để nếu bạn thuê ngoài làm thì sếp ok.
Bạn xem lại báo cáo tài chính các năm trước (thường sẽ có 1bản lưu tại DN), trên cơ sở đó bạn tập hợp lại chứng từ hiện có tại doanh nghiệp: trên những chứng từ đó bạn tiến hành làm các sổ. Tất nhiên sẽ thiếu rất nhiều chứng từ ........cái nào có thể sử lý được thì sử lý, ko thì thôi,....thì cũng phải để cho thuế bóc chút xíu chứ, ko sao cả. Chúc thuận lợi và thành công

L

lacquan1

Sơ cấp
10/4/06
19
0
1
24
khong gia dinh
Nếu không giải quyết được bằng 2 phương án trên thì bạn hãy giải quyết bằng phương án thứ 3: good bye for ever.

D

DUNGNT

Guest
2/6/06
2
0
0
44
Tp HoChiMinh
XIN CHIA SẺ NỖI LO CỦA BẠN VÌ ĐÓ CŨNG CHÍNH LÀ NỖI LO CỦA MÌNH, TRƯỜNG HỢP NÀY BẠN SAO GIỐNG MÌNH QUÁ, CHỌN PHƯƠNG PA1 DI BẠN ƠI.
MÌNH KHÔNG BIẾT CÓ GIÚP GÌ ĐƯỢC BẠN KHÔNG NHƯNG ĐỪNG QUÊN GỬI MAIL CHO MÌNH bichlien2512@yahoo.com nhe.BIET DAU CHUNG TA CO THÊ TRAO DOI DUOC CHUT IT KINH NGHIEM QUY BAU TU NHAU VA CUNG KHONG QUEN LOI KHUYEN CUA CAC BAC.
CHUC BAN THANH CONG

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA