Mất Cân đối

• Thread starter thanhtinh
  • Ngày gửi
T

thanhtinh

Guest
24/5/06
28
0
0
HCM
Các bạn thân mến

Đối vơi nghề kế toán chúng ta, thì tất cả đều bằng nhau, tổng tài sản = tổng nguồn vốn. Đúng không. Nhưng trong diễn đàn này, mình thấy, tất cả, dù ít hay nhiều thì cũng có biết đôi chút về kế toán, các bạn nghĩ có đúng không ? Nhưng mình thấy được sự không cân đối là, có những câu hỏi, những vấn đề thắc mắc, thì được trao đổi , giúp nhau rất nhiều, và ngược lại, có những vấn đề mong muốn được chia sẽ, được hỗ trợ giúp nhau để cùng giải quyết công việc một cách tốt đẹp thì hầu như, không có một câu trả lời, khuyên bảo nhau những gì nên làm cà những gì không nên làm. Đồng thời làm như thế nào và làm sao cho có hiệu quả thì không hề có. Như vậy, các bạn có đồng ý với mình rằng là mất sự cân đối trong vấn đề này không. Với nghề kế toán chúng ta, không ai chắc chắn rằng, tôi sẽ làm và hoạt động tại đơn vị này, trong nghiệp vụ này suốt đời. Chắc chắn là không. Nếu đã là không thì có nghĩa, chúng ta, sẽ có sự thay đổi đơn vị khác, nghiệp vụ khác, không có nghĩa là anh làm kế toán tiền lương cho đơn vị A suốt khoảng thời gian nghề nghiệp cả đời của a, sau này a chuyển đổi sang đơn vị B và a được phân công trong nghiệp vụ khác. Thì chắc chắn, a cũng phải trao đổi , chia sẽ những khuất mất trong quá trình a công tác tại đơn vị mới. Vậy thì, với diễn đàn là một web site để tất cả mọi người giao lưu, chia se, giúp nhau trong nghề nghiệp, trong kinh nghiệp và nghiệp vụ ma` a đã từng mất phải để rồi những gì nên làm, những gì không nên làm với phương châm giúp nhau cùng tiến .

với mình, mình chỉ nói bấy nhiêu đây thôi trong suy nghĩ của mình, đôi lúc, có gì sai sót, mong các bạn thông cảm cho mình

Khóa học Quản trị dòng tiền

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA