Gửi Công văn cho Tổng Cục thuế ntn?

• Thread starter xungdanhanhhung
  • Ngày gửi
X

xungdanhanhhung

Guest
6/2/05
267
1
0
Hanoi
Hiện nay em đang có một số thắc mắc về vấn đề thuế. Em muốn gửi công văn lên Tổng cục thuế để hỏi mà không biết phải gửi đi ntn?

Anh chị nào biết xin chỉ cho em, em cảm ơn nhiều!

Khóa học Quản trị dòng tiền
G

gaconlonton

Trung cấp
7/10/05
103
0
0
23
Phi đội gà bay
Bạn có thể gửi theo đường công văn hoặc đến trực tiếp tai phòng văn thư TCT để hỏi.
Tiêu đề có thể ghi gửi phòng hỗ trợ tuyên truyền về thuế (hình như là thế nếu vướng về thuế VAT).

X

xungdanhanhhung

Guest
6/2/05
267
1
0
Hanoi
Cảm ơn bạn nhiều!

T

tuanhuehn

Guest
11/1/06
26
0
0
ha noi
bạn gửi theo đường bưu điện cũng được mình đã từng gửi và nhận được công văn trả lời của tổng cục thuế qua đường bưu điện. Hãy làm theo cách này xem nhé

L

Lê Thu Trang

Cao cấp
26/9/05
325
0
16
Hà Nội
tuanhuehn nói:
bạn gửi theo đường bưu điện cũng được mình đã từng gửi và nhận được công văn trả lời của tổng cục thuế qua đường bưu điện. Hãy làm theo cách này xem nhé
Cho mình hỏi là nếu làm công văn hỏi thì trên công văn có bắt buộc chữ ký và đóng dấu của Thủ trưởng đơn vị không? Nếu là kế toán ký vào đó thì TCT có trả lời không?
Các bạn tham vấn giúp nhé.

A

Acc242

Cao cấp
4/5/04
285
1
18
HCMC
Truy cập trang
Theo mình thì đã có công văn hỏi thì TCT sẽ trả lời. Tuy nhiên, theo quy định về hành chính thì công văn gửi đi phải có ký tên đóng dấu (Giám đốc ký hoặc người được ủy quyền ký thay).

Va Anh Toi

Va Anh Toi

Guest
Hiện nay các công văn hỏi về chế độ thuế và thắc mắc về thuế cần hỏi thì chỉ cần gửi đến cơ quan thuế nơi công ty bạn đóng trụ sở.
Nếu không thỏa mãn với những trả lời đó thì hãy gửi tới nơi có cấp quyền cao hơn, và kèm theo công văn trả lời của cơ quan thuế cấp dưới. Vì nếu bạn hỏi thẳng TCT thì TCT cũng sẽ gửi trả về cơ quan thuế địa phương để trả lời thôi.
Gửi công văn phải có đầy đủ theo quy định về thủ tục văn hành chính, như số , ngày tháng năm, ký tên đóng dấu người có quyền cao nhất, và gửi thư đảm bảo thì tốt hơn.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA