xử phạt hóa đơn

• Thread starter bebeo
  • Ngày gửi
Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
B

bebeo

Guest
14/4/06
17
0
1
41
Quan Tan Binh
xin chào các Bác, xin cho em hỏi 1 tháng ta hủy bao nhiêu hóa đơn theo quy định thì bị phạt ạ,(tại vì em muốn lấy QĐ đó để đưa cho sếp em coi)

Khóa học Quản trị dòng tiền
L

lethioanh

Guest
27/2/06
12
0
0
hcm
bebeo nói:
xin chào các Bác, xin cho em hỏi 1 tháng ta hủy bao nhiêu hóa đơn theo quy định thì bị phạt ạ,(tại vì em muốn lấy QĐ đó để đưa cho sếp em coi)
Bạn nghe ai nói hủy hóa đơn (bao nhiêu) bị phạt vậy. Mình chưa nghe ai nói cả.
Mình chỉ nghe quản lý thuế mình nói viết sai thì hủy chứ không bao giờ nghe nói bị phạt cả .
Nếu ai biết cho minh xem ke với nhé:alcon: :alcon:

H

Hoanganh1971

Sơ cấp
12/11/04
16
0
1
Hai phong
Mình cũng chua nghe thấy điều này bao giờ cả, và cũng chua thấy có QĐ nào nói về vấn đề này cả.

huylt

huylt

Trung cấp
2/4/05
183
1
18
Hải Dương
Hi!
Bạn lên đưa cho xếp xem các thủ tục về việc hủy hóa đơn, nói cho xếp khó khăn về phía khách hàng trong thủ tục đó, đồng thời những bất lợi như: Giảm uy tín, các bác thuế chú ý ...

thanhvunt

thanhvunt

http://thanhvunt.com
22/1/06
2,078
10
0
Nha Trang
thanhvunt.com
bebeo nói:
Có lần, mình chứng kiến một kế toán chắc là mới vào nghề và đi mua hóa đơn lần đầu tiên nên chưa rành, lớ ngớ thế nào mà đóng dấu sai hết nguyên 2 quyển hóa đơn. Thế là bị mấy bác cán bộ thuế mắng cho một trận tơi bời, bắt làm thủ tục hủy và thu hồi ngay tại chỗ rồi xuất bán lại 2 quyển khác. Hix, chỉ thấy bị mất tiền mua thêm 2 quyển khác và bị mắng thui, không thấy phạt chi hết. Không biết sau này có gởi thông báo phạt không nữa.

Nhưng cũng chưa hề nghe nói về việc hủy bao nhiêu HĐ trong 1 tháng thì bị phạt nữa. Ai biết chỉ giùm.

B

bluesky_ten

Guest
Ai mà không sai nè trời. Mình chưa từng nghe chuyện này à nha. Mình nghe sếp nói như vầy nè: Viết sai hóa đơn thì làm biên bản hủy thui. Chứ không có bị phạt chi hết vì ai mà không viết sai, nếu mình làm mất hóa đơn thì mới bị phạt, lần trước đi mua hóa đơn thấy chị kế toán kia bị phạt 200.000 đ. Vì khách hàng của chị làm mất hóa đơn đỏ (KH thân thiết nên đi làm dùm- nguyên lời chị ấy giải thích).

hoaanh2912

hoaanh2912

If life is so short
12/12/05
293
0
16
42
Hà Nội
Phạt thì tớ không biết nhưng chắn chắn sẽ bị các bác thuế thắc mắc đấy.

D

dt thom

Guest
26/4/06
14
0
0
HN
Tháng trước mình cũng viết sai hai tờ hóa đơn thì chỉ làm biên bản hủy hóa đơn thôi chứ có thấy bị phạt gì đâu.

D

doremon1028

Guest
14/6/06
8
0
1
Ha Noi
phạt do viết sai hóa đơn thì chưa có đâu nhưng cố gắng thuyết phục khách hàng nhận cho mình những hóa đơn có thể chỉnh sửa và đóng dấu sửa được để hạn chế hóa đơn hủy ở mức min là tốt nhất

thanhvunt

thanhvunt

http://thanhvunt.com
22/1/06
2,078
10
0
Nha Trang
thanhvunt.com
doremon1028 nói:
phạt do viết sai hóa đơn thì chưa có đâu
Bớt giỡn đi bạn, hủy hóa đơn đúng thủ tục thì không bị phạt chứ hóa đơn viết sai mà không bị phạt mới gọi là lạ.

doremon1028 nói:
cố gắng thuyết phục khách hàng nhận cho mình những hóa đơn có thể chỉnh sửa và đóng dấu sửa được để hạn chế hóa đơn hủy ở mức min là tốt nhất
Cái này thì chít chắc đó bạn ơi :wall: , bạn đang thuyết phục người khác làm sai theo mình đó.

Không có cấm hủy hóa đơn nhưng cấm sửa hóa đơn là có đấy

Sửa lần cuối:
N

Nguyet83

Trung cấp
14/10/05
102
0
0
40
Ha noi
trong 1 quyên hóa đơn minh suốt sai tới 12 tờ , hôm nọ đi mua hóa đơn các bác thuế xem có thấy nói gì đâu , và vẫn bán hóa đơn bình thường mà

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA