Ngẫu hứng Thành Viên!

• Thread starter Trịnh Đỗ Nguyên
  • Ngày gửi
T

Trịnh Đỗ Nguyên

Trung cấp
22/2/06
80
0
6
EUH
Topic này là thơ ngẫu hứng của mỗi thành viên! Không phải thơ sưu tầm, mà là thơ của chính mình! Các tác gia, tác giả kế toán, ngẫu hứng thơ, thì vào đây nào!

Hai chữ "yêu đương"

Ai nhớ Ai, Ai không ngủ được!
Ai thẩn thờ, hai chữ "yêu đương"?
Ai suy tư bên chồng sách vở
Sách đợi chờ, Ai vẫn "yêu đương"
---
Bài vở một đường, Ai một hướng.
Thi cử về, Ai mãi tơ vương
"Nước đến chân", Ai còn chưa "nhảy"?
Vấn vương rồi hai chữ "yêu đương"

Khóa học Quản trị dòng tiền
Thien Thanh_

Thien Thanh_

Trần Lạc Nhi
24/3/06
459
0
18
Miền Trung
Trời đất!
Yêu làm gì cho khổ vậy Nguyên!!!
Coi chừng sắp thi rồi đó nha....:friend:
:dzo:
Làm chén quên đi 3 chuyện tào lao tập trung vào học đi nhé!

Thanh Nam

Thanh Nam

Admin
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
24/4/03
3,314
1,123
113
HCM
www.famaconsulting.vn
Trịnh Đỗ Nguyên nói:
Topic này là thơ ngẫu hứng của mỗi thành viên! Không phải thơ sưu tầm, mà là thơ của chính mình! Các tác gia, tác giả kế toán, ngẫu hứng thơ, thì vào đây nào!

Hai chữ "yêu đương"

Ai nhớ Ai, Ai không ngủ được!
Ai thẩn thờ, hai chữ "yêu đương"?
Ai suy tư bên chồng sách vở
Sách đợi chờ, Ai vẫn "yêu đương"
---
Bài vở một đường, Ai một hướng.
Thi cử về, Ai mãi tơ vương
"Nước đến chân", Ai còn chưa "nhảy"?
Vấn vương rồi hai chữ "yêu đương"

Bạn có phải là 1 trong 6 đại gia đi offline wkt miền Nam bị mất tích không ?

T

Trịnh Đỗ Nguyên

Trung cấp
22/2/06
80
0
6
EUH
Thiên Thanh àh! Đây chỉ là ngẫu hứng thơ thôi! Chứ đâu có yêu dzữ dằn vậy! hì hì! Nhiêu khi thích làm thơ, cũng có thể mượn cảm xúc của người khác làm mà! (cái này... có Bác Đức làm chứng àh nha!)
HÔm đó, đúng là... sách là sách, Nguyên là Nguyên. Nhưng... NGuyên nhân chính... không ghê gơm thế đâu! hì hì! Học là quan trọng nhất - Thiên Thanh nhỉ? Cám ơn Thien Thanh nhé!

To Virgin : Suốt đêm, em chẳng ngủ tí nào, cho nên nếu là 6 đại gia bị mất tích... chắc chắn là có em! hì hì!
Nhưng sao... anh lại hỏi... với trích dẫn là bài thơ của em nhỉ? Khó hiểu wá! Anh hỏi rõ ràng hơn tí, để em trả lời luôn nào! hì hì!

P

Phuongnam

Guest
13/3/06
10
0
0
Phuongbac
Trịnh Đỗ Nguyên nói:
Thiên Thanh àh! Đây chỉ là ngẫu hứng thơ thôi! Chứ đâu có yêu dzữ dằn vậy! hì hì! Nhiêu khi thích làm thơ, cũng có thể mượn cảm xúc của người khác làm mà! (cái này... có Bác Đức làm chứng àh nha!)
HÔm đó, đúng là... sách là sách, Nguyên là Nguyên. Nhưng... NGuyên nhân chính... không ghê gơm thế đâu! hì hì! Học là quan trọng nhất - Thiên Thanh nhỉ? Cám ơn Thien Thanh nhé!

To Virgin : Suốt đêm, em chẳng ngủ tí nào, cho nên nếu là 6 đại gia bị mất tích... chắc chắn là có em! hì hì!
Nhưng sao... anh lại hỏi... với trích dẫn là bài thơ của em nhỉ? Khó hiểu wá! Anh hỏi rõ ràng hơn tí, để em trả lời luôn nào! hì hì!

Nguyên !

Thread này là thơ hay văn xuôi ? Cho chị biết mà tham gia ! Hôm nay có một ngãu hứng trong mind, vào đây tính viết ra thì thấy em đối đáp bằng văn xuôi.. tự nhiên thơ chạy đâu mất tiêu ...và lại thấy văn xuôi đang muốn tuôn xối xả nè !!

Reply liền nha... chậm là văn xuôi lại chạy đi mất tiêu đó ! hìhì :drummer: :1luvu:

T

Trịnh Đỗ Nguyên

Trung cấp
22/2/06
80
0
6
EUH
Phuongnam nói:
Nguyên !

Thread này là thơ hay văn xuôi ? Cho chị biết mà tham gia ! Hôm nay có một ngãu hứng trong mind, vào đây tính viết ra thì thấy em đối đáp bằng văn xuôi.. tự nhiên thơ chạy đâu mất tiêu ...và lại thấy văn xuôi đang muốn tuôn xối xả nè !!

Reply liền nha... chậm là văn xuôi lại chạy đi mất tiêu đó ! hìhì :drummer: :1luvu:
Chị àh!
Em làm topic này là ngẫu hứng Thơ đấy chứ! Mà ác wá! Tự nhiên hai thành viên "chui vào".... nói toàn văn xuôi! hic.hic. Nếu em trả lời bằng thơ, thì như .."đối đáp văn thơ"! HÌhì! đành cho vui...với văn xuôi vậy! Ngẫu hứng của chị đâu??? Cho vào ngay đi chị! Mất đi ngẫu hứng... thì lấy lại làm sao???
Nhanh nào!

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA