Nộp nhầm thuế GTGT sang thuế TNDN

• Thread starter BaoChau109
  • Ngày gửi
B

BaoChau109

Sơ cấp
5/10/13
11
2
3
34
Hà Nội
toeic365.com
Các pro ơi cho mình hỏi. Năm 2010 mình đi nộp thuế GTGT nhưng nộp qua ngân hàng. Chẳng biết e NH đánh thế nào ra thuế TNDN. Ngày cuối năm mình vội quá chỉ kiểm tra số tiền mà không kiểm tra nội dung. Số tiền phải nộp thuế GTGT là 33tr. Công ty mình không phát sinh thuế TNDN. Nhưng mình lại nộp thành 33tr của thuế GTGT. Hôm nay ra thuế họ mới nói. Và phải nộp phạt 19tr và tiền thuế GTGT chưa nộp 33tr. Tổng là 51tr. Bây giờ mình phải làm sao. Có được cấn trừ thuế từ TNDN sang GTGT hay làm công văn yêu cầu hoàn thuế. Chứ phải nộp phạt thế này thì năm nay mình mất tết. Hết luốn 1 năm lương rồi. Các proai biết thì cho mình biết với. Chân thành cảm ơn nhiều ạ!!!!

Khóa học Quản trị dòng tiền
O

oliver89

Sơ cấp
16/9/09
11
0
1
35
Hà Nội
Ðề: Nộp nhầm thuế GTGT sang thuế TNDN

Nếu bạn nộp thuế GTGT mà nội dung vẫn ghi là thuế GTGT thì được phép chuyển sang phần thuế TNDN
Nếu phần nội dung ghi là nộp tiền thuế TNDN thì không được chuyển sang
Phần tiền nộp phạt thì vẫn phải nộp bạn à

T

Tom&Jerry

Guest
Ðề: Nộp nhầm thuế GTGT sang thuế TNDN

Bạn nợ thuế GTGT vào tháng nào? cơ quan thế có gửi thông báo nợ thuế cho bạn k?
Nếu e NH đánh nhầm thì yêu cầu sửa lại từ thuế TNDN sang thuế GTGT chứ làm sao mà phạt được nhỉ? bạn có đầy đú hóa đơn chứng từ chứng minh trong năm đơn vị k phát sinh thuế TNDN thì làm sao mà phạt được, bạn vào phòng quản lý thu xin điều chỉnh thông tin về khoản thuế đã nộp là xong

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA