Chứng chỉ hành nghề Kế toán ?

• Thread starter thanh3108hn
  • Ngày gửi
T

thanh3108hn

Guest
25/10/05
7
0
0
HaNoi
Em sắp tốt nghiệp chuyên ngành Kế toán, em được biết để trở thành Kế toán viên (hay Kế toán trưởng) thì tốt nghiệp đại học xong vẫn chưa đủ điều kiện làm Kế toán. Anh chị giúp em tìm kiếm thông tin để thi lấy "chứng chỉ hành nghề Kế toán". Em xin trân thành cảm ơn!!!!!!!!!!!!!!!!!

Khóa học Quản trị dòng tiền
T

trang ba gia

Trung cấp
8/6/06
86
0
0
Hà Nội
360.yahoo.com
theo như mình được biết thì bạn phải có bằng kế toán trưởng và ít nhất 5 năm kinh nghiệm thì phải.

T

thanh3108hn

Guest
25/10/05
7
0
0
HaNoi
Chị ơi, thông tin này ở đâu vậy?

V

vuquyen

Guest
24/4/06
54
0
0
41
Vũng Tàu
Bạn phải tốt nghiệp Đại học chuyên ngành, Có 3 năm kinh nghiệm, Có bằng B vi tính mới đủ điệu kiện thi chứng chỉ hành nghề kế toán. Thông tin này mình biết qua tiêu chuẩn tuyển sinh .

darkmoon

darkmoon

Tiền và tiền $$$
12/9/03
402
11
0
42
HCM
Muốn học kế toán trưởng bạn phải có kinh nghiệm 2 năm đ/v tốt nghiệp đại học, 3 năm đối với trung cấp
Để đủ điều kiện học chứng chỉ hành nghề kế toán bạn phải có đủ năm năm kinh nghiệm kể từ khi tốt nghiệp đại học.

Chứng chỉ KTT chỉ có giá trị trong năm năm, sau năm năm phải bổ túc lại. Còn đối với chứng chỉ hành nghề thì có giá trị vĩnh viễn.
Làm KTT mà ko có chứng chỉ thì bị phạt cũng nặng lắm đó.
Thân.

Viva

Viva

Nôngdânthậthột@ ®
20/5/05
387
1
0
48
Gầm cầu chữ Y
thanh3108hn nói:
Em sắp tốt nghiệp chuyên ngành Kế toán, em được biết để trở thành Kế toán viên (hay Kế toán trưởng) thì tốt nghiệp đại học xong vẫn chưa đủ điều kiện làm Kế toán. Anh chị giúp em tìm kiếm thông tin để thi lấy "chứng chỉ hành nghề Kế toán".

Bạn nên hiểu rõ như sau :
1/ Làm kế toán : Chỉ cần bằng cấp của các lớp, khoá học, hay trường đào tạo chuyên ngành từ Trung cấp đến Đại học.
2/ Làm kế toán trưởng : Phải có Chứng chỉ bồi dưỡng Kế toán trưởng. Chứng chỉ do Bộ tài chính cấp.
3/ Hành nghề dịch vụ kế toán : Phải có Chứng chỉ hành nghề do Bộ Tài chính cấp.

Hành nghề DV kế toán là bạn có thể làm kế toán và Kế toán trưởng cho nhiều đơn vị kinh tế một lúc, thành lập công ty DVKT ...

Còn trường hợp 1và 2 chỉ làm một Công ty được thôi.

Bạn vào đây xem tiêu chuẩn dự thi:
http://www.webketoan.com/forum/showthread.php?t=14207

Phạm Văn Khang

Phạm Văn Khang

Cao cấp
19/12/05
1,360
31
48
Thái Bình - TP.HCM
Mình có QĐ 59 của Bộ trưởng bộ tài chính về: "Ban hành quy chế thi tuyển và cấp chứng chỉ kiểm toán viên và chứng chỉ hành nghề kế toán" nhưng không biết cách đưa lên cho các bạn xem và tham khảo được. ai biết chỉ với

T

Trần Công Duẫn

Guest
15/5/06
5
0
0
41
Quảng Bình
Em muốn trở thành kế toán trưởng thì cần phải có kinh nghiệm làm việc trong ngành, tùy theo trinh độ của em mà thời gian công tác ( tức kinh nghiệm) sẻ là bao nhiêu. Thời gian của một kế toán trưởng đối với trình độ trung học là năm năm nếu làm tốt và tất nhiên còn có người nâng đở nữa

T

Trần Công Duẫn

Guest
15/5/06
5
0
0
41
Quảng Bình
Bạn có thể copy bài quyết định đó rồi chia sẻ cùng với mọi người qua bài trả lời bình thường, hoặc nếu ai cần thi khi chát ban cho nick rồi "sen file" file đó cho họ

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA