Mỗi tuần một chuyên đề

Nâng cấp Phần mềm phiên bản HTKK 3.1.3

• Thread starter mrvanthuc
  • Ngày gửi
N

nguyenthanhhoa35

Sơ cấp
8/4/12
26
0
0
34
quangninh
Ðề: Nâng cấp Phần mềm phiên bản HTKK 3.1.3

uj thêa sang tháng này kkt sang phiên bản mới 3.1.3 phải không các bác

Khóa học Quản trị dòng tiền
D

dautayvuive

Sơ cấp
9/9/11
13
1
3
34
duong noi ha dong ha noi

Xin cả nhà giúp e, sau khi e cài phần mềm HTKK 3.1.3 về khi e ghi dữ liệu thì phần mềm báo Datafile bị lỗi lệch chỉ tiêu với tờ khai là sao ạh

L

leeangiang

Trung cấp
24/10/11
51
0
6
39
An Giang

@đã nâng cấp ứng dụng 3.1.3 ( không cần phải gở bỏ )

Xin cả nhà giúp e, sau khi e cài phần mềm HTKK 3.1.3 về khi e ghi dữ liệu thì phần mềm báo Datafile bị lỗi lệch chỉ tiêu với tờ khai là sao ạh

bị lỗi ở tháng 04 đúng không ? mình cũng bị như bạn.nhưng mình test ở tháng 05 thì không sao cả

Bạn xóa tờ khai đó đi, rồi bạn upload lại và ghi là hết à

Sửa lần cuối:
luchong

luchong

Guest
27/3/12
69
2
8
TP Hồ Chí Minh

Uhm, Mình cũng bị vâyj, không bít phải làm sao đây, có ai bị vâỵ và khăcs phục được không chỉ giúp em với.

mrvanthuc

mrvanthuc

Kế Toán-Tài Chính-Thuế
30/9/09
4,057
154
63
TP Hồ Chí Minh
raovat.webketoan.vn

Uhm, Mình cũng bị vâyj, không bít phải làm sao đây, có ai bị vâỵ và khăcs phục được không chỉ giúp em với.
Xóa dữ liệu cũ đi nhập lại số mới là ok hết lỗi.
thân!

luchong

luchong

Guest
27/3/12
69
2
8
TP Hồ Chí Minh

huu, nhập lại toàn bôj thì thâtj là cực, của em báo lôĩ như vâỵ, vì công ty em vẫn được khâú trừ, em làm trên 3.1.2 cho tháng 5 được không anh.

mrvanthuc

mrvanthuc

Kế Toán-Tài Chính-Thuế
30/9/09
4,057
154
63
TP Hồ Chí Minh
raovat.webketoan.vn

huu, nhập lại toàn bôj thì thâtj là cực, của em báo lôĩ như vâỵ, vì công ty em vẫn được khâú trừ, em làm trên 3.1.2 cho tháng 5 được không anh.

Cực hay không là do mình thôi bạn. Nhớ lần sau khai báo thuế thì làm trên file excel rồi up vào HTKK thì cho dù máy tính có bị virus hay khi cài lại máy quên sao lưu dữ liệu thì số liệu vẫn còn ở file excel. kế cả báo cáo thuế năm 2008 2009 mình làm lại 1 tờ khai ko tới 3 phút có gì đâu mà lâu?

Kế Toán Già Gân

Kế Toán Già Gân

Già mà ham

Tải phần mềm (HTKK) phiên bản 3.1.3 và tài liệu hướng dẫn sử dụng bằng pdf tại đây

Gởi các bạn Tài liệu hướng dẫn sử dụng phần mềm (HTKK) phiên bản 3.1.3 bằng Word, các bạn có nhu cầu có thể tải theo 1 trong 2 link dưới đây:

Link 1 tại mediafire - dung lương 10MB

Link 2 tại webketoan

Tài liệu word này mình chia cắt ra làm tám (08) tập tin. Các bạn có nhu cầu lắp ghép các tập tin này lại với nhau thành 1 file duy nhất, xin đọc bài: Chèn toàn bộ nội dung từ một văn bản khác vào văn bản Word 2007 để thực hiện

luchong

luchong

Guest
27/3/12
69
2
8
TP Hồ Chí Minh

Mình cũng tést ở tháng 5 nhưng vẫn báo lôĩ như vậy, bạn giúp mình với

tonbatuong

tonbatuong

Trung cấp
10/10/03
70
0
8
An giang

Phần mềm nâng cấp HTKK 3.1.3 đúng là có vấn đề, nhất là đối với dữ liệu các tháng trước. Đề nghị các bạn thông báo cho Tổng Cục Thuế để xem lại...

mrvanthuc

mrvanthuc

Kế Toán-Tài Chính-Thuế
30/9/09
4,057
154
63
TP Hồ Chí Minh
raovat.webketoan.vn

Mình cũng tést ở tháng 5 nhưng vẫn báo lôĩ như vậy, bạn giúp mình với
Phần mềm nâng cấp HTKK 3.1.3 đúng là có vấn đề, nhất là đối với dữ liệu các tháng trước. Đề nghị các bạn thông báo cho Tổng Cục Thuế để xem lại...
Các bạn cứ xóa số liệu cũ đi và cập nhật lại mới là được. Lưu ý trước khi lưu thì phải chọn mục gia hạn và chọn trường hợp gia hạn nhé, nếu ko HTKK sẽ cứ báo lỗi hoài.

tonbatuong

tonbatuong

Trung cấp
10/10/03
70
0
8
An giang

Nếu xóa tờ khai củ nhập lại bằng các BK excel mua vào/ bán ra thì OK, nhưng với Cty có nhiều PS và sử dụng PMKT riêng kết xuất dữ liệu ra HTKK thì kế toán phải yêu cầu cập nhật và chịu khó điều chỉnh dài dài...!!!

C

cuongtma

Trung cấp
5/9/09
90
3
8
35
ha noi

m xóa TK tháng 4 đi nhập lại có đc đâu cơ chứ, vẫn bảo lỗi lệch với data file như bt

mrvanthuc

mrvanthuc

Kế Toán-Tài Chính-Thuế
30/9/09
4,057
154
63
TP Hồ Chí Minh
raovat.webketoan.vn

m xóa TK tháng 4 đi nhập lại có đc đâu cơ chứ, vẫn bảo lỗi lệch với data file như bt
Bạn vào chữ ký mình add yahoo, cài teamviwer đi mình giải quyết giùm cho bạn.

C

cuongtma

Trung cấp
5/9/09
90
3
8
35
ha noi

Ah tự nhiên lại đc rồi, chả hiểu kiểu j ý :(
Bạn vào chữ ký mình add yahoo, cài teamviwer đi mình giải quyết giùm cho bạn.

T

Tran Kieu

Sơ cấp
5/7/08
35
0
6
39
TP Vinh- Nghe An

sao của mình up lại từ file excel nó vẫn báo lỗi datafiles nhỉ, chán quá đi

mrvanthuc

mrvanthuc

Kế Toán-Tài Chính-Thuế
30/9/09
4,057
154
63
TP Hồ Chí Minh
raovat.webketoan.vn

sao của mình up lại từ file excel nó vẫn báo lỗi datafiles nhỉ, chán quá đi
Bạn phải xóa hẳn số liệu cũ hết đi, up file xong nhớ chọn vào mục gia hạn và chọn đối tượng gia hạn trước khi nhấn nút ghi thì mới không có lỗi.

B

bucminhquadi

Trung cấp
5/10/09
183
6
18
TPHCM

Mình cũng bị lỗi datafile bị lệch, cũng xoá dữ liệu & upload lại, rồi chọn mục gia hạn, đối tượng gia hạn nhưng vẫn bị lỗi ở các kỳ kê khai trước.
Nhưng ở kỳ tháng 5 ko có vấn đề gì, thôi, để từ từ chờ xem bác thuế có update phiên bản mới sửa lỗi ko rồi tính tiếp, tháng này làm tháng 5 okie là được rồi.

M

minh toan

Cao cấp
9/6/08
334
1
0
000

Cả nhà ơi HTKK 3.1.3 cảu mình cài lên chạy ok nhưng nhập dữ liệu bảng kê bán ra toàn bị lỗi phông thui, mặc dù cài lại rất nhiều mà không được, có ai bị lỗi này không nhỷ, không biết khác phục kiểu gì vậy

C

cuongtma

Trung cấp
5/9/09
90
3
8
35
ha noi

Cả nhà ơi HTKK 3.1.3 cảu mình cài lên chạy ok nhưng nhập dữ liệu bảng kê bán ra toàn bị lỗi phông thui, mặc dù cài lại rất nhiều mà không được, có ai bị lỗi này không nhỷ, không biết khác phục kiểu gì vậy

Lạ nhỉ, bt dùng mã Unicode cùa Unikey ( chọn Luôn sử dụng clipboard cho Unicode ) là đánh thoải mái mà

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA