lương

• Thread starter vu thi hoa
  • Ngày gửi
V

vu thi hoa

Guest
27/6/06
3
0
0
thanh xuân bắc - hn
Em là thành viên mới, mong anh chị giúp em với vì em có nhiều vấn đề cần giải quyết quá mà không biết nhờ cậy ai:
1. Theo như năm trước 2005, doanh thu bán hàng cả năm của Cty em chỉ đạt trên 900triệu, khớp so với "Tờ khai thuế thu nhập doanh nghiệp". Em mới vào làm không lường trước được mọi việc và đã khai cho năm 2006 cũng doanh thu bán hàng cả năm là 900trăm triệu. Nhưng đến bây giờ mới là tháng 6, doanh thu Cty em đã lên đến gần 2 tỷ. Vậy em phải điều chỉnh thế nào với "tờ khai thuế thu nhập doanh nghiệp" đó. Chỉnh sửa và gửi chi cục thuế được không ạ?
2. "Bản đăng ký tiền lương" đồng thời cũng không chuẩn so với thực tế. Vậy em phải làm sao, mong anh chị cứu em ngay nhé.

Khóa học Quản trị dòng tiền
M

MINA

Quảng cáo/Tài Trợ
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
12/11/03
4,030
410
83
46
Ninh Thuận
vu thi hoa nói:
Em là thành viên mới, mong anh chị giúp em với vì em có nhiều vấn đề cần giải quyết quá mà không biết nhờ cậy ai:
1. Theo như năm trước 2005, doanh thu bán hàng cả năm của Cty em chỉ đạt trên 900triệu, khớp so với "Tờ khai thuế thu nhập doanh nghiệp". Em mới vào làm không lường trước được mọi việc và đã khai cho năm 2006 cũng doanh thu bán hàng cả năm là 900trăm triệu. Nhưng đến bây giờ mới là tháng 6, doanh thu Cty em đã lên đến gần 2 tỷ. Vậy em phải điều chỉnh thế nào với "tờ khai thuế thu nhập doanh nghiệp" đó. Chỉnh sửa và gửi chi cục thuế được không ạ?
2. "Bản đăng ký tiền lương" đồng thời cũng không chuẩn so với thực tế. Vậy em phải làm sao, mong anh chị cứu em ngay nhé.
1. Nếu cán bộ thuế không hỏi thăm đến thì bạn cứ để im như vậy không sao đâu. Thường thì cán bộ quản lý thuế sẽ gọi bạn lên sau hai quý nếu doanh thu tăng nhiều.
2. Bạn đăng ký bổ sung bảng đăng ký kế hoạch tiền lương nêu lý do tại sao luôn đem nộp cho bên cơ quan thuế là được, nhưng làm động tác này thì bạn phải làm thêm tờ khai bổ sung để nộp thuế TNDN.
Thân

V

vu thi hoa

Guest
27/6/06
3
0
0
thanh xuân bắc - hn
Cảm ơn chị MiNa. Như vậy nếu cơ quan thuế không hỏi đến thì mình không cần khai báo phải không ạ?
Em có đọc trên diễn đàn có người nới rằng: lương thực tế nhiều hơn lương trong bảng đăng ký quỹ lương là phải đăng ký lại ngay. Phải không chị?

M

MINA

Quảng cáo/Tài Trợ
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
12/11/03
4,030
410
83
46
Ninh Thuận
vu thi hoa nói:
Cảm ơn chị MiNa. Như vậy nếu cơ quan thuế không hỏi đến thì mình không cần khai báo phải không ạ?
Em có đọc trên diễn đàn có người nới rằng: lương thực tế nhiều hơn lương trong bảng đăng ký quỹ lương là phải đăng ký lại ngay. Phải không chị?
Đúng vậy, cơ quan thuế hỏi đến thì mới làm khai báo.
Đúng, nhưng khi phát sinh đột biến quá nhiều thì mới làm bổ sung và nêu lý do.

W

WINTU

Trung cấp
10/4/06
141
1
18
Quảng Bình
vu thi hoa nói:
Không vấn đề gì cả , Vấn đề ở chổ phải hợp thức hóa tiền lương . nêu côngty bạn có ký HDLD và đăng ký đóng BHXH đầy đủ thì thôi vậy ,
Thân mến

V

vu thi hoa

Guest
27/6/06
3
0
0
thanh xuân bắc - hn
Em cũng nghĩ là phải hợp thức hóa tiền lương, nhưng anh chị hãy cho em 1 bộ chứng từ lương chuẩn được không. Vì bên em chủ yếu là cung cấp công nhân nên chi phí vào lương là quan trọng nhất. Mà hàng trăm công nhân chỉ ký hợp đồng ngắn hạn 3tháng/ lần, và ký làm nhiều lần, tổ trưởng tổ lao động đứng ra ký, có được không ạ?

Hồ Lan

Hồ Lan

Cao cấp
21/10/05
659
4
18
51
Q8, tpHCM
Theo Bộ Luật Lao động thì sau HD học việc, có thể làm HD thử việc, sau đó là HĐ có thời hạn (nhưng chỉ được 2 lần thôi); sau đó mà vẫn sử dụng người lao động thì bắt buộc chuyển sang HDLD không xác định thời hạn.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA