Mẫu khế ước vay tiền.

• Thread starter kimsang1983
  • Ngày gửi
K

kimsang1983

Guest
28/12/05
11
0
0
41
Q10
:wall: Cty em có vay tiền của cá nhân, nếu như vậy hàng tháng lãi vay cty phải trả cho cá nhân đó là 0.2% khi đó em đã đưa chi phí đó vào làm quyết toán năm 2005 rồi,vậy mà năm nay sếp em đòi làm lại khế ước vay tiền với lãi vay phải trả là 0.6%.em ko biết làm vậy có đúng không,trong khi đó tiền vay vẫn chưa trả xong,
Anh chị hãy giúp em với, em ko biết nói thế nào cho sếp em hiểu cả,
Anh chị nào có mẫu biểu khế ước vay tiền thì cho em xin một mẫu.
Em cám ơn rất nhiều.:

Khóa học Quản trị dòng tiền
P

Papaya

Guest
15/2/06
71
0
0
hanoi
em nghĩ vấn đề này làm sao mà là chi phí hợp lý được. bây gio bạn cứ làm giấy vay tiền linh tinh rồi lấy lãi phải trả cho vào chi phí thì chết ah.

L

LeThuThuy

Guest
7/4/06
45
0
6
TP.HCM
kimsang1983 nói:
:wall: Cty em có vay tiền của cá nhân, nếu như vậy hàng tháng lãi vay cty phải trả cho cá nhân đó là 0.2% khi đó em đã đưa chi phí đó vào làm quyết toán năm 2005 rồi,vậy mà năm nay sếp em đòi làm lại khế ước vay tiền với lãi vay phải trả là 0.6%.em ko biết làm vậy có đúng không,trong khi đó tiền vay vẫn chưa trả xong,
Em cám ơn rất nhiều.:
Nhưng mà em phải xem tiền vay đó sử dụng vào đâu, có hợp lý không thì thuế người ta mới đồng ý cho đem vào chi phí. Mức lãi suất mà cty vay từ cá nhân không được vượt quá mức lãi suất mà cty vay của ngân hàng là được.

darkmoon

darkmoon

Tiền và tiền $$$
12/9/03
402
11
0
42
HCM
kimsang1983 nói:
Em cám ơn rất nhiều.:
Hà hà, Sếp bạn muốn tăng CP đây mà, tuy nhiên nếu bạn vay của cá nhân thì ngoài việc khống chế về lãi suất thì hợp đồng tín dụng bạn phải đem ra phòng công chứng TP để công chứng, còn khế ước thì chỉ là tờ giấy nhận nợ mà thôi, khế ước căn cứ vào HĐTD.
Cũng ko bít nói có sai chỗ nào ko nữa, nếu sai thì xin góp ý giùm nhé.

T

Trang Loan 19

Trung cấp
6/10/09
112
0
16
tphcm
Bạn nào có mẫu khế ước vay cho mình xin với , mình đang cần gấp. Cảm ơn các bạn nhiều
Mail của mình là : myloan7575@yahoo.com.vn

bichvan.tax06

bichvan.tax06

Điều hành viên
Thành viên BQT
4/8/07
4,116
514
113
Thủ Đô
Bạn nào có mẫu khế ước vay cho mình xin với , mình đang cần gấp. Cảm ơn các bạn nhiều
Mail của mình là : myloan7575@yahoo.com.vn
Bạn cần mẫu khế ước vay NH nhưng mỗi NH có một form riêng.Bạn hỏi CB Tín Dụng NH, họ sẽ gửi mail cho bạn(chắc chắn)
Tôi cũng có nhưng của nhiều NH khác nhau & form khác nhau, biết gửi cái nào cho bạn. Gửi form của NH khác ko đúng form NH bạn vay, cũng vô nghĩa, nếu bạn cần để tham khảo, để cho biết thì được.

Bạn tham khảo form GNN của NH sacombank or ViBank/BIDV... file đính kèm.

H

hoanhuhoa

Sơ cấp
20/9/10
4
0
0
long biên
Anh chị nào có mẫu biên bản trả nợ tiền vay cá nhân gửi giùm cho em với, em đang cần gấp. Xin gửi cho em theo địa chỉ: hoanhuhoa25@yahoo.com
Cảm ơn các anh chị nhiều!

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA