tiền báo-chi phí?

• Thread starter hang25883
  • Ngày gửi
H

hang25883

Trung cấp
18/2/06
120
0
0
ha noi
Cho em hỏi mới, cty em thì thường xuyên mua báo,hàng tuần đếu có người mang báo và cuối tháng thanh toán, thì mỗi tuần số tiền báo dưới 100.000 đồng và đôi khi >100.000 đ. Đó chỉ là danh mục đặt báo của công ty trong đó liệt kê báo và giá tiền thôi.
Vậy k thể đưa nó vào chi phí được với những chứng từ này. Nhưng em thấy mọi công ty đều hay mua báo cả, hóa đơn k có làm sao đưa nó vào chi phí hợp lý hợp lệ được ạ. Chả nhẽ công ty nào cũng chịu mất khoản này thì phí quá.
Mong mọi người giúp đỡ
P/s: cho em hỏi, sao em k vào được club kế toán trưởng,làm thế nào để em vào được bây h. em muốn vào học hỏi kinh nghiệm tý

Khóa học Quản trị dòng tiền
S

Song Huong

Cao cấp
hang25883 nói:
Cho em hỏi mới, cty em thì thường xuyên mua báo,hàng tuần đếu có người mang báo và cuối tháng thanh toán, thì mỗi tuần số tiền báo dưới 100.000 đồng và đôi khi >100.000 đ. Đó chỉ là danh mục đặt báo của công ty trong đó liệt kê báo và giá tiền thôi.
Vậy k thể đưa nó vào chi phí được với những chứng từ này. Nhưng em thấy mọi công ty đều hay mua báo cả, hóa đơn k có làm sao đưa nó vào chi phí hợp lý hợp lệ được ạ. Chả nhẽ công ty nào cũng chịu mất khoản này thì phí quá.
Mong mọi người giúp đỡ
P/s: cho em hỏi, sao em k vào được club kế toán trưởng,làm thế nào để em vào được bây h. em muốn vào học hỏi kinh nghiệm tý
Bạn đặt báo ở những cty có lập hóa đơn cho minh ấy.

G

gaconlonton

Trung cấp
7/10/05
103
0
0
23
Phi đội gà bay
hang25883 nói:
Bạn phải là mem của CLB mới vào được.
Bạn tham khảo thêm điều kiện để trở thành thành viên CLB nhé
http://webketoan.com/forum/showthread.php?t=7863

H

hang25883

Trung cấp
18/2/06
120
0
0
ha noi
Vấn đề là công ty em k có hóa đơn, có 1 bác đưa báo tập hợp tất cả các báo rồi hàng ngày đưa cho công ty, có khi công ty em phải tự đi lấy ấy chứ. Thế công ty khác toàn là có hóa đơn nên mới cho được vào chi phí thôi ạ. giờ kiếm đâu ra cho nào đưa báo tập hợp các báo thế mà lại có hóa đơn nhỉ. ai biết chỉ em với.
To gaconlonton:thanks bạn nha, muốn tham gia mà sao quy định khắt khe quá, em chưa có bằng kế toán trưởng và chưa có 3 năm kinh nghiệm nên mới muốn vào để có thêm kinh nghiệm mà, nhưng tiêu chuẩn thế thì chịu, chẳng thể đáp ứng nổi.hic

lehuong

lehuong

Guest
24/12/05
53
0
6
42
abc
Ban nên ra bưu điện mà đặt báo khi đó mình sẽ co hóa đơn hợp lệ

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA