Hoàn thuế GTGT hàng xuất khẩu

• Thread starter dinhhoacb
  • Ngày gửi
D

dinhhoacb

Guest
16/3/08
11
0
0
39
Cao bang
Tháng 11 năm 2011 đơn vị mình có xuất khẩu hàng hóa do mình không nắm được rõ chế độ nên không biết viết hóa đơn xuất khẩu.Đơn vị căn cứ vào tờ khai hải quan mà kê khai thuế và nộp thuế đầy đủ, tiền hàng thanh toán qua ngân hàng đúng hạn. Như vậy đơn vị đã vi phạm hành chính về hóa đơn chứng từ rồi. Nhưng đơn vị còn được hoàn thuế GTGT đầu vào không? có bị phạt 10% trên tổng doanh thu không? (vì đơn vị không cố ý làm sai) có bạn nào nắm rõ chỉ giùm mình với xin cảm ơn.

Khóa học Quản trị dòng tiền
H

hanghyvong

Guest
12/5/10
22
1
3
quảng ninh
Ðề: Hoàn thuế GTGT hàng xuất khẩu

Tháng 11 năm 2011 đơn vị mình có xuất khẩu hàng hóa do mình không nắm được rõ chế độ nên không biết viết hóa đơn xuất khẩu.Đơn vị căn cứ vào tờ khai hải quan mà kê khai thuế và nộp thuế đầy đủ, tiền hàng thanh toán qua ngân hàng đúng hạn. Như vậy đơn vị đã vi phạm hành chính về hóa đơn chứng từ rồi. Nhưng đơn vị còn được hoàn thuế GTGT đầu vào không? có bị phạt 10% trên tổng doanh thu không? (vì đơn vị không cố ý làm sai) có bạn nào nắm rõ chỉ giùm mình với xin cảm ơn.

Công ty bạn bị phạt về hành vi bán hàng hóa không xuất hóa đơn là hành vi trốn thuế. Nhưng hành vi này không làm tăng số thuế phải nộp hoặc được hoàn, nên hành vi này quay về xử phạt hành chính. Sau khi bị xử phạt hành chính đơn vị bạn được hoàn thuế theo quy định
Theo ý kiến mình như thế, còn các bạn thì sao?

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA