Hồ sơ xin mã số thuế doanh nghiệp vãng lai

Thảo luận trong 'QĐ 15 - Chế độ kế toán DN' bắt đầu bởi hoanghonmautim, 5 Tháng bảy 2006.

6,495 lượt xem

1. hoanghonmautim

hoanghonmautim Thành viên sơ cấp

Xin các anh chi chỉ giúp e làm hồ sơ xin mã số thuế doanh nghiệp vãng lai thì gồm những giấy tờ gì? và công ty e làm bên trang trí nội thất thì có phải đang ký doanh nghiệp vãng lai nơi làm công trình không? chân thành cảm ơn!

2. levanton

levanton Thành viên thân thiết

Công ty bạn không phải lập thêm doanh nghiệp nữa. Khi thi công ở công trình nào, bạn photo công chứng Giấy chứng nhận đăng ký kinh doanh, hợp đồng thi công để tại công trình đó là được.

3. Viva

Viva Nôngdânthậthột@ ®

Theo quy định thì thi công XD tại địa phương khác nơi đăng ký KD trụ sở chính phải đăng ký DN vãng lai. Bạn chuẩn bị GPKD, giấy CN đăng ký mã số thuế, hợp đồng thi công (Bản sao công chứng), đơn đăng ký, giấy giới thiệu ... đến cục thuế địa phương để đăng ký.

Nếu Công ty bạn thi công hạng mục nhỏ, thời gian ngắn thì có thể không cần làm thủ tục này.

4. Tigon-ETC

Tigon-ETC Gió bụi nhân gian

Cụ thể là trong thời gian bao lâu thì sẽ không phải làm thủ tục đăng ký DN vãng lai?
    Cho em xin cái công văn về vấn đề này được không?
    Thank's bác

5. yukinohana0610

yukinohana0610 Thành viên sơ cấp

Anh chị Viva ơi cho em hỏi chút: EM ko hiểu cái giấy chứng nhận đăng ký mã số thuế là giấy j ah, vì em làm em chỉ thấy có tờ khai đăng kí thuế theo mẫu 01-ĐK_TCT thôi ah