Kế toán cơ bản dành cho những sinh viên mới học môn kế toán!

• Thread starter LIPPTONG28
  • Ngày gửi
Khóa học Quản trị dòng tiền
M

Mr. A. Kay

Guest
19/9/17
42
10
8
31
Học kế toán đừng có mang kiểu Văn Sử Địa ra,
Học kế toán phải như học toán.
Nên trang bị cho mình 1 vài quyển sách về thông tư, hệ thống tài khoản
vì trong sách sẽ có cả ví dụ... đọc ví dụ xong quay lại đọc lý thuyết dễ vào hơn nhiều.

M

minh anh 97

Guest
19/9/17
3
0
1
26
Nên trang bị cho mình 1 vài quyển sách về thông tư, hệ thống tài khoản
vì trong sách sẽ có cả ví dụ... đọc ví dụ xong quay lại đọc lý thuyết dễ vào hơn nhiều.
SÁch đấy thì mua ở đâu vậy ạ? e chưa biết gì về kế toán thì có làm được không ạ? hay phải biết rồi thì mới làm được hả a
Em học trung cấp kế toán. Nhưng học xong em cũng chẳng biết gì cả. Giờ em muốn xin làm kế toán thì phải bắt đầu học lại từ đâu ạ

K

Kin7

Cao cấp
8/5/15
5,197
988
113
SÁch đấy thì mua ở đâu vậy ạ? e chưa biết gì về kế toán thì có làm được không ạ? hay phải biết rồi thì mới làm được hả a
Em học trung cấp kế toán. Nhưng học xong em cũng chẳng biết gì cả. Giờ em muốn xin làm kế toán thì phải bắt đầu học lại từ đâu ạ
Ra hiệu sách.

Viet Huong

Viet Huong

TV Ban Quản Trị / Admin
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
28/7/05
3,687
1,372
113
50
TP.HCM
Vào trang
http://tuvan.webketoan.vn/
http://thuvien.webketoan.vn/
và tham khảo các bài viết trên Diễn đàn WKT là cũng nhiều thông tin lắm rồi bạn.

• Like
Reactions: daokhuyenht
L

liiiiinda

Sơ cấp
1/11/17
2
0
3
27
Cho em hỏi độ tin cậy của các bằng chứng dưới đây xét theo từng mục tiêu kiểm toán đầy đủ , hiện hữu ,ghi chép , chính xác , đánh giá, quyền và nghĩa vụ như thế nào với ạ.
1, chứng kiến kiểm kê hàng tồn kho nhằm xác định số lượng hàng tồn kho thực tế và phát hiện hàng tồn kho hư hỏng, lỗi thời và chậm luân chuyển ( nếu cÓ )
2, Chọn một số tài sản cố định tăng trong kỳ từ sổ chi tiết tài sản cố định và kiểm tra các chứng từ có liên quan .
3, Kiểm tra số dư tiền gửi ngân hàng bằng cách yêu cầu ngân hàng xác nhận,

M

muốn học giỏi kế toán

Sơ cấp
6/11/17
20
3
3
30
Em không phải là sinh viên mới học môn kế toán. Thực ra trước kia em cũng đã mất thời gian ba năm (03) năm để theo học cái môn kế toán này, Vậy mà cuối cùng cũng chẳng thu được gì cả, Em cũng không biết là do bản thân mình hay do môi trường học ở trường như thế nào nữa, Em sinh năm 1994, em ra trường cũng được hơn 2 năm rôi ấy chứ nhỉ. Đi làm đủ thứ việc mà toàn nhữn việc kiểu tam bợ ấy. nhiều khi chán thì cứ tự động viên mình đi làm lấy trải nghiệm, tăng cường vốn sống , kinh nghiệm sống này kia, nhưng giờ em thấy đủ rồi, híc, bạn bè em bọn nó có đứa xin được việc kế toán mà lương kha khá rồi, nhìn lại mình vẫn vật vờ, CHÁN

• Like
Reactions: daokhuyenht
L

layngaythangnam

Guest
7/11/17
2
1
1
29
híc, chị sướng thế, còn có người quen, ng nhà để được gửi gắm các thứ, em chẳng có ai cả, Chị học chị kế toán trưởng đó tên là gì vậy chị? mà giờ chị vẫn đang học đúng không? giảng viên ở đó dạy nhiệt tình không chị? em đang muốn học lại kế toán, học thật giỏi luôn ấy, Huhu. ở chỗ trung tâm kế toán Lê ánh đó có chỗ nào dạy chữa được cái bệnh Lười của em kg? Chứ em thấy em lười quá, lại còn nhanh chán nữa,Em đọc bình luận của một số anh chị đi trước nói là tự học, tự làm , nhưng mà vấn đề là tính em nhanh chán quá, cách này không thể hợp với em được, làm một lần ròi mà được 4 hôm là lại đâu vào đấy thôi
chẳng có chỗ nào chưa được bệnh lười trừ bản thân em cả đâu, Chữa được cũng chỉ một phần thôi . Giống chị thời gian trước , nhưng chắc bệnh của chị không bị trầm trọng như em. Chị vẫn đủ kiên trì làm một số việc cần thiết. Tuy hơi phũ một chút, nhưng chị nghĩ em hãy nghĩ theo chiều hướng là nếu già rồi mà không có việc làm ổn định, làm cái gì cũng mau chán thì chẳng ai có thể dung hòa được con người đấy cả. Xong lại kiểu k có việc làm, dẫn đến k có tiền, k có tiền thì lại không có ai chơi, không có tiền chẳng làm được cái gì luôn. Mục đích duy nhất của việc học là đi đến con dường kiếm tiền nhanh nhất, đỡ mệt nhất thôi, Vậy là có động lực ngay ý e ạ

mehiuhiu

mehiuhiu

Sơ cấp
27/1/18
12
17
3
30
Theo ý kiến cá nhân của chị Để học tốt được kế toán . thì các bạn phải học tốt được môn vỡ lòng của kế toán .Môn vỡ lòng của chương trình kế toán mà bất kỳ ai cũng phải trãi qua đó là nguyên lý kế toán và nó còn có một cái tên khác, đó là: Kế toán đại cương. các bạn phải thật tập trung. Bởi vì, lúc này bạn giống như một tờ giấy trắng (bạn nên biết chỉ có duy nhất trong tay 1 và chỉ 1 tờ mà thôi!), bạn hiểu như thế nào và viết gì lên đó đầu tiên thì mãi mãi về sau nó vẫn là như thế! Và lúc này cũng giống như bạn đang nếm thử 1 món ăn lạ! Một món ăn nuốt khó trôi, một món ăn mà chính bạn đôi khi phải: tự nhắm nghiền đôi mắt, miệng thì đọc lại nguyên tắc, trong khi trí não cố hình dung lại cách thức thầy giáo hướng dẫn trên lớp như thế nào! Một số hiệu là một tên gọi! Chỉ riêng 2 từ: “NỢ” + “CÓ” thôi, cũng đủ làm bạn ngơ ngẩn 1 lúc lâu! Hiểu thế nào cho phải để không nhầm lẫn! Và lúc này đây, bạn có thích và có muốn ăn nữa hay không… là do chính bạn tự nhận ra đó.
#2 luôn đúng :)

D

daokhuyenht

Sơ cấp
23/9/16
4
0
3
27
Mình chưa biết gì về kế toán, muốn tìm học 1 khóa học kế toán cơ bản dành cho người chưa biết gì, thì nên học ở đâu ạ.
Mình cũng nghiên cứu nhiều lời khuyên dành cho những người muốn học kế toán từ đầu, thấy mọi người khuyên nên tìm 1 người thầy giỏi để theo học, nhưng cái này thấy khó quá, chắc phải qua trung tâm kế toán học thì mới tìm được những người như vậy.

K

Kin7

Cao cấp
8/5/15
5,197
988
113
Mình chưa biết gì về kế toán, muốn tìm học 1 khóa học kế toán cơ bản dành cho người chưa biết gì, thì nên học ở đâu ạ.
Mình cũng nghiên cứu nhiều lời khuyên dành cho những người muốn học kế toán từ đầu, thấy mọi người khuyên nên tìm 1 người thầy giỏi để theo học, nhưng cái này thấy khó quá, chắc phải qua trung tâm kế toán học thì mới tìm được những người như vậy.
Thầy giỏi bạn không theo được đâu.
Ông nào khuyên bạn như vậy là khuyên bố láo.

• Like
Reactions: khongsocho
K

khongsocho

Sơ cấp
30/8/17
10
4
3
31
Thầy giỏi bạn không theo được đâu.
Ông nào khuyên bạn như vậy là khuyên bố láo.
Sao lại bố láo hả a? E nghĩ học người thầy giỏi thì mình sẽ học nhanh hơn. Vì mình đc họ dạy cho phương pháp học hiệu quả nhất chứ ạ?
Ông bà ta chả có câu" Gần mực thì đen, gần đèn thì rạng" mà a

K

Kin7

Cao cấp
8/5/15
5,197
988
113
Sao lại bố láo hả a? E nghĩ học người thầy giỏi thì mình sẽ học nhanh hơn. Vì mình đc họ dạy cho phương pháp học hiệu quả nhất chứ ạ?
Ông bà ta chả có câu" Gần mực thì đen, gần đèn thì rạng" mà a
Vấn đề người giỏi họ ko dạy cái đứa ko biết gì và đặc biệt là ngoại đạo.
Họ ko phải nhà Giáo dục.

• Like
Reactions: tieulyhue

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA