Thanh toán một lần cho cả hai hợp đồng, có phải báo cáo với cơ quan thuế?

• Thread starter bich
  • Ngày gửi
B

bich

Trung cấp
8/12/05
100
0
0
42
nhatrang
chào các bạn!!!!
>>>>cho mình hỏi một chút. vừa rồi cty mình xuất khẩu hàng hóa tháng thứ nhất cty mình làm hợp đồng lấy tài khoản ngân hàng ngoại thương để giao dịch nhưng qua tháng sau mình ký lại hợp đồng và lấy ngân hàng ACB để giao dịch. Nhưng đến khi khách hàng chuyển trả tiền thì lại chuyển tất số tiền xuất hàng của hai hợp đồng vào một tài khoản của ngân hàng ACB các bạn cho mình hỏi liệu có phải làm công văn giấy tờ gì để báo cáo với cơ quan thuế không?

Khóa học Quản trị dòng tiền
S

sky-blue

Guest
bich nói:
chào các bạn!!!!
>>>>cho mình hỏi một chút. vừa rồi cty mình xuất khẩu hàng hóa tháng thứ nhất cty mình làm hợp đồng lấy tài khoản ngân hàng ngoại thương để giao dịch nhưng qua tháng sau mình ký lại hợp đồng và lấy ngân hàng ACB để giao dịch. Nhưng đến khi khách hàng chuyển trả tiền thì lại chuyển tất số tiền xuất hàng của hai hợp đồng vào một tài khoản của ngân hàng ACB các bạn cho mình hỏi liệu có phải làm công văn giấy tờ gì để báo cáo với cơ quan thuế không?
Không hề chi. Tiền vô trong TK là mừng wá rồi còn gì. Cứ lấy sổ phụ của 2 NH cộng lại = 112 của bạn là OK.

I

IMK

One more mile to Jericho
5/8/05
256
1
18
44
TPHCM
_thuế không quản lý vụ này và cũng chẳng muốn biết đâu bạn ạ, việc thu hồi công nợ là của DN mà thôi.
_nếu cty chuyển tiền vào cho tk của bạn chỉ cần đúng tên cty trên HĐ, có giao dịch, trên lệnh chuyển tiền của họ có thể hiện đúng lý do, số tiền thì khỏi sợ bất cứ chuyện gì về sau..

M

Minhuyen061082

Guest
30/6/06
39
0
0
41
Quảng Ngãi
ko hề chi bạn ạ miễn mình thu được tiền là được rồi còn họ chuyển vào TK nào thì kệ họ

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA