Mẫu thanh toán tiền viện phí tại cơ quan BHXH

• Thread starter hienpmc
  • Ngày gửi
H

hienpmc

Trung cấp
6/11/06
93
0
6
Hà Nội
Bên mình có 1 trường hợp thai sản khi sinh tại viện ko dùng thẻ BHYT, nên giờ muốn thanh toán trực tiếp tiền viện phí với BHXH. Các bạn có mẫu biểu áp dụng trường hợp này cho mình xin với nhé. Với lại chứng từ dùng để thanh toán bao gồm những gì ah. Mong các bạn hồi âm sớm...!

Khóa học Quản trị dòng tiền
H

hienpmc

Trung cấp
6/11/06
93
0
6
Hà Nội
Ðề: Mẫu thanh toán tiền viện phí tại cơ quan BHXH

Có bác nào có kinh nghiệm mấy vụ bảo hiểm này ko ạ? Đang cần gấp quá, đợt này có mấy trường hợp thai sản, mà em chưa làm bảo hiểm bao giờ, trước toàn người khác làm, giờ đụng vào làm hộ ngại ghê quá mấy cái thủ tục hành chính!

M

MT7PHL

Sơ cấp
7/6/12
13
0
0
ha noi

bạn cứ bình tĩnh có gì đáng sợ đâu
thủ tục ốm đau hay thai sản cũng giống nhau thôi
thủ tục ốm đau thì chỉ cần giấy ra viện cộng với danh sách người lao động đề nghị hưởng chế độ ốm đau mẫu C66a-HD
Còn thủ tục thai sản thì chỉ cần giấy chứng sinh hoặc giấy khai sinh cộng với danh sách người lao động đề nghị hưởng chế độ thai sản mẫu C66a-HD
thế là ok mà

H

hienpmc

Trung cấp
6/11/06
93
0
6
Hà Nội

bạn cứ bình tĩnh có gì đáng sợ đâu
ko phải sợ mà là ngại thủ tục hành chính, vì mình làm lâu rồi trong nghề kế toán nhưng lại mù tịt về thủ tục bảo hiểm vì chưa trực tiếp làm bao giờ, chỉ thuộc lý thuyết việc "chích choác" phí bảo hiểm.... thôi!
[/QUOTE]thủ tục ốm đau hay thai sản cũng giống nhau thôi
thủ tục ốm đau thì chỉ cần giấy ra viện cộng với danh sách người lao động đề nghị hưởng chế độ ốm đau mẫu C66a-HD
Còn thủ tục thai sản thì chỉ cần giấy chứng sinh hoặc giấy khai sinh cộng với danh sách người lao động đề nghị hưởng chế độ thai sản mẫu C66a-HD
thế là ok mà[/QUOTE]
Sao cả 2 trường hợp đều dùng mẫu C66a-HD này vậy? Đây là mẫu dùng cho ốm đau mà? Mình là "thanh toán viện phí vì khi đi sinh ở viện ko thanh toán trực tiếp tại bệnh viện nên làm thủ tục thanh toán viện phí tại cơ quan BHXH, chứ ko phải thanh toán chế độ thai sản (chế độ này mình đã nhận được rồi). Tks bạn!

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA