Chi phí .... hu hu làm ơn giúp mình với

• Thread starter blue_star_nt
  • Ngày gửi
B

blue_star_nt

Guest
15/6/06
50
0
0
vịnh biển xanh
Mình nhận làm sổ sách cho 1 Cty TNHH 2 thành viên, nhưng điều đáng nói ở đây là sếp mình không muốn theo dõi TK 112 (hoàn toàn minh bạch vì hàng tháng mình vẵn đi nhận sao kê mà) ,nên bấy lâu nay chị Kế toán cũ ko làm, đến nay có 1 Chi phí sếp muốn đưa vào nhưng khổ một nỗi là sếp làm ủy nhiệm chi để thanh toán cho khách hàng ( CTy mình đăng ký tên miền ấy mà)
Vậy mình phải hạch toán như thế nào đây... làm ơn có ai biết chỉ dùm nha , mình đang rối lắm...

Khóa học Quản trị dòng tiền
vitconlonton

vitconlonton

Guest
23/11/04
605
6
0
đâu đó ngoài webketoan
blue_star_nt nói:
Mình nhận làm sổ sách cho 1 Cty TNHH 2 thành viên, nhưng điều đáng nói ở đây là sếp mình không muốn theo dõi TK 112 (hoàn toàn minh bạch vì hàng tháng mình vẵn đi nhận sao kê mà) ,nên bấy lâu nay chị Kế toán cũ ko làm, đến nay có 1 Chi phí sếp muốn đưa vào nhưng khổ một nỗi là sếp làm ủy nhiệm chi để thanh toán cho khách hàng ( CTy mình đăng ký tên miền ấy mà)
Vậy mình phải hạch toán như thế nào đây... làm ơn có ai biết chỉ dùm nha , mình đang rối lắm...

Sếp gì seo kỳ thế? :wall: Vậy bạn coi TK ngân hàng như là TK cá nhân của sếp dùng để nhờ thu hộ chi hộ đi. hạch toán trả tiền cho khách hàng vào tk 111, lập phiếu chi cho sếp ký vào lun, coi UNC là của cá nhân sếp được nhờ chi. Nếu trót không theo dõi thì đừng có mà hạch toán phí chuyển tiền cũng như khấu trừ thuế GTGT phí chuyển tiền

S

sky-blue

Guest
blue_star_nt nói:
Vụ này thì chịu! đưa vô rồi nó khui ra cái 112 từ trước tới giờ thì còn rách việc hơn.
Thôi, thanh toán bằng tiền mặt đi! Rồi mở TK mới mà theo dõi-Công ty mà không có TK 112 là cũng hay bị nghi ngờ lắm đấy, nhiều lúc tình ngay, lý gian chả biết đường nào mà lần!

levanton

levanton

Cao cấp
sky-blue nói:
Vụ này thì chịu! đưa vô rồi nó khui ra cái 112 từ trước tới giờ thì còn rách việc hơn.
Thôi, thanh toán bằng tiền mặt đi! Rồi mở TK mới mà theo dõi-Công ty mà không có TK 112 là cũng hay bị nghi ngờ lắm đấy, nhiều lúc tình ngay, lý gian chả biết đường nào mà lần!

Đúng rồi đó, việc có người "hỏi thăm" tài khoản 112 là điều chắc chắn, dù minh bạch, không có tiền gi khuất tất cũng không được, sai nguyên tắc và ít nhất cũng có khoản lãi TGNH không hạch toán vào sổ sách , vào thu nhập tính thuế
Bạn làn như Sky_blue và bảo sếp đừng làm vậy nữa

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA