Chỉ tiêu "Ước thực hiện cả năm" trên Tờ khai điều chỉnh thuế TNDN tính ntn?

• Thread starter blue_star_nt
  • Ngày gửi
B

blue_star_nt

Guest
15/6/06
50
0
0
vịnh biển xanh
Cột chỉ tiêu (6) ước thực hiện cả năm trong mẫu điều chỉnh thuế TNDN 02B/TNDN : thì tính bằng công thức nào , Tú Anh ơi chỉ mình với , mình quên mất rồi Cảm ơn bạn nha.Khi nào đi Vịnh biển xanh thì Alo cho tớ với

Khóa học Quản trị dòng tiền
Nguyen Tu Anh

Nguyen Tu Anh

Cao cấp
23/2/05
5,608
23
38
Hà Nội - TP. HCM
Cột (6) = Cột (5) x 2

Tức, giá trị "Ước thực hiện cả năm" sẽ phải gấp đôi giá trị "Thực hiện 6 tháng đầu năm".

(Hỏi nhỏ nhé: Vịnh biển xanh ở đâu thế?)

B

blue_star_nt

Guest
15/6/06
50
0
0
vịnh biển xanh
Vậy cho mình hỏi Doanh thu tăng và --> Chi phí tăng nhưng chi phí tăng cao làm KQKD Lỗ . thì làm sao có thể chi phí nhân 2 được hả Tú Anh, nhưng thuế bắt Doanh thu 6 tháng đầu năm tăng vượt 20% thì làm điều chỉnh.chỉ mình với bạn nhé.Cảm ơn
" Một trong những Vịnh đẹp nhất thế giới "

Nguyen Tu Anh

Nguyen Tu Anh

Cao cấp
23/2/05
5,608
23
38
Hà Nội - TP. HCM
blue_star_nt nói:
Vậy cho mình hỏi Doanh thu tăng và --> Chi phí tăng nhưng chi phí tăng cao làm KQKD Lỗ . thì làm sao có thể chi phí nhân 2 được hả Tú Anh, nhưng thuế bắt Doanh thu 6 tháng đầu năm tăng vượt 20% thì làm điều chỉnh.chỉ mình với bạn nhé.
Thông thường, tính trọn gói thì thu nhập tăng hơn 20% là do doanh thu và chi phí tăng lên 20% tương ứng. Do đó, hiểu một cách đơn giản và hợp lý: doanh thu tăng 20% thì tương ứng chi phí tăng 20% ==> thu nhập để đóng thuế tăng 20%.

blue_star_nt nói:
" Một trong những Vịnh đẹp nhất thế giới "
OK! HL B

B

blue_star_nt

Guest
15/6/06
50
0
0
vịnh biển xanh
mình biết là như vậy , nhưng mình muốn hỏi ở đây là Doanh thu tăng 6 tháng đầu nhưng bị lỗ cơ. Không lẽ ước thực hiện mà lỗ ah...Thuế kêu mình làm điều chỉnh nhưng bị lỗ thì ntn đây,

Nguyen Tu Anh

Nguyen Tu Anh

Cao cấp
23/2/05
5,608
23
38
Hà Nội - TP. HCM
Khi bạn làm Tờ khai thuế TNDN đầu năm, bạn phải cho lãi, đúng không nào? Muốn cho lỗ cũng không được vì cán bộ thuế đâu có chịu. Doanh thu, chi phí, thu nhập trên Tờ khai này chính là "thước đo" chiếu vào để làm tiếp Tờ khai điều chỉnh thuế TNDN. Do đó, khi doanh thu tăng thêm, chi phí cũng tăng thêm, thì thu nhập tăng thêm và đương nhiên thuế TNDN phải đóng tăng thêm rồi.

B

blue_star_nt

Guest
15/6/06
50
0
0
vịnh biển xanh
Cảm ơn bạn , ban đầu mình cũng nghỉ như vậy , vì có ai lên kế hoạch lỗ đâu hìhì... Cú nợ có hoài đầu óc nó cứ lung tung nghỉ ko thông,bây giò thì ổn rồi.Chúc cả nhà cuối tuần vui vẻ ...cười nhiều.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA