Điều chỉnh Nghĩa vụ nộp NSNN

• Thread starter longphuong77
  • Ngày gửi
Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
L

longphuong77

Guest
13/12/04
16
0
1
53
TpHCM
Chào cả nhà !
mình có vấn đề này mong cả nhà cho mình xin ý kiến :
Theo Quyết toán báo cáo 2005 thì cuối năm thuế GTGT của Cty mình phải nộp là 1.500.000 đ (số 1.500.000 đ được thể hiện trên tờ khai Tình hình nghĩa vụ nộp NSNN) trong tháng 12 mình đã nộp 300.000 đ và số còn lại mình lại điều chỉnh giảm vào Tháng 02/2006 vì vậy mà bên thuế họ nhập lại 1 lần nữa thành ra Cty mình phải đóng số tiền đó. Mình lên thuế xin họ điều chỉnh lại thì họ bảo chỉ có cách làm điều chỉnh tờ khai Tình hình nghĩa vụ nộp NSNN. theo mình nghĩ nếu điều chỉnh lại số này thì sẽ ảnh hưởng đến Báo cáo tài chính của năm 2005 ? Rất mong nhận được ý kiến và mách bảo của cả nhà. cám ơn rất nhiều , mong tin

Khóa học Quản trị dòng tiền
M

MINA

Quảng cáo/Tài Trợ
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
12/11/03
4,033
410
83
46
Ninh Thuận
Có phải bạn nộp thuế TNDN 300.000 mà chưa lên sổ sách cho chứng từ này phải không? Mina cũng ngạc nhiên là nếu như bạn nộp tờ khai NSNN nếu như bị chênh lệch là cán bộ thuế báo ngay và không cho nộp dù nộp thừa hay thiếu mà.
Bạn kiểm tra lại thử như thế nào?

L

longphuong77

Guest
13/12/04
16
0
1
53
TpHCM
không phải MINA à ! mình đóng thuế GTGT đó chứ. vì Cty mình chuyển quận vào tháng 12/2005. ở đây sai sót là mình lại đi điều chỉnh giảm số tiền cuối năm đó vào tháng 2/2006 nên thuế nhập thêm 1 lần nữa vì vậy họ thông báo mình nợ thuế đúng bằng số tiền cuối năm. (mình điều chỉnh giảm vào tháng 2/2006 và đã nộp đầy đủ). giờ mình lên giải trình thì họ cũng biết và đưa ra ý kiến là Cty mình nên làm điều chỉnh Tờ khai tình hình nghĩa vụ nộp NSNN, còn mình lại sợ nếu điều chỉnh nó thì làm ảnh hưởng đến Báo cáo tài chính.

M

MINA

Quảng cáo/Tài Trợ
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
12/11/03
4,033
410
83
46
Ninh Thuận
Mina xin lỗi vì đọc không kỹ. Nhưng thường bất cứ một chênh lệch nào trên tờ khai NSNN thuế cũng phát hiện được, phần này chắc do để ở nơi khác chuyển đến nên không phát hiện ra. Bạn cứ làm theo bên thuế yêu cầu và Mina thấy không ảnh hưởng đến BCTC do bạn đã phản ánh tất cả thuế lên trên sổ sách rồi phải không và BCTC thì bạn lại làm dựa vào các con số từ sổ sách KT.

L

longphuong77

Guest
13/12/04
16
0
1
53
TpHCM
Mình cám ơn MINA nhiều !

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.