Về thông tin gia hạn nộp thuế GTGT và Thuế TNDN ạ

• Thread starter tomitavietnamcoltd
  • Ngày gửi
VTM

VTM

Guest
14/10/05
5,506
81
48
TÂY NAM BỘ
Ðề: Về thông tin gia hạn nộp thuế GTGT và Thuế TNDN ạ

Sao TCT khi nâng cấp HTKK lên V. 3.1.3 để đáp ứng việc gia hạn thuế theo Nghị quyết 13 lại không hướng dẫn vụ này vậy ta, mỗi nơi hiểu mỗi kiểu (nơi này thì bảo sau khi tick vào ô gia hạn thì không cần nộp phụ lục, nơi kia thì bảo vừa tick vừa nộp ???!!!) :wall:

Nguồn:http://cucthue.angiang.gov.vn/index...ip-ngay-0762012-&catid=5:cate-tintucnganhthue

Trả lời như Cục thuế AG cũng hơi căng ... vì NQ13 đã nói rõ, thời gian gia hạn thuế GTGT là 06 tháng tính cho các kỳ thuế tháng 4,5 và 6, trong thời gian được gia hạn DN muốn nộp lúc nào thì nộp.

Khóa học Quản trị dòng tiền
H

habin

Sơ cấp
16/10/08
11
0
1
hcm

Anh chị nào có file excel phụ lục 02 gia han thuế TNDN theo TT83/2012 ko, up lên cho em xin mẫu file.
Thanks.

T

thiem kim

Sơ cấp
28/6/12
8
0
0
35
can tho

cho mình hỏi cty mình không muốn gia hạn thuế TNDN và cả thuế GTGT ,và nam 2011 mình cúng đã đòng thuế đầy đủ rồi,nhưng bên chi cục thuế vẫn bắt mình nộp phiếu gia hạn thuê TNDN và GTGT mình cũng không biết làm sao cả vì thang 4.5.6 mình cũng không phát sinh nộp thuế GTGT,không lx phiếu gia hạn mình để trống rồi nộp cho CCT sao? lam ơn giúp mòinh với

nam276

nam276

Trung cấp

cho mình hỏi cty mình không muốn gia hạn thuế TNDN và cả thuế GTGT ,và nam 2011 mình cúng đã đòng thuế đầy đủ rồi,nhưng bên chi cục thuế vẫn bắt mình nộp phiếu gia hạn thuê TNDN và GTGT mình cũng không biết làm sao cả vì thang 4.5.6 mình cũng không phát sinh nộp thuế GTGT,không lx phiếu gia hạn mình để trống rồi nộp cho CCT sao? lam ơn giúp mòinh với
Trường hợp này thì botay rồi. Công ty không phát sinh nộp thuế GTGT thì làm sao phải làm phụ lục gia hạn làm gì. Thật kỳ cục quá. Bạn nên hỏi lại cho kỹ nhé.

Anh chị nào có file excel phụ lục 02 gia han thuế TNDN theo TT83/2012 ko, up lên cho em xin mẫu file.
Thanks.
Của bạn đây: File phụ lục của Mr.Thức

http://www.webketoan.vn/forum/threa...va-thue-TNDN-theo-TT83-2012-TT-BTC-bang-excel

T

thiem kim

Sơ cấp
28/6/12
8
0
0
35
can tho

Trường hợp này thì botay rồi. Công ty không phát sinh nộp thuế GTGT thì làm sao phải làm phụ lục gia hạn làm gì. Thật kỳ cục quá. Bạn nên hỏi lại cho kỹ nhé.

Của bạn đây: File phụ lục của Mr.Thức

http://www.webketoan.vn/forum/threa...va-thue-TNDN-theo-TT83-2012-TT-BTC-bang-excel
cho mình hỏi những cty nào chưa nộp thuế TNDN 2011 mới phải làm phục lục gian hạn nộp thuế TNDN hay tất cả các cty vừa và nhỏ đều phải làm phụ luc gia hạn hết vậy bạn?

nam276

nam276

Trung cấp

cho mình hỏi những cty nào chưa nộp thuế TNDN 2011 mới phải làm phục lục gian hạn nộp thuế TNDN hay tất cả các cty vừa và nhỏ đều phải làm phụ luc gia hạn hết vậy bạn?
Cái này thì cũng theo TT83 Thì Doanh Nghiệp nào chưa nộp thuế TNDN 2011 thì mới làm phụ lục gia hạn 9 tháng thôi bạn nhé. chứ không phải DN vừa và nhỏ nào cũng phải làm phụ lục gia hạn đâu.
Bạn đọc kỹ thêm TT83 để được hiểu rõ thêm nhé.

C

cuctacuctac

Sơ cấp
14/12/11
21
0
0
41
thai binh

cho mình hỏi gia hạn nộp thuế GTGT trên tờ khai thuế 3.1.3 là ở mục nào vậy? mình tìm mãi mà không thấy. Chỉ giùm mình với. Mình cám ơn!

nam276

nam276

Trung cấp

cho mình hỏi gia hạn nộp thuế GTGT trên tờ khai thuế 3.1.3 là ở mục nào vậy? mình tìm mãi mà không thấy. Chỉ giùm mình với. Mình cám ơn!

Của bạn đây! Bạn tích vào phần đó rồi chọn loại hình doanh nghiệp để gia hạn nhé!

thienthannhobn

thienthannhobn

Cao cấp
22/3/11
223
4
18
Nơi ấy bình yên!

Ở tờ khai Thuế GTGT (01/GTGT) bạn tích vào chữ Gia hạn ở dưới dòng "mã số thuế đại lý " sau đó cọn lý do Gia hạn là được

nam276

nam276

Trung cấp

Sory bạn nhé! Máy mình bị lỗi không up anh lên đc. Bạn làm theo hướng dẫn của bạn "Thienthannhobn" nhé!

T

trancamly

Sơ cấp
18/3/09
16
0
0
Hanoi

chào cả nhà, công ty mình phải nộp thuế TNDN cả 4 quý năm 2011, quý 1/2011 bên mình đã nộp rồi, còn quý 2, quý 3, 4 theo thông tư 83 thì bên mình được gia hạn quý 2/2011 phải nộp chậm nhất là ngày 30/10/2012 (theo 04/2012/QĐ-TTg)
Quý 3/2012 phải nộp ngày 30/10/2012 (gia hạn 1 năm theo Quyết định số 21/2011/QĐ-TTg)
Quý 4/2012 phải nộp ngày 31/1/2012 (gia hạn 1 năm theo Quyết định số 21/2011/QĐ-TTg)
Số thuế TNDN năm 2011 còn pảhi nộp khi quyết toán (phải nộp ngày 31/3/2013 theo QĐ số 21/2011/QĐ-TTg)
Mình làm phụ lục 02 theo thông tư 83 cho tất cả các quý 2,3,4, số quyết toán còn phải nộp năm 2011 , rồi nộp trực tiếp cho cơ quan quản lý thuế phải không ạ? hay là nộp kê khai thuế qua mạng ạ? Mong các A/Chị giúp em. Hôm nay là hạn cuối rồi ạ. tks cả nhà mình ạ.

C

conan2205

Sơ cấp
26/12/11
25
0
0
38
Hà Nội

Nếu bạn đăng ký nộp qua mạng thì giờ cứ nộp qua mạng thôi
Công ty mình dùng TVAN tax24 đã gửi các mẫu gia hạn này rồi, nó là một tờ khai độc lập như các tờ khai thông thường khác bạn ạ

Hi, nhân tiện mình hỏi luôn cả nhà về vấn đề tờ GTGT. Mình k biết vào đâu để chọn mục Gửi đề tài mới bạn ạ.
Công ty mình có làm dự án đầu tư, tháng 5 mình kê khai mẫu 02/GTGT cùng với mẫu 01/GTGT hàng tháng
Nhưng giờ công ty mình đã bán dự án đó cho một công ty khác với thuế 1,3 tỷ
Công ty mình được khấu trừ gần 1 tỷ trên mẫu 02/GTGT tháng 5
Công ty mình được khấu trừ gần 2 tỷ trên mẫu 1/GTGT tháng 5
Giờ tháng 6 mình không làm mẫu 02/GTGT nữa
Vậy khi làm tờ khai thuế tháng 6 thì:
Phần dự án bán đi thuế 1,3 tỷ mình kê trên bảng kê bán ra của tờ 01/GTGT có đúng không?
Phần khấu trừ thuế gần 1 tỷ của mẫu 02/GTGT tháng 5 giờ mình chuyển vào mẫu nào của tháng 6 nhỉ?
Thanks cả nhà

Sửa lần cuối:
T

trancamly

Sơ cấp
18/3/09
16
0
0
Hanoi

bạn conan2205 ơi, ý mình hỏi là nộp phụ lục 02 ấy qua mạng như thế nào vậy? Vì khi mình bấm vào tờ khai thuế TNDN tạm tính quý 2,3,4 sau đó bấm kèm phụ lục thì không thấy tệp phụ lục 02 gia hạn theo thông tư 83 mà, bạn có thể hướng dẫn giúp mình cách gửi phụ lục 02 qua mạng được không? t hanks bạn và cả nhà.

C

conan2205

Sơ cấp
26/12/11
25
0
0
38
Hà Nội

bạn kê khai trên trang TCT hay trang nào hả bạn. Mình kê khai trên trang tax24.com.vn thì mình chỉ vào đăg ký thêm tờ khai sau đó kê khai trực tuyến như một tờ khai bình thường khác chứu không đính kèm phụ lục bạn ạ. mẫu phụ lục này chỉ kê cho năm 2011 thôi mà bạn

C

cuongnguyet

Guest
22/3/12
3
0
0
thai binh

thế cho minh hỏi chút số ờ khai thuế TNDN âm thi k phải làm phụ lục gia han đúng kah

C

conan2205

Sơ cấp
26/12/11
25
0
0
38
Hà Nội

đúng rồi bạn. nộp phụ lục gia hạn để gia hạn thời gian nộp thuế vào ngân sách nhà nước bạn ạ.còn nếu mình không phải nộp thuế thì khỏi cần làm phụ lục gia hạn
:D

H

hongngoc21

Sơ cấp
16/3/10
4
0
0
HN

"Ô, trong phần mềm HTKK 3.1.3 đã có luôn dòng gia hạn rồi, nếu phát sinh thì mình chỉ cần chọn tick vào đó là xong chứ đâu cần phải nộp kèm cả phụ lục nữa đâu bạn"

Tick vào đó chỉ để báo với cq thuế là bạn thuộc: đối tượng đc gia hạn thôi/
Tháng 4,5,6 ngoài tờ khai thuế GTGT(đã tick dòng gia hạn) bạn còn phải nộp thêm cả PL1 để báo với cq thuế: số thuế mà bạn xin gia hạn và thời gian bạn đc gia hạn nữa.
Trường hợp: bạn đã nộp tờ khai thuế GTGT rồi mà chưa nộp PL1 thì vẫn cứ làm PL1 của tháng đó nộp cho cq thuế trong thời gian đc gia hạn./.

H

habin

Sơ cấp
16/10/08
11
0
1
hcm

Cảm ơn anh(chị) nhiều.

L

lethanhph

Sơ cấp
5/10/11
8
0
1
TPHCM

chào các bạn
Mình cũng đang gặp bối rối với vụ Cty mẹ, CN hạch toán phụ thuộc này đây. với CN hạch toán phụ thuộc thì khi CTy chuyển hàng cho CN có thể dùng hoá đơn GTGT hoặc Phiếu xuất kho kiêm VC nội bộ và lệnh điều chuyển để chuyển hàng. nếu đơn vị mình dùng phiếu xuất kho để VC hàng cho CN, khi CN bàn được hàng thì lập HĐ GTGT của CN xuất cho khách hàng rồi lập bản kê bán hàng gửi về CTy mẹ, căn cứ vào bản kê, Cty mẹ xuất háo đơn GTGT trên lượng hàng bán ra của CN cho CN. (mục IV 2.6 TT 129/TT-BTC ngày 26/12/2008) với CTy mình, cn bán đúng giá của CTy vậy số thuế đầu vào 133 và thuế đầu ra 3331 tại CN bằng nhau. Số thuế GTGT của hàng hoá DV mua vào của CN luôn được khấu trừ (thuế đầu vào của chi phí điện, nước, điện thoại...). Những chi phí phát sinh ở CN được gủi về CTy mẹ để theo gõi Doanh thu, chi phí, thế còn số thuế GTGT còn được khấu trừ ở CN phải hạch toán thế nào? các bạn tư vấu kỹ giùm mình được không?

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA